หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ผักกาดโดนรุมต่อย!  (อ่าน 98635 ครั้ง)
ถ้าทำรังอยู่ไกลๆไม่เป็นไรนะครับ
ที่ผมบอกว่า ที่ชุมนุมผึ้งนี่ มันไม่มีรังนะ
มันเป็นชายคาบ้านที่ผึ้งชอบบินมารวมกันเป็นกลุ่มๆ
เป็นอย่างนี้มาสองสามปีแล้ว ตอนบ่ายๆ จะมากันเยอะ
แต่ก็ไม่เห็นมันดุอย่างวันนี้

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
จริงรึเปล่าคะที่บอกว่า ใครที่โดนผิ้งต่อย ถ้าวิ่งหนี ผึ้งจะวิ่งตาม
จริงรึเปล่าคะที่บอกว่า ใครที่โดนผิ้งต่อย ถ้าวิ่งหนี ผึ้งจะวิ่งตาม

ครูครับ ผึ้งมันวิ่งมาตามพื้นเหรอครับ  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
มันตามจริงๆครับ ผมย้ายที่ผักกาดไปสองที่แน่ะครับ
ครั้งที่สองนี่คือเข้าบ้านปิดประตู มันตามเข้ามาไม่ได้

จองเวรกันน่าดู  สงสารผักกาด ตอนนี้คงปวดมาก  น้อง(ลูกน้า)เคยโดนต่อต่อย เป็นไข้เลย

แล้วตอนตามมันวิ่ง หรือ บิน คะ (อิอิ)

ีเคยมีนักศึกษาฝีกสอน มาพักที่บ้านพักครู
ตอนทำความสะอาดดันไปโดนรังผึ้งตรงระเบียง โดนต่อยแทบทุกรูขุมขน
น้องวิ่งหนีรอบสนามโรงเรียน ผึ้งมันก็ยังตาม สุดท้ายก็จบที่โรงพยาบาล
(สงสัยว่าผิ้งมันตามจริงๆรึเปล่า เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์)

น่ากลัวอ่ะ  เฮ้ย!?

เห็นรูปแล้วขนลุก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ขอให้หายเร็วนะคะ ทั้งลุงอ๋าห์ และเจ้าผักกาด

(วันนี้เรียนดาวองก์ จารย์ปิงชอบพูดว่า อ๋าาาา...ห์ ตลอดเลยอ่ะ นึกแล้ว  ฮิ้ววว )

พนักงานบริษัท.
ผึ้งมันตามจริงๆนะ

แต่เคยดูในทีวี  เค้าจะกระโดดลงน้ำน่ะ  ดำลงไปเลย   ปลื้ม

.V.+ busy_boy .V.+
เพื่อนก็บอกเหมือนกันค่ะ ว่าถ้าผึ้งต่อยให้ลงน้ำ  มันจะตามไปไม่ได้ ผึ้งกลัวน้ำ  ยิ้มน่ารัก 

โรคพิษสุนัขผึ้ง  (อิอิ)
มันกลัวปีกจะเปียกหรือเปล่า   กร๊าก

.V.+ busy_boy .V.+
การดำลงน้ำไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องนัก ในการหนีผึ้ง

(หาอ่านได้ใน เนชันแนลจีโอกราฟฟิค)

กินรอบวง
จะสงสารหมาแต่ฮาพี่แอนอะ กร๊าก

สภาพปัจจุบัน

ตุ่มบวมใหญ่ขึ้น ผักกาดไม่กินข้าว แต่ยังดีที่กินยา
(ยัดยาไว้ในหมูให้กิน)
คาดว่าคงบวมและซึมไปอย่างนี้ประมาณสามสี่วัน
 เศร้า

ผักกาดน่าสงสาร  ฮือๆ~
 โห บวมเชียว แต่ไม่นานคงหายครับ

จริงครับ ที่ถ้าเราวิ่งแล้วผึ้งจะบินตาม

เพราะถ้าเราอยู่เฉยๆ ไม่วิ่ง ผึ้งก็ไม่จำเป็นต้องตาม ต่อยได้เลยตรงนั้น

... กอล์ฟจ๊ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 25