หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ผักกาดโดนรุมต่อย!  (อ่าน 98598 ครั้ง)
เสียใจด้วยครับลุงอ๋าห์

พี่มัมตัวจริงปล่าว

Las Noches Rubicundior
แฟนพี่นอนไปแล้ว มันไม่ชอบเล่นคอม แอบดูเฉพาะตอนทำงานเท่านั้นแหละ
ง่า... เสียใจด้วยนะครับ ลุงอ๋าห์

เมื่อวานอ่านจู๋ยังคิดว่าไม่เป็นไรอยู่เลย  น่าสงสารผักกาด ฮือๆ~

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา

เพลง แค่ได้คิดถึง
ศิลปิน ญารินดา

ตั้งแต่ครั้งที่เราจากกันแสนไกล
เหตุและผลมากมายไม่เคยสำคัญ
เท่ากับความรู้สึกที่ใจของฉันนั้นเก็บให้เธอ
แต่ละครั้งที่เราผ่านมาพบกัน
อาจบังเอิญได้ยินข่าวคราวของเธอ
นั่นคือความรู้สึกที่ดีที่ฉันคอยอยู่เสมอ

ขอบฟ้าที่เรานั่งมองคราวนั้นยังมีความหมาย
ต้นไม้ลำธารยิ่งมองยิ่งคิดถึงเธอมากมาย
ชีวิตที่มันขาดเธอวันนี้ยังเดินต่อไป
แค่ได้คิดถึงก็เป็นสุขใจ

หยิบเอาภาพที่เรากอดคอด้วยกันได้แต่ยิ้มกับมันด้วยความชื่นใจ
และก็ยังเสียดายกับการสูญเสียเธออยู่เรื่อยมา
ได้ยินเสียงบทเพลงที่เธอชอบฟังและทุกครั้งก็ยังแอบมีน้ำตา
ยิ่งเวลารู้สึกไม่มีไม่เหลือใครอยู่ตรงนี้

ขอบฟ้าที่เรานั่งมองคราวนั้นยังมีความหมาย
ต้นไม้ลำธารยิ่งมองยิ่งคิดถึงเธอมากมาย
ชีวิตที่มันขาดเธอวันนี้ยังเดินต่อไป

และจะคิดถึงเธอตลอดไป

แด่ผักกาด

งบน้อย

เสียใจด้วยครับ ...  ฮือๆ~

Life is short, enjoy it!!!
เสียใจด้วยครับ ลุงอ๋าห์

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
เสียใจด้วยครับ ที่เสียเพื่อนไปตัวนึง

... กอล์ฟจ๊ะ
ขอให้ผักกาดไปสงบ ครัีบ

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
ไม่อยากพูดแต่แรกว่าไม่น่ารอดเพราะเคยเห็นแบบนี้บ่อย ถือว่าหมดกรรมแล้ว อย่างน้อยก่อนตายก็ได้เจ้านายดีๆรักมันจนวาระสุดท้ายนะครับ
ไปดีนะครับคุณผักกาด ฮือๆ~

เสียใจด้วยครับ ทุกชีวิตย่อมหนีความตายไม่พ้น

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ไหว้  สู่สุขตินะผักกาด

เพิ่งรู้ข่าว  อึ้งค่ะ  ไหว้

เสียใจด้วยนะคะลุงอ๋าห์  เศร้า
 เหวอ

กัมมุนี วตปีโรโก

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

มันก็คงก่อวิบากมาไม่น้อยเลย ต้องสิ้นลมไป

แต่
มันได้เจ้านายดูแลมันอย่างดี มันก็หลับอย่างสบายแล้วละครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 เฮ้ย!?

เสียใจด้วยค่ะลุงอ๋าห์ ฮือๆ~

หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25