หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ผักกาดโดนรุมต่อย!  (อ่าน 98604 ครั้ง)
ผักกาดคงดีใจ ที่อย่างน้อยก็ทำให้ลุงอ๋าไปหา ไปคุยกับพ่อแม่ ยิ้มน่ารัก

ฮือๆ~ ฮือๆ~

เสียใจด้วยครั้งที่สองค่ะ  เฮ้อ.....
สู่สุคติภพครับ ผักกาด

แต่ก็น่ายินดีแทนผักกาดนะครับที่ผักกาดมีเจ้านาย
ที่รักผักกาดและเป็นห่วงผักกาดจากใจ

เสียใจด้วยนะครับลุงอ๋าห์

S♥NE - Goguma
น่าสงสารผักกาดมากเลยคะ ขอให้ไปสู่สุคตินะคะ ไหว้
ผักกาดไปสบายแล้ว แต่คนที่ยังอยู่นี่ซิ ทำไมมันเจ็บปวด ทรมานกับการสูญเสีย เศร้า

ไม่เคยรู้มาก่อนว่าพิษผึ้งน่ากลัวมากขนาดนี้ คราวหน้าจะพยายามระวังให้ดี
แต่ที่บ้านไม่ค่อยมีผึ้งหรอกคะ เคยมีมาทำรังอยู่ครั้งนึง
อ้อ!!เคยมีตัวต่อมาทำรังด้วยนะคะ แต่ก็ไม่มีใครโดนต่อยคะ โชคดีมากเลยคะ

อ่านเรื่องนวลแล้ว เพิ่งมารู้จักชื่อแม่มัน ว่าชื่อเขียว
แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นตัวเดียวกับที่เคยเล่นด้วยรึเปล่า สงสารจัง ไม่น่าเจออุบัติเหตุเลย
คือเผอิญว่าแต่ก่อน ต้องไปขึ้นรถเข้าโรงเรียนที่ตรงสระน้ำนั้นพอดี
แต่นั่นก็เมื่อ6-7ปีก่อนหนะคะ เผอิญเรียนประถมที่แถวนั้นคะ

แล้วเมื่อประมาณปีที่แล้ว หมาที่โรงเรียนก็ตายคะ อยู่มา15-16ปี
ก่อนจะก่อตั้งโรงเรียนอีก เสียใจกันทั้งโรงเรียนเลยคะ จนเกือบจะตั้งหนังสือรุ่น
เป็นชื่อ"รุ่นเสียหมา"ซะแล้ว  แต่ดันเป็นรุ่นของตัวเองก็เลย ไม่ตั้งคะ555 ฮี่ๆ

ตอนนี้ก็เลี้ยงหมาอยู่ตัวนึงคะ เผอิญอีกตัวโดนรถทับ วันนั้นถนนลื่นมาก
พ่อก็เลยขับรถไปทับมันโดยบังเอิญคะ แต่ว่าก่อนจะตื่นมารู้ว่าหมาตายไปตัวนึง
กลับฝันว่าวิ่งเล่นกับมัน แล้วจู่ๆก็หามันไม่เจอ เรียกเท่าไรก็ไม่มาหา
วิ่งหาทั่วบ้านก็ไม่มี ตอนนั้นงง?มากเลยคะ ว่ามันหายไปไหน เลยสะดุ้งตื่น
ลงมาข้างล่าง แม่ก็บอกว่ามันโดนรถทับเมื่อคืน ยืนเอ๋อไปเลยคะ ตกใจมาก
วันถัดไปนอนไม่หลับเลยคะ คิดถึงมัน ฮือๆ~
ตอนนี้เลยเหลืออยู่เพียงตัวเดียว แต่ก็อายุ10-11ปีแล้วคะ
ไม่อยากให้ถึงวันที่ต้องสูญเสียมันเลยคะ T_____T

อายุมากขนาดนี้แล้วหน้าตายังไม่แก่เลยครับ กรี๊ดดดดด

หมาตัวโปรดที่บ้านผมก็ตายตอนอายุ 15 ปีเหมือนกันครับ ด้วยโรคชรา
อายุของมันเป็นน้องผมแค่ 2 ปีเท่านั้นตอนมันตาย
จนปัจจุบันนี้ก็ยังไม่มีหมาตัวไหนที่เลี้ยงแล้วอายุยืนเท่ามัน

ป.ล.ชอบหมาพันธุ์วัดๆ มากกว่าพันธุ์กระเป๋า กระปุก ที่ต้องคอยระวังมันหายครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

หมามันรู้นะว่าอีกตัวนึงตายไปน่ะ
ก่อนหน้านี้มีหมาสองตัว แพนด้ากับบราวนี่
มันจะกินนอน ไปไหนด้วยกัน (ทะเลาะกันบ้างเป็นบางเวลา)
แพนด้าเป็นหมาผู้ใหญ่ก็จะนิ่งๆ บราวนี่เป็นหมาเด็กก็จะอยู่ไม่สุข
แต่ตอนที่แพนด้าแก่ตายไป บราวนี่ซึ่งปกติจะกระโดดโลดเต้น ก็ซึมไปหลายวัน  
ไม่ได้ติดตามข่าว ผัดกาดตายแล้วหรอครับ

เสียใจด้วยฮะ
หมาน่ารักค่ะ ดูแลมันดีๆ นะคะ

หมาที่บ้านเหลืออยู่ตัวเดียวแล้ว อายุอานามก็ปาเข้าไป 7-8 ขวบ อยากเห็นมันวิ่งมารับมาส่งอีกนานๆ จัง

รู้สึกผิด ที่พึ่งจะมาอ่านดีๆตอนนี้
(จริงๆหลายวันก่อนพี่แอนก็บอกทางเอ็มมาว่าผักกาดไปแล้ว
แต่ตอนนั้นไม่ได้อยู่หน้าคอม ไม่ทันการณ์กับเค้าเลย)

มานั่งไล่เรียงเหตุการณ์อ่านดีๆ เปิดเพลงแค่ได้คิดถึงประกอบ
ถึงรูปพื้นที่ว่างเปล่า น้ำตาไหลเลย

ขอโทษด้วยนะผักกาดที่ไม่ได้มาดูใจ

I ROCK , THEREFORE I AM
เสียใจด้วยครับ

โคตรเศร้า  เศร้า อ่านแล้วน้ำตาไหล
ไม่ค่อยอยากเลี้ยงอะไรเพราะกลัวการลาจากอย่างนี้น่ะแหละ   ฮือๆ~

.V.+ busy_boy .V.+
น้องหมาที่คณะ ชื่อน้ำตาล เพิ่งจากโลกนี้ไปเมื่อตอนตีสองค่ะ
ยามบอกว่ามันจากไปอย่างสงบ ..
เป็นอะไรก็ไม่รู้ แต่ทุกคนช๊อกเพราะมันยังดูสบายดีเป็นปกติ แถมมียามเฝ้าตลอด 24 ชั่วโมง

เป็นหมาที่ดังมากๆในเกษตร ทุกคนที่เรียนสายวิทย์จะรู้จักหมด เพราะอ้วนและน่ารักมากๆ

ขอให้น้ำตาลหลับสบาย ไหว้
สู่สุคตินะน้ำตาล

ปล. เหมือนจะเคยเห็นรูปน้ำตาลในจู๋หมาแมวน่ารัก

ไปสบายแล้วนะน้ำตาล

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ขออนุญาตจึ๊กนึง เพิ่งอ่านเจอ

ไปสบายแล้วนะน้ำตาล
อ่านรอบแรก " ไปสบายแล้วนะตาล " (พี่ตาลค้าบผมขอโทษ T_T)

ปล. เห็นรูปสุดท้ายนั่นแล้ว น้ำตาไหลเลยฮะ เสียใจด้วยนะครับ

หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25