หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: แมวน้อยร้อยหมื่นชาติ (นิทานดี)  (อ่าน 28795 ครั้ง)
เป็นนิทานภาพดีๆ ข้อคิดโดนๆ
ลองอ่านดูนะ
[/b]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2006, 21:07 น. โดย akira_ked » บันทึกการเข้า

ถึงรู้ว่าผิดแต่ฉันก็จะทำ
เพื่อเธอที่รัก
เพื่อเธอคนเดียว
-+-+-+-+-+-+-+-+-
 ง่ะ  โห  เล่นแสกนมา ขนาดนี้เลยเหรอ  แต่ก็ยังอ่านไม่ค่อยออกอยุ่ดี .....

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 ฮือๆ~
เศร้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย

รอโหลดบานเลย

Las Noches Rubicundior

กว่าจะอ่านจบ ตาแทบบอด

โรแมนติกดีครับ (+1)

(ยกเว้นประโยคสุดท้ายในนิทาน)

งบน้อย
เดี๋ยวค่อยอ่านครับ
โหลดโคตรหนักเลย ง่ะ

//อ่านแล้วครับ
นึกสงสารคนทำหนังสือเหมือนกันที่โดนเอามาแจกทั้งเล่มแบบนี้

ป.ล.สังหรณ์ใจว่าต้องเป็นต้นฉบับจากญี่ปุ่น แล้วก็ใช่จริงๆ ด้วยเพราะที่นั่นเขานับเลขหลักหมื่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ย. 2006, 19:56 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เคยอ่านเป็นหนังสือแล้วค่ะ แต่ก็ขอบคุณ ยิ้มน่ารัก

ปล. รู้ไหมพารากอนห้ามจดข้อมูลหนังสือนะ ตูโดนมาแล้ว ทีหลังกรุณาปักป้ายด้วยนะคะ เอือม

หมายถึงร้านไหนในพารากอนเหรอครับ งง

งบน้อย
ร้านMKไงครับ.... ห้ามจดเมนูออกมา  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 กร๊าก.............. เอือม

ใช่ครับ วันนั้นไปนั่งกิน  ขนาดเบอร์พนักงานยังไม่ยอมให้จด ออกมาเลย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ยังไม่ได้อ่านค่ะ ลืมแว่นตาไว้ในรถ
ต้องเข้าไปในรถเหรอครับ ถึงจะอ่านได้  หรือ ต้องเอาแว่นตาออกมา  เอ๊ะ !! อย่างไหน ดีกว่ากันครับ... ปลื้ม

หมายถึงร้านไหนในพารากอนเหรอครับ งง

ไม่แน่ใจว่าร้านชื่ออะไรแต่เป็นตรงที่ยึดครองซีกหนึ่งของชั้นไปเลยน่ะ อยู่ประมาณชั้น4 หรือ 5 ขึ้นบันไดเลื่อนกลมๆ ไปปั๊บร้านอยู่ทางซ้าย

พนักงานเขาเดินเข้ามาสะกิด บอกว่า น้องครับ ห้ามจดข้อมูลหนังสือไปนะครับ
มันมียังงี้ด้วยเหรอ ไม่เข้าใจ ง่ะ

ฮือๆ~ ฮือๆ~ เศร้า

ขอบคุณค่ะ สนุกดี  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
เรื่องแจ๋วครับ

แต่สงสารคนทำหนังสือนะ  ง่ะ
หน้า: [1] 2 3 4