หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้องนกตกลงมา  (อ่าน 38786 ครั้ง)
เมื่อสายๆวันนี้ แม่ออกไปนอกบ้าน เจอลูกนกตกอยู่กับพื้นค่ะ
แม่บอกว่าสงสัยเป็นนกเอี้ยง (อ๊ายบ้านนอก)
ขนยังไม่ขึ้นเลยอ่ะ ปากก็ยังไม่เปิด
ยังไม่ตายด้วยค่ะ

ไม่รู้จะทำไงดี
เลยเอาผ้าไปรองไว้ แล้ววางไว้หน้าบ้าน
(เผื่อแม่มันจะเอาไป)
ทำไงดีคะ มันจะกินไรอ่ะ นกมันกินหนอนใช่ไหม  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

แถวนั้นมีแมวหรือเปล่าครับ

งบน้อย
มีค่ะ

แต่อรก็ออกไปดูบ่อยๆนะ  เศร้า
ก็กลัวเอามาไว้ในบ้านแล้วแม่มันไม่เห็นอ่ะ

อรอย่ากินนกนะ กรี๊ดดดดด
ต้องหาหนอนให้มันกินค่ะ
ว่าจะชุบแป้งทอด  เกย์ออก

ย่างกรอบ ๆ ดีกว่าครับ  ฮือๆ~

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
นกชุบแป้งทอด  หรือ หนอนชุบแป้งทอดคะ ยิ้มน่ารัก
คือว่ามันยังไม่ตาย

หนอนจะไปจับจากไหนอ่ะ กลัวหนอน  ฮือๆ~

งั้นไปขุดใส้เดือน หรือดักแด้ เอาก็ได้ครับ

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
พื้นปูนขุดไม่ได้ค่ะ  ฮือๆ~

อรเห็นรังมันรึเปล่า ถ้าเอาไปใส่ได้ เอาไปใส่คืนจะดีกว่า
ไม่มีรังแถวนั้นเลยค่ะ  หมีโหดดดด

มีแต่รังหมี

เอาไปฝากไว้รังมดก่อนก็ได้ครับ

พาไปหาสัตว์แพทย์ก่อนนะครับ ผมไม่แน่ใจรายละเอียด
แต่ลูกนกตัวเล็กมากๆเนี่ยถ้าสมมติตกจากรังมา แล้วโดนกลิ่นตัวมนุษย์ แม่มันจะไม่คุ้นกลิ่นแล้ว แม่จะไม่เลี้ยงเลยครับ ปล่อยไว้นี่ถึงชีวิตได้
แล้วก็ลูกนกตัวเล็กๆนี่ยังกินหนอนเลยไม่ได้นะครับ ต้องใช้อาหารที่บดจนเหลว ใส่ไซริงค์ แล้วฉีดเข้าปาก
ผมไม่ค่อยชัวร์เรื่องจิปาถะเท่าไหร่ ถามสัตว์แพทย์ดูครับ ถ้าถามหมอแมว เดี๋ยวหมอแมวเหมียวเอาไปรับประทาน บาปเลย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13