หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 16

ผู้เขียน หัวข้อ: โลกส่วนตัวสูง  (อ่าน 52755 ครั้ง)

ดื่มวีต้า แล้วไปนอนซะ  หน้ามึน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 10:57 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

พูดความจริงให้เจ้าตัวรับรู้ ที่จริงแล้วเราไม่ควรเข้าไปในโลกส่วนตัวของเขา แต่สิ่งที่เราจะทำคือดึงเขาออกมาในโลกของความเป็นจริงถึงจะถูกต้อง หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เมื่อก่อนเป็นบ่อย ฟัง walkman แล้วก็พลางตีกลองอากาศเล่นเบสอากาศกีต้าร์อากาศ มันส์อยู่คนเดียว เลยโดนว่าบ้า
บางทีการมีโลกส่วนตัวก็เหมือนเป็น space ของแต่ละคนที่เอาไว้ทำอะไรที่อยากทำ(ใครจะว่าก็ไม่สน) จึงไม่แปลกที่ทุกคนจะมี
เพลงยังมีช่วงหยุด ศิลปะยังมีที่ว่าง กฏหมายยังมีช่องโหว่ เราแต่ละคนก็ควรจะเคารพ space ของแต่ละคน เพราะเราเองยังมีได้เลย
ไม่ต้องเข้าใจ แค่ให้เกียรตืก็พอ

โลกส่วนตัวสูงไปก็ไม่ดี
เพราะมนุษย์เป็นสัตว์สังคม
คนที่มีโลกส่วนตัวสูง แล้วรอให้คนอื่นมาเข้าใจตนเองอย่างเดียว คนอื่นเขาก็จะเบื่อและไม่คบค้าด้วย ติดต่ออะไรก็ยาก

แต่ถ้ามีโลกส่วนตัวสูงแต่ว่าก็มีช่วงเวลาที่คุยกับมนุษย์คนอื่นได้ อย่างนี้ก็ไม่เป็นปัญหา

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แต่บางคนก็เป็นคนสังคมสูงเกินไปจนอยู่คนเดียวไม่เป็นก็มี
เอาพอดีๆละกัน เกย์ออก

ผมจะออกแนวปิดตัวเองครับ
ตอนนี้กำลังพยายามปรับตัวอย่างหนัก
ถ้ารู้สึกนะ ก็พยายามสังเกตตัวเองอยู่เหมือนกัน
คือต้องยอมโดนด่าโดนว่าก่อน ไม่งั้นมันดื้อจริงๆนะ  ปลื้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
บางทีก็เป็นนะ อยากอยู่เงียบๆทำอะไรคนเดียว

ปล่อยไว้ซักพักก็กลับมาเหมือนเดิม
โลกส่วนตัว จะเป็นหลังเคารพธงชาติเย็นค่ะ ไม่อยากคุยกับใคร
แต่กลางวันขาดเพื่อนไม่ได้
มักเป็นช่วงปลายเดือนครับ และมักจะเป็นกัน 2 คนกับแฟน เวลาเจอกันมักจะเจอที่บ้านไม่ออกไปไหน
ไม่อยากเจอใคร เพราะเงินใกล้หมด
คนละประเดนแล้ว กร๊าก
นึกถึงเพลงที่ว่างของพอสกับเพลงโลกส่วนตัวของดัง (อิอิ)

ตูก็มีโลกส่วนตัวสูงนะ เวลาที่ทำอะไรอยู่นี่ แทบไม่อยากให้มนุษย์คนไหนเข้ามาใกล้เลย

แต่ถ้าออกไปมิตติ้ง หรือไปหาเพื่อนนี่ ต้องปรับมาเป็นโหมด สังคม มากๆ

แต่บางคนก็ยังไม่รู้ตัวเองว่าเป็นคนที่ โลกส่วนตัวสูงนะครับ

แต่บางคนก็ยังไม่รู้ตัวเองว่าเป็นคนที่ โลกส่วนตัวสูงนะครับ

บางคน บางทีก็ต้องอาศัยคนรอบข้างบอกค่ะ 
บ้างครั้งไม่รู้ตัวว่าสิ่งที่ตัวเองทำ นั้นคนอื่นเค้ามองแบบไหน ยิ้มน่ารัก
แต่บอกยากจริงๆนะครับ ป้า ครูนิด
บางคนบอกไป มันก็หาว่า "เฮ้ยไม่จริงหว่ะ กูไม่เชื่อ"
แล้วมันก็ ไม่คุยกับเราอีก เพราะว่าไปบอกมันว่าพยายามอย่าทำตัวขวางๆ

ก็ปิดต่อไปนั่นแหละ เฮ้ออ

จนเกิด วุติปัญญาว่า  "ช่างมันแล้วกัน"
ไม่รู้ว่าโลกส่วนตัวสูงรึเปล่า  แต่ว่าไม่ชอบให้ใครเข้ามาใกล้เกินไป ยิ้มน่ารัก
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 16