หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 ... 43

ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้ทำไมมันไม่หนาวซะทีหว่า  (อ่าน 123452 ครั้ง)

ตอนดึกมากๆ ตอนนี้ที่สุพรรณก็ดู เริ่มอากาศเย็นๆ  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 14:16 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

ออฟฟิตตูทำไมมันไม่เลิกหนาวซะทีฟะ

นิ้วแข็งแล้ว

เปิด24 ํC- 26 ํC สิครับ  อากาศกำลังเย็นพอดี  ประหยัดไฟด้วยนะครับ

กินรอบวง
สกลนครปีนี้ไม่ยักกะหนาว

ตอนนี้อุณหภูมิในบ้าน 24 องศาเซลเซียส เย็นสบายดี
แต่ข้างนอกแดดจ้าเหมือนกัน ท่าจะร้อน

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
สกลนครปีนี้ไม่ยักกะหนาว

ตอนนี้อุณหภูมิในบ้าน 24 องศาเซลเซียส เย็นสบายดี
แต่ข้างนอกแดดจ้าเหมือนกัน ท่าจะร้อน

24 องศาเซลเซียส   กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 14:14 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

ไปนอนไร่มา อากาศเย็นค่ะ แต่ไม่มีลม
เมื่อคืนเดินไปดูหิ่งห้อย พอมีค่ะ ไม่เยอะแต่มีเรื่อยๆ นั่งดูได้ไม่เบื่อ ฮิ้ววว

คิดถึงลมหนาวที่บ้าน

ไม่ต้องเปิดแอร์ แค่เปิดหน้าต่างก็เย็นสบายดี 

อยากกลับบ้านแล้ว   เศร้า

เลวยั้นเงา
นอกเรื่องนิด

คำว่า ออฟฟิศ มันสะกดด้วย -ice ครับ ไม่ใช่ -it หรือ -ite
เหมือนกับคำว่า โปลิศ หรือ ไอศกรีม อะไรงี้
ดังนั้นคำว่าออฟฟิตจึงผิดครับ ไม่ใช่ฟิตเนสนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เข้าเรื่องค่ะ

ตอนนี้เริ่มหนาวแล้ว  เมื่อเช้ามีหมอกลงนิดๆ
ได้โอกาส เพิ่งซื้อเสื้อกันหนามมาใหม่เมื่อวาน   ลันล้า
เข้าเรื่องค่ะ

ตอนนี้เริ่มหนาวแล้ว  เมื่อเช้ามีหมอกลงนิดๆ
ได้โอกาส เพิ่งซื้อเสื้อกันหนามมาใหม่เมื่อวาน   ลันล้า

ตึงโป๊ะ !!  ลันล้า

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
นอกเรื่องนิด

คำว่า ออฟฟิศ มันสะกดด้วย -ice ครับ ไม่ใช่ -it หรือ -ite
เหมือนกับคำว่า โปลิศ หรือ ไอศกรีม อะไรงี้
ดังนั้นคำว่าออฟฟิตจึงผิดครับ ไม่ใช่ฟิตเนสนะ

ขอบคุณพี่แอนครับ   ผม ก็เพิ่งรู้ ครับ ต่อไปจะ ใช้คำว่า  ออฟฟิศ แทน  ออฟฟิต  ครับ

(+1)

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เข้าเรื่องครับ

แถวๆปทุมธานีไม่มีแววว่าจะหนาวเลยครับ  หน้ามึน

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
กรุงเทพมหานครฯ
เมื่อเช้านี้ เหมือนมันจะทำท่าทำท่าอยู่เหมือนกัน
รู้สึกอุณหภูมิมันค่อยๆลดลงมาสองสามวันแล้วนะ
หวังว่ามันคงจะลดลงไปอีกเรื่อยๆ ปลื้ม

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ทางเหนือเริ่มจะหนาวบ้างแล้วนะ  ฮิ้ววว
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 ... 43