หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ธงปัตตานี  (อ่าน 124146 ครั้ง)
ขอบคุณครับ หมีโหดดดด
(ธงเชยไม่สวยเลย ชิ)
ผมคิดว่าน่าจะส่งกลุ่มคนไปประท้วงเอาประเทศไทยของเราคืนมาที่นั่นครับ (อิอิ)

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เอากลุ่ม10ธคสิ กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
โอ๊ะ โวย

http://f0nt.com/forum/index.php?topic=1495.0

พี่สะใภ้อยู่ที่ยะลาเลยครับ

เค้าบอกว่า พวกโจรใต้ใช้กำลังฆ่าคน(โดยเฉพาะไทยพุทธ) เพื่อให้คนหวาดกลัว แล้วย้ายหนี

เสร็จแล้วมันก็จะครอบครองเมืองต่อไปครับ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
 (เหงื่อแตกพลั่ก) รู้สึกไม่ดีมากๆเลย กับเรื่องนี้อ่ะ

พนักงานบริษัท.
ทำไมกันนะ ฮือๆ~
รักในหลวงกันรึเปล่า
"ไทย" แล้วยังไง
ปัตตานี เพื่ออะไร

ง่ะ บอกไม่ถูกว่้ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

จริงๆ เฉยๆ นะ

เพราะคนในพื้นที่ก็ไม่ใคร่จะยอมร่วมมือ
(จะว่าเป็นความผิดของทหารชุดเก่าแก่ ก็ว่าไปที่ทำให้เค้าไม่ไว้ใจ)

แต่

ที่ตายๆ กันอยุ่นี้ ยังทำให้ไม่ไว้ใจคนของพระมหากษัตริย์อีกเหรอ  หมีโหดดดด

และ ถ้า แยกแผ่นดินออกไป โหวตให้ระเบิดทิ้งไปเลย  โวย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
คนที่เค้าไม่อยากจะแยกก็น่าจะมีนะ

สมมติถ้าเค้าเอาสงขลาไปด้วยล่ะ
จะโหวตระเบิดทิ้งมะ

ระเบิด เพื่อฆ่าพวกเลวๆ ให้หมด

แล้วก็กลับไปอยู่อย่างเดิม  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ใจเย็นๆ กันนะครับ   เรื่องแบบนี้ มันละเอียดอ่อนมาก นะครับ

ฮิ้ววว

ฆ่ามัน ฆ่ามัน  ฆ่ามัน ฆ่ามัน ฆ่ามัน ฆ่ามัน ฆ่ามัน ฆ่ามัน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

คิดเหมือนกันหมด แต่ทำไม่ได้เพราะคำว่า มนุษยธรรม กั้นอยู่  หมีโหดดดด

ฮิ้ววว

คิดเหมือนกันหมด แต่ทำไม่ได้เพราะคำว่า มนุษยธรรม กั้นอยู่ หมีโหดดดด

ป่าวนะผมไม่ได้คิดเหมือนเอ นะ

คือผมหมายความตามนั้นจริงๆ ตามตำนานของชาวปัตตานี ซึ่งผมเคยได้ยินมาไม่รุ้จริงหรือไม่จริงอย่างไร  นะ
คือเขาบอกว่า เคยมีเรือจมอยุ่ในน้ำ ไม่รุ้ว่าแม่น้ำอะไรละ เขาบอกว่า ถ้าวันไหนสามารถเอาเรือขึ้นมาได้
รัฐปัตตานีจะเป็นเอกราช   ......  อันนี้ผมไม่ขอยืนยันนะว่ามันเป็นเรื่องจริงหรือเปล่า คือผมจำได้แบบรางๆเหมือน เป็นเดจาวู  ฮิ้ววว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 25