หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ธงปัตตานี  (อ่าน 124153 ครั้ง)

ที่ว่าไม่ว่าจะไปอยู่ภาคไหนก็แหลงใต้ ได้แบบไม่สนใจใครจะฟังรู้เรื่องไม่รู้เรื่อง

เข้มแข็งในวัฒนธรรมเพื่อนพ้องสูง ผิดถูกก็คือเพื่อน

หมีโหดดดด

หมีโหดดดด/
แนะนำโจรใต้ให้เล่น Sim City

ถ้าเอ็งชนะโดยไม่ใช่สูตร เอ็งอยากได้อะไรก็เอาไปเถอะ

(อ๋อ... ลืมไป คนพวกนี้เปิดคอมไม่เป็น)

แข่งกันท่องสูตรคูณ ก็ได้  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่ไหวครับ ยากไป...

นับ 1 ถึง 10 ยังจะร่อแร่เลย
ข่าว วันใหม่

รายงานว่า ความรุนแรงในภาคใต้ ในรอบ 3 ปีที่ผ่านมา

มีเหตุการณ์ รุนแรง สองพันกว่าครั้ง

ตายไปแล้ว พันเก้าร้อยกว่าศพ บาดเจ็บอีก สองพันกว่า

ศาสนาของเหยื่อ พอๆ กัน

สะท้อนว่า ....

มันเลว  โวย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ข่าว วันใหม่

รายงานว่า ความรุนแรงในภาคใต้ ในรอบ 3 ปีที่ผ่านมา

มีเหตุการณ์ รุนแรง สองพันกว่าครั้ง

ตายไปแล้ว พันเก้าร้อยกว่าศพ บาดเจ็บอีก สองพันกว่า

ศาสนาของเหยื่อ พอๆ กัน

สะท้อนว่า ....

มันเลว  โวย

ไม่มีคำไหนที่จะอธิบายได้หรอกบุ๋มว่า  เพราะมัน....ไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาเปรียบ 

แค่คำว่าเลวยังดีเกินไป  คนแบบนี้ ไม่รู้จะเกิดมาทำไม  เฮ้ออ..
ประโยคนี้ ไปพูดยังให้ได้ยินปั๊บ เขายิงเอาเลยนะครับ
เพราะนักวิชาการหัวมติชนลงความเห็นไว้ว่าเราต่างหากที่เป็นฝ่ายเอาเขามาจริงๆ คริคริ
ประเด็นคือเราต้องทำให้ทุกคนเข้าใจว่าเรื่องที่ว่า มันมีอยู่จริง
แต่มันก็เป็นเรื่องของอดีตไปแล้ว พอๆ กะเขาพระวิหารหรือเจดีย์ชะเวงดากอง
ขอแค่อธิบายตรงนี้ให้วัยรุ่นเด็กแซ้บทุกคนเข้าใจ ปัญหาถึงจะบรรเทาครับ
(เราพูดกันจนชินหู แต่เชื่อไหมว่าไปอยู่ที่ตรงนั้นน่ะเขาไม่รู้กันจริงๆ)

ถ้ายังงั้นเรากลับไปยึดอัลไตกันคืนดีไหมครับ

เอาเลยเคน ทำธงอัลไตนำเลย

I ROCK , THEREFORE I AM
เคยได้ยินว่า พวกก่อการร้ายต้องการสถาปนารัฐป้ตตานีขี้นเพื่อก่อตั้งให้เป็นรัฐแห่งอิสลาม(ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วย เคยได้ยินมาจริงๆ)  เลยคิดว่า แล้วทำไมคุณพี่ไม่ไปอยู่ที่มาเลย์เซีย หรือ อินโดนีเซียล่ะครับ

ที่นั่นก็เป็นเหมือนรัฐอิสลามไม่ใช่เหรอ คนส่วนใหญ่เกือบทั้งหมดเป็นอิสลามนี่นา(หรือ ไม่ใช่หว่า ไม่แน่ใจ  ไม่ถนัดเรื่องสังคมต่างประเทศ)

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
เขาคิดว่า "บ้าน" ของเขา อยู่ "ที่นี่" มานมนานแล้วครับ
จะให้ไปตั้งที่นู่นก็ไม่ถนัด เพราะคนอินโดพูดทองแดงไม่ได้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เคยดูโฆษณามีคนไทยหลงยุคพูดไทยอยู่อย่างไทยอยู่ที่มาเลเซียครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เขาคิดว่า "บ้าน" ของเขา อยู่ "ที่นี่" มานมนานแล้วครับ
จะให้ไปตั้งที่นู่นก็ไม่ถนัด เพราะคนอินโดพูดทองแดงไม่ได้

ง่ะ ที่ได้ยินมา ยาวี นะ

ไม่มีทองแดงเลย แหลงกลางชั๊บเพี๊ยะ

ทหาร - โดนลอบโจมตีทุกวัน และไม่รู้ว่าระเบิดหรือผู้ก่อการร้ายจะโผล่ตอนไหน หน้าที่คือหน้าที่
ครู - กลัวก็กลัว ตัวเองจะโดนวันไหนก็ไม่รู้ แต่ปิดโรงเรียนนานไม่ได้ เด็กกำลังจะสอบเข้ามหา'ลัย
โจร - กะเล่นงานทหารคุ้มกันครู.....

ความตั้งใจอันแรงกล้า  ไหว้

กำลังโหลดข้อมูล .....
ถ้ายังงั้นเรากลับไปยึดอัลไตกันคืนดีไหมครับ

เค้าว่ากันว่าบ้านเราเดิมก็ไม่ได้อยู่อัลไตว่ะค่ะ
แนวคิดไหนผุดขึ้นมาแม่งก็แย้งกันจนไม่มีที่อยู่แล้ว เอือม

พระเจ้าครับ ช่วยเิอาโลกกลับคืนไปเถอะครับ  กร๊าก

ยึด เฮนไต เลย  หมีโหดดดด

Hentai  แอบหื่น

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 25