หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ธงปัตตานี  (อ่าน 124107 ครั้ง)
รู้สึกว่าจะจบไปแล้วมั้ง เดี๋ยวนี้ไม่เห็นมีเลย

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
เกาหลี นี่ผมรู้จักแต่ แดจังกึม
ผมรู้จัก2คนครับ อืมมมมห์

Park ji sung
Lee chun soo

ฮิ้ววว

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ชาบุมกุน กับ ลียองเปียว  ด้วย

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
กลายเป็นธงเกาหลีไปซะแล้ว

ถ้าน้องอายยังกลับมาอ่านอยู่ อยากให้รู้ว่าเราหวังดี

ทหารที่ปฎิบัติหน้าที่ อยู่ทางใต้ อย่าเสียใจไปนะครับ
ไม่ใช่ว่า พวกเราไม่สนใจ

เพียงแต่การเป๋จู๋ สำคัญกว่า
ฮิ้ววว ได้ยินน้องๆ ที่คลั่งเกาหลี เบื่อเกาหลีเพราะ ไปเกาหลีมา 2 คนแระ

สงสัยจะจริง.... ฮิ้ววว

...ไม่รู้นะ ผมชอบ ชาวสยาม ที่สุดแล้ว  ลันล้า
(ไม่ชอบคนไทย)
"สยาม" แถวถนนเพชรบุรีป่าวครับ กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
โรงแรมแล้วนั่น โวย

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
รู้สึกเห็นใจน้องเค้าลึกๆ ครับ

แต่ นี่ถือเป็นประสบการณ์ชีวิตอย่างหนึ่ง

ไปสบายเถิดนะน้องนะ

ผ่านไปได้ จะแกร่งขึ้นอีกเยอะ  เจ๋ง

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
บ้านเกิดหนู

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ปัตตานี รึ เกาหลีคะคุณน้อง

(หลังจู๋มันเป๋แล้วจ่ะ  ฮิ้ววว)

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
คือทีแรกเห็นดาวจู๋นี้ตูจะโพสต์เรื่องที่ทหารโดนฆ่าตัดคอแปดศพแล้วแหละ
แต่ชั่งไปชั่งมา ... ของดเอาไว้สักเรื่องดีกว่า

รู้สึกว่าการตอกย้ำภาพความรุนแรงบ่อยๆ จนชา จนชิน มันไม่ค่อยดี
(แล้วจริงไหมล่ะที่เราชา เราชินกับข่าวทหารตายทีละแปดนายเนี่ย)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ปัตตานี รึ เกาหลีคะคุณน้อง

(หลังจู๋มันเป๋แล้วจ่ะ  ฮิ้ววว)

เอาชื่อกะจู๋ค่ะ  อยู่ใกล้ ๆ จะเอาปืนตีหัว  เกย์ออก

T&I
บอกตามตรงนะเฮีย ตูไม่ชาว่ะเฮีย

ตูยังใจหวิวๆทุกทีที่ได้ยินข่าว

รึตชด.บ้านเราอุปกรณ์ไม่พอ?

คือตูเห็นตชด.บ้านเราบางทียังไม่มีปืนใหญ่ๆเลย

(ตูไม่รู้เรียกว่าอะไร ที่มันยาวๆน่ะ)

ตูอยากถ่ายรูปทหารเฝ้าสนามบินเกาหลีมาให้ดูจริงๆ

แต่เดินตรวจเหมือน รปภ บ้านเรานี่แหละ

แต่พี่น้องครับ อาวุธครบมือ เยี่ยงจะไปรบเลยทีเดียว

ปืนสั้นปืนยาวมืดพับ มีน้อยหน่าห้อยด้วย

ตูเดินอยู่หนามบินนี่เสียวมันยิ่งโป้งเข้าให้จริงๆเลย เอือม

ไหว้ หลับให้สบายนะทหารผู้กล้าของไทย

งบประมาณมันคนละชั้นกันเลยน่ะตาล
ตูเป็นทหารเกณฑ์มาสองปี ผ่านทั้งไอ้แบบกองร้อยต๊อกต๋อย ใช้ปืนเล็กยาวปุปะ
ไปยันกองพัน ฐานทัพใหญ่ที่ห้องของเจ้านายห้ามมีฝุ่มแม้แต่เม็ดเดียว
ก็พอจะเดาได้ว่างบประมาณมันไปโหลดที่ตรงไหนหมด

คือทหารเขายังคิดกันอยู่ว่ายุคนี้เจ้านายเอาไว้เปิดป้าย พวกตัวเล็กๆ ก็รับหน้าศึกไปมั้ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหมือนบางทีเค้าชอบละเลย ในบางเรื่อง
เหมือนตอนกลับบ้าน นั่งรถตู้กลับ
ก่อนเข้า ปัตตานี เค้าก็จะตรวจเเบบลวก ๆไป
เหมือนทำส่ง ๆ

ส่วนอาวุธเท่าที่เห็นก็มีนะ เเต่อาจจะไม่เยอะ เเละทันสมัย เท่า

เเล้วอีกอย่าง ไม่เคยชาชินกับข่าวพวกนี้เหมือนกันค่ะ

T&I
ตูก็รู้นะว่างบประมาณบ้านเรามันน้อยนิดขนาดไหน

ตูถึงนับถือใจคนที่ลงไปทำงานในชายแดนบ้านเราจริงๆ

ไม่ว่าจะเป็นทหาร ตำรวจ ครู หมอพยาบาล ฯลฯ

ตูทำได้แค่อธิษฐานส่งใจให้พวกเค้าปลอดภัยทุกๆวัน

ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 25