หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: :o: สอนรีทัชภาพ :o:  (อ่าน 79310 ครั้ง)
ขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ครับ

คาราวะท่านอาจารย์  ไหว้

กินรอบวง
นั่นรูปเอามาจาก internet ครับ
ส่วนคนใส่แว่นนั่นตัวผมเอง พยายามแยกแยะนิดนึง ง่ะ ฮือๆ~

ส่วนใครมีเทคนิคอื่นๆ ในการรีทัช เอามาลงเลยครับ
จะได้ขอลอกด้วยคน  ลันล้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
+1 ครับสำหรับเรื่องหน้ากาก นี่คือตัวอย่างการรีทัชที่ใช้ยางลบเป็นหลักใช่มั้ย  (แจ๋ว แจ๋ว)

กำลังโหลดข้อมูล .....
 (แจ๋ว แจ๋ว)

ขอบคุณครับ

ลุงโก้ใส่แว่น กับรูปลุงโก้ไม่ใส่แว่น  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ใช่ครับ มันมีวิธีลบอื่นๆ อีก เช่นพูกัน แอร์บรัช ฯลฯ
แต่ผมถนัดเจ้ายางลบนี่ล่ะครับ  อยากให้คนที่ใช้ปากกามาลองบอกจัง
ว่าจะลื่นกว่าเม้าส์มากมั้ย อยากลองใช้มั่ง ฮิ้ววว

--------------------------------------
ครับเอ้  ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
การเปลี่ยนสีผิวให้กระจ่างใส เทคนิึคพื้นฐานง่ายๆ ที่ไม่ควรมองข้าม

ขั้นตอนการปรับตกแต่งมีดังนี้

1.เลือกพื้นที่ของผิวที่ต้องการเปลี่ยนสี
2. ใช้คำสั่งcuve ปรับสีผิวให้ขาวขึ้น

ขั้นตอนที่หนึ่งเลือกพื้นที่ของผิวที่ต้องการเปลี่ยนสี
เราจะใช้โหมด Quick mask ช่วยในการ เลือกพื้นที่ เพื่อให้สามารถเลือกพื้นที่ได้หลายจุดพร้อมกันในคราวเดียวอย่างง่ายดาย

1.คลิ๊กเปลี่ยนโหมดเป็น Quick mask    2.เลือกBrush tool 

3.ระบายพื้นที่ของผิวที่ต้องการเลือก

4.คลิ๊กกลับมาโหมดปกติ

5. เมื่อกลับมาโหมดปกติแล้ว จะได้การเลือกในพื้นที่ส่วนที่เราไม่ได้ระบาย

ุ6. เลือกคำสั่ง Select > inverse หรือ กดคีย์  shift +Ctrl + I

ึึ7. จะได้การเลือกพื้นที่ของผิวที่เราต้องการ

กินรอบวง
ขั้นตอนที่สอง ใช้คำสั่ง Curve ปรับสีผิวให้ขาวขึ้น

1.เลือกคำสั่ง ตามรูป

2. คลิ๊กเลือกสีบริเวณผิวหนังที่ต้องการแก้ไข จะปรากฏจุดที่หน้าต่าง Curve

3.ดันไอ้จุดนี้ขึ้นไป เพื่อปรับสี เป็นอันเสร็จสิ้น ที่เหลือให้ใช้ อุปกรณ์เกลี่ยภาพ อื่นๆ ให้เข้ากับพื้นหลัง

จบแล้วจ้า เทคนิคพื้นฐาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธ.ค. 2006, 13:01 น. โดย daylight » บันทึกการเข้า

กินรอบวง
 ขอบคุณครับ จะเอาไปทดลองทำดูครับ (แค้นจะได้ชำระซะที)   ว้าววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
นี่มันซุเปอร์ไซย่าแล้วนะวันสว่าง   +1  โห

------------
ผมก็ถนัดลบเอามากกว่า ฮิ้ววว
เห็นผลทันตา เอามือนิ่งเข้าว่า

กำลังโหลดข้อมูล .....

มาโพสต์รูปลุงโก้เอาไว้เผื่อจะเอาไปเล่นครับ ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธ.ค. 2006, 17:00 น. โดย รับทำวิทยานิพนธ์ » บันทึกการเข้า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ฮิ้ววว
ขอบคุณมากเคน

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ภาพต้นแบบกับภาพพี่โก้เหมือนเป็นคนเดียวกันเลย  ไอ้มืดหมี

ไม่เห็นต้องรีทัชเลย  กร๊าก
เทคนิคพื้นฐาน ทำการเปลี่ยนสีเสื้อผ้า

1.เลือกพื้นที่เสื้อ โดยใช้Quick mask
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=8332.msg431676#msg431676

จะได้แบบนี้

2.ใช้คำสั่ง image >  Adjustments > Hue/Saturation

3.กำหนดค่าHue เพื่อเลือกสี
    กำหนดค่าsaturation เพื่อปรับค่าความอิ่มตัวของสี
     กำหนดค่อ Lightness เพื่อ ปรับความสว่างของสี
อยากได้สีไหนก็เลือกเอาตามใจชอบ

ง่ายๆแค่นี้เองจ้า.... ปลื้ม

กินรอบวง
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 11:28 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

ไม่เหมือนนะ
คนเดียวกันชัดๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11