หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากดูดวง  (อ่าน 30228 ครั้ง)
เมื่อก่อนเคยหัดดูดวง
หัดแล้วบูมมากตอนอยู่ปี1 เพราะมีคนมาดูเยอะ ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไรมากเพราะว่าดูไปงั้นๆเราไม่ได้คิดอะไร แต่ดันบังเอิญถูก
อย่างเช่นไปทักว่ารุ่นพี่คู่นี้อาจจะเลิกตอนปี3ขึ้นปี4  (ไม่มีใครเชื่อเพราะคบกันมาตั้งแต่มัธยม แต่ก็ไปเลิกตอนปี3ปลายๆ)
ไปทักเรื่องเล็กๆน้อยๆตามเรื่องตามราว

ผมว่าผิดเยอะกว่าถูก แต่คนดันจำของที่ถูกซะนี่  หมีโหดดดด

.....
ตอนมาอยู่ที่รพ. ก็มีพยาบาลไปได้ยินมาว่าดูดวงเป็น พอเค้ามาขอให้ช่วยดู ก็ดูให้
เคยไปทักว่าพี่คนนึงมีเคราหะ์ทางบ้าน... ผ่านไปสองเดือนสามเดือน แฟนพี่เค้าก็เสีย(คือว่าเคราะห์ที่ว่าในลายมือไม่เกี่ยวกันเลยกับเรื่องแฟน แต่เจ๊แกเชื่ออย่างนั้น)
เมื่อหวยสองงวดก่อน มีพี่คนงานมาขอให้ดูว่าถูกไหม ดูๆไปเหมือนมีโชคก็เลยบอกว่าน่าจะถูก แล้วดันบังเอิญถูกทั้งบนล่างได้มาเป็นหมื่น.....
พอมาสัปดาห์ที่แล้วเมื่อวันศุกร์มีคนมาขอให้ดูให้ ... ก็ดูๆไปตามปกติ
มาวันนี้ ปรากฎว่ามีบางคนเกิดอุบัติเหตุเล็กน้อย ซึ่งตอนทักไม่ได้บอกว่ามีอุบัติเหตุ... กลายเป็นว่าโกรธเราแฮะ..

ทำไมคนเราถึงซีเรียสเรื่องดวงกันนักนะ  หมีโหดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 ง่ะ ถูกปลูกฝังมามั้งคะ

ไม่เชื่อเรื่องดวงนะ รู้สึกว่าลายมือ วันเกิด เวลาเกิด กำหนดชะตาชีวิตคนไม่ได้  ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผมก็เชื่ออย่างนั้นครับ
ที่ไปหัดดูดวงตอนเด็กๆก็เพื่อพิสูจน์เรื่องนี้แหละ  เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
มันน่าตื่นเต้นและดูอินเทรนด์ที่จะได้รู้ว่า

อุ๊ยตายว้ายกรี๊ด เดือนหน้าชั้นจะมีโชคเรื่องความรักแหละแก

หรืออะไรประมาณนี้
สังเกตจากเพื่อนครับ
(ทั้งๆ ที่ตอนที่มันเกิดดวงอาทิตย์ไม่ได้อยู่กลุ่มดาวคนแบกหม้อน้ำสักหน่อย)
หน้ามึน
ผมว่าผิดเยอะกว่าถูก แต่คนดันจำของที่ถูกซะนี่  หมีโหดดดด

นี่แหละคำตอบ  (อิอิ)

อีกเหตุผลเป็นแบบที่เร่บอกมั้ง เหมือนเราตื่นเต้นที่จะรู้ว่าอนาคตเป็นยังไง

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
นี่ล่ะคนไทย ง่ะ

พอกันกะหมอรักษาคนไข้เป็นพันเป็นหมื่น หาย ชมเปาะ พอใจ
พอตายไปคน ด่าหมอ แจ้งความ แจ้งปวีณา บีบน้ำตาหาเงิน ง่ะ

ผมดูเรื่อง การเงิน กับ คนที่คอยช่วยเหลือเรา เป็น  ฮิ้ววว

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ลองเปลี่ยนไปดูริดสีดวงสิครับ
เหมือนมันมีอิทธิพลต่อตัวเราอะ เรื่องดวง

อย่างเช่น ถ้าไปดูกับแฟน แล้วหมอดูทักว่า จะต้องเลิกกัน เพราะมีมือที่สาม
พอดูเสร็จมันก็จะเกิดความรู้สึกระแวงละว่า จะมีกิ๊กหรอไรประมาณนี่

ดูดวงมันมันเชื่อได้ 50-50 ครับ เพราะจากที่เพื่อนก็พอดูเป็นมันบอกว่า ก็ดูจากลายเส้น
ว่าน่าจะเป็นแบบนี่แล้วก็ต่อเรื่องเอาเอง  เฮ้ย!?

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
เชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง

แต่ดวงตอนนี้โคตรเชื่อเลย ตรงโคตรๆ

ขำขำล่ะพอได้แบบดูดวงเล่นๆ ให้เพื่อน โดยอ้างว่าตัวเองดูเป็น  คริคริ
แต่ตัวเองไม่เชื่อ และไม่เคยดูดวง  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
เพิ่งไปดูมาเมื่อวันจันทร์
ของแบบนี้ต้องเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง ง่ะ

พนักงานบริษัท.
มีหมอดูเจ้านึงเค้าบอกว่าแม่นมาก   อยู่ที่หัวมุมประตูหลังมอเชียงใหม่  แล้ววันนั้นเพืือนมาเล่าความแม่นของหมอดูเจ้านี้ให้ฟัง  คือเพื่อนเค้าเป็นเกย์  แล้วเข้าไปตอนแรกก็ดูดวงไปดูมา  ซักพักมาถึงเรื่องความรัก หมอดูเงยหน้าขึ้นมาแล้วถามว่า  "ลูกสับสนถามเพศใช่มั้ย"  ตอนนั้นทุกคนอึ้งไปเหมือนกัน  เพราะไอ่นี่นะมันดูออกยากมาก ๆ ว่าเป็นเกย์

แต่โดยส่วนตัวเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง หนักไปทางเชื่อนะ   แต่เพื่อน ๆ บางคนก็เชื่อมาก ๆ มันก็แล้วแต่คน

Jo * W h o : ...
เรื่องดวง ผมเชื่อ 0% ครับ เจ๋ง

ดังนั้นจึงขอทำนายว่า ปี 2550 จะเกิดเหตุการณ์ใหญ่ขึ้นกับประเทศไทย
และจะต้องมีดาราตายแน่นอน ฟังธงอย่างล้านเปอร์เซนต์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
555

ผมก็แค่อยากรู้ รู้แล้วก็นะ... ช่างมัน ไม่ได้สนใจอะไรหรอก

ปล. หมอแมวดูให้ผมมั่งสิ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8