หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่มีซานตาคลอส(โหวต)  (อ่าน 11475 ครั้ง)
ใกล้กันแล้วนะครับ  ใกล้กันแล้วนะค้าบบบ...
ก็ใกล้วันคริสต์มาสกันแล้วไงล่า พวกเรากำลังรอของขวัญวันคริสต์มาสอีฟจากใครกันอยู่หรือเปล่าเอ่ย???
รอจากคุณพ่อ คุณแม่ คุณพี่ ลุง ป้า น้า อา เพื่อน แฟน... (อันหลังนี่หลายคนบอก รอของขวัญจากแฟน...หึหึ  มีแต่มันจะรอจากเราน่ะซี่
บทสัมภาษณ์จากผู้ไม่ประสงค์ออกนาม
: ของขวัญจากแฟนเหรอเค๊อะ... ขอให้มันมีก่อนเถอะเค่อะ  จะยอมให้ทุกอย่างเลยเค่อะ )
แต่เอ... หรือว่ากำลังมีใครรอของขวัญจากคุณลุงซานตาคลอสอยู่หรือเปล่าครับ...

อย่าเลยครับ  อย่าเลยค้าบบบ... 
อย่ารอของขวัญจากลุงซานต้าเลย  เพราะซานตาคลอสไม่มีจริงหรอกครับ 
อ๊ะๆๆ ไม่เชื่อเหรอครับ  ไม่เชื่อเหรอค้าบ
งั้นมาเลย  พี่ใหญ่จะพิสูจน์ให้ดูว่าลุงซานต้าน่ะ ไม่มีอยู่จริงหรอกน่าาาาา 
ต่อไปนี้ คือ 10 เหตุผล ที่ทุกคนจะได้รู้กันซะทีว่า ลุงซานต้าน่ะ มีแค่ในนิยาย...

1) เริ่มเลยครับ ด้วยเหตุผลง่ายๆ ก่อนนะครับ ลุงซานต้ามีพาหนะเป็นอะไรครับ.... กวางไงครับ  กวางไง 
แล้วตั้งแต่เกิดมา  มีใครมั๊ย ที่เคยเห็นกวางพันธุ์ไหนในโลกที่สามารถบินได้น่ะ??? 
//อย่างน้อยๆ ตอนไปมีตติ้งที่เขาดิน ก็ไม่มีใครเห็นใช่มั๊ยล่า ใช่มั๊ยล่าาาาา

2) ต่อมาครับ โลกเรามีรัศมี 6,400 กม. บินครบ 1 รอบก็ 40,200 กม. ถ้าลุงซานต้าจะบินให้ทั่วโลกโดยสมมติให้บินตามแนวเส้นลองติจูด
ลุงซานต้าต้องบินเป็นระยะทาง 180×40200 = 7,236,000 กม. แต่ถ้าไม่นับพื้นที่น้ำทะเลและป่าเขา ตัดออกให้ 60%
ดังนั้นลุงซานต้าเหลือเส้นทางที่ต้องเดินทางเป็น 2,894,400 กม. งั้นเหรอ  (เก็บไว้ก่อน)
มาดูเวลากัน เนื่องจากในแต่ละที่ทั่วโลกมีเวลาแตกต่างกัน เราเลยสามารถใช้ความต่างของเวลา ทำให้ลุงซานต้ามีเวลา 1 วัน เพิ่มเป็น 32 ชม.
อย่างนี้ลุงซานต้าต้องเดินทางด้วยความเร็ว 90,450 กม./ชม. ซึ่งเร็วกว่ากระสวยอวกาศของนาซ่า 4.92 เท่า เจ๋ง
(กระสวยอวกาศของนาซ่ามีความเร็วสูงสุดประมาณ 18,375 กม./ชม.)
//ด้วยความเร็วระดับนี้  ลุงซานต้าสามารถบินจากกรุงเทพ ไปหาลุงอ๋าห์ที่สกล(ประมาณ 700 กม.) แล้วกลับมากรุงเทพได้ ภายใน 1 นาทีเท่านั้น ไหว้

3) ยังไม่หมดครับ ประชากรโลกมีประมาณ 6,000 ล้านคน  นับถือศาสนาคริสต์ประมาณ 2,000 ล้านคน
สมมติว่ามีเด็กอายุต่ำกว่า 15 ปี 20% ก็จะมีเด็กที่ได้ของขวัญ 400 ล้านคน ถ้าบ้าน 1 หลังมีลูกดกมากกกกก มีลูก 4 คนต่อหลัง
แสดงว่าลุงซานต้าต้องไปบ้านแต่ละหลังแจกของขวัญเด็กทั้งหมด 100 ล้านหลัง
ด้วยจำนวนบ้านเท่านี้ ลุงซานต้าจะมีเวลา 0.1152 วินาที ในการมุดลงปล่องไฟ ไปที่เตียงเด็กทั้ง 4  เอาของขวัญใส่ในถุงเท้า
แล้วรีบปีนปล่องกลับมาที่รถเลื่อน แล้วไปให้ถึงบ้านถัดไป (เหงื่อแตกพลั่ก)
//ต่อให้ใช้ผงฟูของแฮร์รี่ พอตเตอร์ แค่โปรยผงฟูก็เกิน 1 วิ แล้วครับ

4) ยังไม่พอครับ แล้วถ้าเด็ก 1 คน  ได้ของขวัญเฉลี่ย 1 กก. หึหึ ลุงซานต้าต้องไปเล่นกล้ามครับ เพราะลุงซานต้าต้องแบกของหนัก 400 ล้าน กก.
อ๊ะๆๆ บางคนเถียงว่า ก็ลุงซานต้าใช้กวางแบกของไม่ต้องแบกเองนี่นา... ได้ครับ มาดูกัน
กวาง 1 ตัวแบกน้ำหนักได้เฉลี่ย 150 กก.  สมมติให้กวางเรนเดียร์ของลุงซานต้าเป็นโคตรกวาง แบกน้ำหนักได้ 1000 กก.(1 ตัน)
งั้นลุงซานต้าก็ต้องเลี้ยงกวางไว้แบกของทั้งหมด... หึหึ 400,000 ตัวครับ งั้นเหรอ
//ชิ... ของแค่นี้ หมีโหดตัวเดียวก็พอ(สรรพนามหมีโหดใช้ ตัว หรือ คน ครับ )

5) ยังไม่จบครับ สมมติอีกครับว่ากวางเรนเดียร์เป็นกวางแคระ ยาวแค่ 1.5 ม. และ เราให้กวางแรงแถวติดกันสุดๆ แบบหน้าซุกตูดกันไปเลย
รู้มั๊ยครับ แถวของกวางจะยาวเท่าไหร่ 1.5×400,000 = 600,000 เมตรครับ  หรือ 600 กม.
นั่นคือ ถ้าลุงซานต้าอยู่ที่อนุเสาวรีย์ชัย  กวางต้นขบวนจะอยู่ประมาณจังหวัดขอนแก่นครับ
//แล้วคิดดูตอนที่ลุงซานต้ากระตุกเชือกให้กวางวิ่งนะครับ หน้ามันซุกตูดกัน มันจะดันกันเป็นทอดๆ งานนี้มีเขาเสียบตูดกันพอดี  อย่างนี้เคนชอบ หื่น

6) ยังมีอีกครับไอ้เรื่องเจ้ากวางเนี่ย ถ้าสมมติกวางกินหญ้า 1 กก./วัน (365กก./ปี) ลุงซานต้าต้องหาหญ้าให้กวางกินเป็นจำนวน 146 ล้าน กก./ปี
ซึ่งถ้าหญ้า 1 กก. ใช้พื้นที่ปลูก 20 ตร.ม.  โว้วววว ลุงซานต้าต้องมีที่ดิน 2,920,000,000 ตร.ม. เลยครับ ไม่เท่าไหร่ครับ แค่ 7,300,000 ไร่เท่านั้น
//บ้านจันทร์ส่องหล้ามีพื้นที่ประมาณ 10 ไร่...ก็สร้างบ้านจันทร์ส่องหล้าได้730,000 หลังเท่านั้นเอง ชิ

7) ยังต่อได้อีกครับ คือ ถ้าลุงซานต้าตัดใจละ ไม่มีที่ดินเยอะเท่าคุณหญิงอ้อ  ลุงซานต้าเลยจะซื้อหญ้ามาเลี้ยงกวางเอง  ถ้าหญ้ากิโลกรัมละ 1 บาท
ลุงซานต้าต้องจ่ายเงินซื้อหญ้าปีละ 146 ล้านบาท...โอ้ววววว  จะหาเงินที่ไหนกันลุง
//มีทางเดียว คงต้องให้ลุงซานต้ามาช่วยขายเสื้อ + ซีดี ฟ0นต์.คอม  ด้วยละมั๊ง กรี๊ดดดดด

8) ยังมีเรื่องให้ตะลึงอีกครับ  คิดว่าเงิน 146 ล้านบาทนั่นเยอะแล้วเหรอครับ  ดูนี่ก่อน  จำได้ใช่มั๊ยครับ ลุงซานต้าแกต้องแจกของขวัญให้เด็กกี่คน?
400 ล้านคน  ถ้าลุงซานต้าแกให้ของขวัญเฉลี่ย 150 บาทต่อคน  ลุงซานต้าต้องหาเงินซื้อของขวัญเป็นเงิน 60,000 ล้านบาท
รวมกะไอ้ค่าหญ้านั่นด้วยเป็น 60,146 ล้านบาท
//ถ้าไปขอเงินจากบิลเกต 1,200,000 ล้านบาท  จะแจกของขวัญได้ 20 ปี เคน สาม เร่ ห้าโอ จานวี นานา หนิง(ห์) ฯลฯ ยังได้อยู่
แต่พวกอายุเกิน 20  แอน กัมส์ เอ มัม จ่าเจฟ หมอแมว หมีอร นัท เฟิร์น... และ แน่นอน ลุงอ๋าห์ ลุงบักซ์ ลุงโก้ และ ตูเอง อด เศร้า

9) ยังไม่เชื่ออีกเหรอครับ มีคนข้องใจเรื่องการเดินทางของลุงซานต้าครับ  บอกมาว่า ลุงซานต้าแกไม่ใช้กวาง แต่แกใช้วิธีวาป(เอาเข้าไป)
ก็ได้ครับ วิธีนี้ใช้ได้ครับ  ไอน์สไตนซ์ก็เคยบอกไว้ครับ ว่าคนเราสามารถวาปได้ครับ ไม่ยากเลย แค่วิ่งให้ได้เท่าความเร็วแสงเท่านั้น เฮ้ย!?
(แสงเดินทางได้ 300,000,000 ม./วินาที  หรือ 300,000 กม./วินาที)
//เอ่อ...ดีกว่าใช้กวางมั๊ยครับ  ถ้าความเร็วแสงเนี่ย ไป-กลับ กรุงเทพ บ้านลุงอ๋าห์ แค ่0.00216 วินาทีแค่นั้นเอง

10) เอาล่ะๆ สุดท้ายแล้ว เห็นบางคนเริ่มน้ำตาซึมแล้ว กลัวลุงซานต้าไม่มีจริง  ดีละ ตอกย้ำซะเลย  งั้นสมมติว่าทั้งหมดสามารถเกิดขึ้นได้จริง คือ
ลุงซานต้ามีกวาง 400,000 ตัวจริง
ลุงซานต้ามีของขวัญรวมมูลค่า 60,000 ล้านบาทจริง
ลุงซานต้าสามารถเดินทางด้วยความเร็ว 90,450 กม./ชม. ได้จริง
และ ด้วยความเร็วขนาดนั้น  ลุงซานต้าแกจะใช้เวลาประมาณ 0.00004 วินาที
ในการเผาไหม้ตัวเอง กล่องของขวัญ และ กวาง 400,000 ตัว สูญสลายไป เนื่องจากแรงเสียดสีในบรรยากาศ กร๊าก

ทีนี้ พวกเราก็คงเชื่อกันแล้วใช่มั๊ยครับว่า ซานตาคลอสไม่มีอยู่จริง

จริงๆแล้ว พี่ใหญ่จะบอกให้ครับ  ซานตาคลอสน่ะ มีอยู่จริงครับ  หลายคนเริ่มบ่น เอ๊ะยังไงของพี่เมิงวะ
อย่าใจร้อนครับ  ซานตาคลอสมีอยู่จริง พวกเราทุกคนน่ะแหละเป็นซานตาคลอสได้
เพียงแต่ไม่ได้เป็นซานตาคลอสแจกของขวัญ  แต่พวกเราเป็นซานตาคลอสแจกยิ้มได้ ฮี่ๆ ฮิ้ววว ปลื้ม ฮี่... กร๊าก  แจกน้ำใจ แจกความดีกัน โลกเราจะได้สดใส
คริสต์มาส และ ปีใหม่นี้ ขอให้ทุกๆ คนแจกยิ้มกัน มีความสุขกันถ้วนหน้า  ไม่เจ็บ ไม่จน หาแฟนได้สวย หล่อ รวย(อยู่ในคนเดียวกัน)
ขอให้มีความสุขตลอดทุกๆ ปี ตลอดไปนะครับ

ปล. และที่สำคัญ พวกเรายังเป็นลุงซานต้าใจดีแจกฟ0นต์ที่พวกเราสร้างสรรค์ขึ้นมาให้กับเพื่อนๆ ชาวโลกได้มี
ฟ0นต์สวยๆ ใช้กันด้วย เย่หหหหห์ เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธ.ค. 2006, 05:52 น. โดย พี่ใหญ่จังโฮะโฮะโฮะ » บันทึกการเข้า

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
ลุงซาต้าเค้ามีโรงงานผลิตของเล่นเองต่างหาก ใช้แรงงานเอลฟ์ คริคริ
รถเลื่อนก็เคลื่อนที่ด้วยพลังความเชื่อในตัวซานต้า
ไม่เชื่อก็ลองดูวันคริสมาสสิคะ  เห็นมาทุกปี

ไม่ช่อง 3 5 7 9 11 itv หรือไม่ก็พวกเคเบิ้ล ยูบีซี เปิดไว้เดี๋ยวก็เจอค่ะ ปลื้ม
เชื่อว่ามีตัวจริงที่ชื่อ Saint Nicolas ที่เป็นพระที่ทำบุญบริจาคให้ทานคนยากจน เมื่อนานมาแล้ว
แต่เรื่องที่เล่ากันจนมีอภินิหารเหาะเหิรเดินอากาศได้ คงไม่เชื่อ
ในเรื่อง polar express บอกว่า ทุกคนตอนเด็กๆ จะเชื่อว่าซานต้ามีจริง

แล้วบางคนก็เคยไปที่ที่ซานต้าอยู่มาแล้ว แล้วก็เจอซานต้าด้วย

แต่พอโตขึ้นก็จะเริ่มไม่เชื่อ ด้วยเหตุอะไรๆก็ตาม ...

จนในที่สุดก็จะไม่เห็นซานตาคลอส และไม่ได้ยินเสียงกระดิ่งของกวางเรนเดียร์

ฮิ้ววว

กระต่ายโฉด !!!

Never Land 

อยากดูๆ ดินแดนที่จินตนาการทรงพลังกว่าเหตุผล  ปลื้ม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตอนเด็กๆอยู่โรงเรียนกินนอนเป็นโรงเรียนแบบคริสต์ พอวันที่ 25 เขาก็จะให้เอาถุงเท้าห้อยไว้หน้าหัวเตียง พอตื่นเช้ามาก็จะมีของขวัญ กรี๊ดดดดด

แต่จริงแล้วๆซานต้าครอสมีจริงๆ ก็คือพ่อแม่ของเรานี้แหละ ยิ้มน่ารัก

พี่ใหญ่จัง ใจร้าย...
ทำลายความฝันและจินตนาการของเด็กๆ  ชิ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2007, 15:34 น. โดย โลกส่วนตัว » บันทึกการเข้า

ลุงซาต้าเค้ามีโรงงานผลิตของเล่นเองต่างหาก ใช้แรงงานเอลฟ์ คริคริ
รถเลื่อนก็เคลื่อนที่ด้วยพลังความเชื่อในตัวซานต้า
ไม่เชื่อก็ลองดูวันคริสมาสสิคะ เห็นมาทุกปี

ไม่ช่อง 3 5 7 9 11 itv หรือไม่ก็พวกเคเบิ้ล ยูบีซี เปิดไว้เดี๋ยวก็เจอค่ะ ปลื้ม

เอลฟ์ที่ว่า หน้าตาแบบนี้รึเปล่าจ้ะ ดา

http://www.elfyourself.com/?userid=eda22e332c58048c6733061G06121918
   แบบนี้ซินะ ที่เขาบอกว่ายิ่งโตเป็นผู้ใหญ่ ก็ยิ่งมีจินตนาการน้อยลงเรื่อยๆ ยึดเรื่องของหลักการมากกว่าเรื่องจิตใจ ดีนะที่ตูคบแต่เด็กๆ  ไอ้มืดหมี

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เอลฟ์ที่ว่า หน้าตาแบบนี้รึเปล่าจ้ะ ดา

http://www.elfyourself.com/?userid=eda22e332c58048c6733061G06121918
แบบนี้ดีกว่าค่ะ เกย์ออก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธ.ค. 2006, 10:27 น. โดย [-[[aida]]-] » บันทึกการเข้า
ซานต้าอยู่เหนือกฏแห่งฟิสิกส์เว้ย

แค่แนวความคิดของการมีซานต้า ก็ไม่สามารถเอาฟิสิกส์ไปจับได้แล้ว
กวางเรนเดียร์บินได้เนี่ย ก็หลุดโลกแล้วนะ

แต่ชอบบทความนี้เพราะจบได้สวย
ตรงที่ของขวัญทั้งหมดทนแรงเสียดทานจากอากาศไม่ได้
 กร๊าก
อะ ล้อเล่น  ประมาณว่าตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน อย่าไปรอซานต้าเลย
+ ให้เป็นกำลังจึยยย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ใหญ่ขยันดีว่ะ  กร๊าก++

เนื่องจากไม่ใช่ชาวคริสต์ เลยไม่รู้ประวัติแต่น่าจะมีคนชื่อนี้จริง แต่ไม่ได้มีอภินิหารแค่นั้น

Today you , Tomorrow me.
   แบบนี้ซินะ ที่เขาบอกว่ายิ่งโตเป็นผู้ใหญ่ ก็ยิ่งมีจินตนาการน้อยลงเรื่อยๆ ยึดเรื่องของหลักการมากกว่าเรื่องจิตใจ ดีนะที่ตูคบแต่เด็กๆ  ไอ้มืดหมี

ชอบครับ เพราะมันอธิบายได้หลายเรื่องเลยนะ ไม่จำเพราะแต่เรื่องซานต้า

+1 ครับ    

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แก่แล้วก็งี้ คิดอะไรเป็นตุเป็นตะ ชิ

นี่ตูต้องไปปลดถุงเท้าที่แขวนไว้แล้วใช่ไหมนี่ ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7