หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602880 ครั้ง)
นานาหัดวาดตอนเป็นเด็กนานาลอกตามการ์ตูนเรื่องไอ้ตัวเล็กแหละ (อิอิ)

อย่ามาแซวเรื่องอายุลุงสิ  โวย

นั่นมันยุคหลาน นี่มันยุคลุงว้อยยนานา  เอือม

แต่ชอบที่ขายหัวเราะ แล้วก็มหาสนุกแบบแต่ก่อนที่ลงสีสดเนอะ  ยังชอบมะเดี่ยวหลานยายปริกอยู่ดี
ทุกวันนี้มีแต่คอมซะมาก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
อื้อ
แรงบันดาลใจนานาเลยนะเนี่ย  ลันล้า

(บ้านพี่มีฉบับที่เป็นเล่มใหญ่ๆด้วย ตอนนี้น่าจะหายไปแล้ว เจ๋งดี)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
มะเดี่ยวศรี เป็นนักวาดการ์ตูนในขายหัวเราะที่อยู่ทนมากๆ  ไอ้มืดหมี
จั๊วก็ชอบลายเส้นแบบนั้นนะคะ ไม่นานนี้ได้อ่านขายหัวเราะ ก็ยังสังเกตุอยู่เลย  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
แรงบันดาลใจจากการ์ตูนญี่ปุ่นตั้งแต่เด็กเลย แต่หลังๆเริ่มเบื่อ(วาดแล้วรู้สึกภาพขาดชีวิตชีวามากๆ)เลยหันมาสนใจงานหนังสือภาพประกอบแทน

งานของคุณแป้ง ภัทรีดา ประสานทอง เป็นงานที่ชอบมากๆ ตอนนี้ไปไหนมาไหนก็เห็นงานเขา่เต็มไปหมด อยากมีงานตัวเองตามที่ต่างๆบ้างจัง
งานน่ารักมากค่ะ  กรี๊ดดดดด
(ไม่รู้จะติอะไร เพราะหนิงก็ระบายสีน้ำไม่เป็นเหมือนกัน  ง่ะ)

หนิงเคยเห็นงานคุณแป้งครั้งแรก ในหนังสือเรียนภาษาจีนค่ะ
มีอยู่สองเล่ม เรียนตอนป4 ของสถาบัน OKLS
เป็นปีที่เรียนภาษาจีนแล้วชอบมาก เพราะการ์ตูนน่ารัก  กรี๊ดดดดด

แต่ปีหลังๆนี่ที่โรงเรียนเปลี่ยนสถาบัน
เลยเปลี่ยนหนังสือไปด้วย
ไม่น่ารักเลย  ชิ

<3.
ตั้มวาดรูปน่ารักมากครับ

สีสดใสดีแล้วครับ

ผมไม่ได้เทพสีน้ำครับ อย่างที่บอก ผมก็วาดแล้วไม่เหมือนสีน้ำเหมือนกัน

เรื่องราวในภาพผมพยายามดึงเอาจากเรื่อง เอาอันที่คิดว่าวาดเป็นภาพแล้วจะเข้าท่าน่ะครับ

อ่อ ลองแต้มสีอื่นๆลงไปเวลาลงสีพื้นไปแล้วดูสิครับ มั่วๆแบบผมไปเลย น่าสนุกดีครับ เจ๋ง
เวลาจะส่งงาน
ต้องใช้การสแกนรึเปล่า รู้สึกว่าสแกนแล้วมันไม่ชัดเท่าที่ถ่ายมาให้ดูน่ะ
คือมันชัดนะ แต่เรียกว่ามันไม่เหมือนต้นฉบับจะดีกว่า

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ถ้าเป็นสีน้ำเค้าจะให้ส่งต้นฉบับไปเลยครับ

เครื่องสแกนของเค้าดีกว่าของเรามากครับ

และทางหนังสือจะเชี่ยวชาญอยู่แล้ว
ว่างจัด

ลองวาดอีกสไตล์ดูค่ะ

ติชมด้วยค่ะ

ลันล้า

น่ารักกว่าตัวจริงมากๆ เราหมายถึงแอนคนเดียวนะโบว์ ฮิ้ววว
อ้อ ดี
ยังรักชีวิตอยู่บ้าง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 (อิอิ)

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
สรุปว่าเค้าไม่เอาล่ะต้อง
เค้าอยากได้รูปถ่ายมากกว่า

โถ๊ะ   ชิ  ฮือๆ~

สรุปว่าเค้าไม่เอาล่ะต้อง
เค้าอยากได้รูปถ่ายมากกว่า

โถ๊ะ   ชิ  ฮือๆ~

สู้ต่อไปทาเคชิ เจ๋ง
ขุดกระจู๋สีน้ำ

หัดวาดการ์ตูนค่ะ..
วาดตัวเองซะด้วย
ไม่รู้จะเหมือนรึเปล่า  ฮิ้ววว

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 79