หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 603257 ครั้ง)
ชอบกิ่งไม้ในภาพนก 2 ตัวแรกมากค่ะ ยิ้มน่ารัก

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
โดยส่วนตัว ไม่มีพื้นฐานศิลปะมาก่อนเลย  เฮ้ย!?
แต่ชอบมากๆ อะ  อ๊าง~
เคยพยายามใช้สีน้ำอยู่พักหนึ่ง
แต่รู้สึกว่า มันยากมากๆ
แต่ชอบนะ เคยเห็นงานเพ้นท์ด้วยสีน้ำ สวยมากๆ เลย
แต่ตัวเองไม่สามารถ  ไม่ล่ะ
เลยหันไปใช้ สีอะคริลิค เพ้นท์สิ่งของแทน  (อิอิ)
สนุกเหมือนกัน ลงสีง่ายกว่า กันเยอะเลย
แต่ก็ไม่ได้ทำนานแล้วเหมือนกัน
ไว้จะติดตามอ่านเรื่อยๆ นะคะ  (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) อืมมมมห์

อ่อ มีอย่างนึงที่ สงสัยตั้งแต่แรกๆ แล้ว ทำไมรูปต้องมีเอาผ้ามาปิดหน้าด้วย หลายคนเลย แต่น่าสนุกดี ถ้าลงรูปได้ จะลองถ่ายเอามาลงดูมั่งนะ
 อืมมมมห์ อืมมมมห์ อืมมมมห์
ตามอ่านเอง ในกระจุ๋ อวตาลได้ครับ

ปล่อยไก่ซะแล้วเรา  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ผมชอบเรียกชื่อสีให้จำง่าย ๆนะครับ เลยติดทั้งผิด ๆ อาจจะไม่ถูกต้องตามหลักภาษา(แบบอ่อนภาษา) อย่างตอนเรียนเรื่องเซล กลอจัย แอปพาราตัส ผมยังเรียกว่า ก้อยใจ แอปพาราตัส นะครับ   ยิ้มน่ารัก

เอานกกระติปสีน้ำมาฝากครับ

ไม่แน่ใจว่าพี่แนะนำตัวหรือยังนะครับ

แต่ดูจากผลงาน ย่อมจะไม่ใช่ชาวบ้านทั่วไป
และย่อมจะไม่อาจเป็นบุคคลที่โนเนม 
ผมเชื่อว่าระดับนี้ เราต้องเคยรู้จักชื่อเสียงหรือผลงานจากที่ไหนแล้วเป็นแน่ครับ
ขอทราบนามท่านผู้อาวุโสจะได้หรือไม่ครับ ไหว้

I ROCK , THEREFORE I AM
สวยมากกกกกกก

ส่วนพี่เก้อดูโพสต์แรกพี่เค้าได้เลยครับ

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
กรี๊ดดดดดดด ภาพนก สวยมากกกกกกกก ไม่ธรรมดาจริงๆค่ะ

ทำ tutorial สอนเด็กตาดำๆในบอร์ดนี้หน่อยมั้ยคะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดๆๆ
กิ่งไม้เป็นกิ่งไม้ นกเป็นนก โอวมายก๊อดดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ไม่แน่ใจว่าพี่แนะนำตัวหรือยังนะครับ

แต่ดูจากผลงาน ย่อมจะไม่ใช่ชาวบ้านทั่วไป
และย่อมจะไม่อาจเป็นบุคคลที่โนเนม 
ผมเชื่อว่าระดับนี้ เราต้องเคยรู้จักชื่อเสียงหรือผลงานจากที่ไหนแล้วเป็นแน่ครับ
ขอทราบนามท่านผู้อาวุโสจะได้หรือไม่ครับ

คุณเก้อครับ ผมเป็นเพียงชาวบ้านธรรมดา กินข้าวแกงคนนึงครับ แถมยังโนเนมมาก ๆ ที่วาดรูปนี่ผมวาดเป็นงานอดิเรก ยามว่างวันเสารห์อาทิตย์ครับ ไม่ได้วาดเป็นอาชีพ (ไม่มีใครจ้าง) เพื่อผ่อนคลายความตึงเครียดจากงานประจำนะครับ
แหมแต่เรียกผู้อาวุโสฟังดูแก่จัง ผมจบเพิ่งจบมหิดล รับปริญาปี 48  จบวทบมานะครับ แต่ชอบวาดรูป โดยเฉพาะนิทาน ภาพประกอบ เป็นงานอดิเรกไว้ดูเล่น บางงานก็มีคนขอเอาไปพิมพ์โปสการด์การกุศล หรือพิมพ์เสื้อขายงานการกุศล ถ้าจะเห็นงานผมก็คงจะสองงานนี้เท่านั้น (ดีใจจังงานเราได้ใช้ประโยชน์ละ)

ถ้าแบบ นี้ตั้งกระจู๋(ก็กระจู๋แหละ)
โชว์งานของตัวเองเลยสิ

อาจจะมีผู้หาคนวาดแนวนี้มาดูมาพบ
ก็จะได้ร่วมงานกัน
และ ถ้าผมมีงาน ก็จะส่งไปให้  เจ๋ง

จามจุรีแนะนำตัว ค่ะ

น้องใหม่เอางานมาให้ช่วยแนะนำครับ คล้ายๆ จะเป็นที่รวมงานของโชคค่ะ

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
เอ้า แนะไปแล้วนี่นา

เห็นผลงานพี่แล้ว
ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนปล่อยให้อยู่อย่างเหงาๆอย่างนั้นได้น่ะครับ ไหว้
ว่าแล้วก็ สนใจจะรับงานเขียนภาพประกอบไหมครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
เอานกที่อยู่ใกล้ตัวเรามาให้ชมกันครับ ชื่อเหมือนจะกระจอก แต่เจ้าตัวนี้เก่งทีเดียว เก่งในการดำรงชีวิตและปรับตัว
[/url][/img]
หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 ... 79