หน้า: 1 ... 71 72 73 74 75 76 77 [78] 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602767 ครั้ง)
วาดดอกสวย แต่ผมชอบการลงสีใบครับ  เจ๋ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เดี๋ยวจะจัดการขุดเองค่ะ ! 555

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
fuc yea อ๊าก ขอบคุณที่กระตุ้น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ภาพวาดสีน้ำ บุก
พืชล้มลุกแสนอร่อย กินอยู่ทุกวันวันนี้มาวาดเป็นภาพวาดสีน้ำ
ภาพวาดสีน้ำ พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ย. 2018, 21:21 น. โดย jamjuree » บันทึกการเข้า
ลงสีพู่กันได้ 3D มากครับ สวดยอดเหมือนเคย  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2018, 09:35 น. โดย คุณชาย ( 737 ) » บันทึกการเข้า

ลงสีพู่กันได้ 3D มากครับ สวดยอดเหมือนเคย  เจ๋ง

งานนี้เน้นพู่กันเลยครับ  ฮี่...
ภาพวาดสีน้ำ แคดอกแดง (Cork Wood Tree)
ประโยชน์และสรรพคุณของแคดอกแดง
ใบ – ช่วยในการแก้ไข้หวัดและถอนพิษไข้ ช่วยแก้ไข้เปลี่ยนฤดู ตลอดจนช่วยดับพิษ และถอนพิษ ให้รสจืดมัน
ดอก – ช่วยแก้อาการไข้เปลี่ยนฤดู ให้รสหวานเย็น
เปลือกต้น – ช่วยในการคุมธาตุ แก้บิดมูกเลือด ตลอดจนช่วยชะล้างบาดแผล และช่วยในการสมานแผลทั้งภายในและภายนอกของร่างกาย ให้รสฝาด
ภาพวาดสีน้ำ พัลลภ อนุสนธิ์พรเพิ่ม
ชอบทานแคดอกขาวครับ ลวกๆ ต้มๆ ไม่เน้นสด จิ้มน้ำพริกกระปิ หรือ แกล้มพริกอ่อง อร่อยดีครับ

ชอบทานแคดอกขาวครับ ลวกๆ ต้มๆ ไม่เน้นสด จิ้มน้ำพริกกระปิ หรือ แกล้มพริกอ่อง อร่อยดีครับ

เดียวต้องหาแคขาวมาทานบ้างละครับ

เปลี่ยนแนวมาวาดบรรพชีวินบ้าง
โอ้ววววว โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เจ๋ง เจ๋ง จอร์จ ยอด ใบชา เลยครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้จับพู่กันวาดภาพเลย ขุดงานเก่า ดอกเครือเทพรัตน์ และผีเสื้อชื่อพระราชทาน ผีเสื้อรัตติสิริน

เจ๋ง สวยทุกรูปครับ

ภาพวาดสีน้ำต้นพวงแสด
Orange trumpet, Flame flower, Fire-cracker vine

หน้า: 1 ... 71 72 73 74 75 76 77 [78] 79