หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602735 ครั้ง)
เคยเห็นงานของอาจาร์ยท่านหนึ่ง
เป็นภาพสีน้ำ สีสวยๆ ยิบๆ หลากหลาย เป็นชีวิตชนบทไทย แต่ภาพจะเป็นกึ่งการ์ตูน
เป็นอ. จากทางอีสาน
ต้นไม้จะเป็นพุ่มกลมๆ เม็ดๆ จำชื่ออ.ไม่ได้แล้ว แต่ดูแล้วหัวใจเต้นระทึกมากๆ ตัวเองดูภาพศิลปะไม่เป็นหรอก แต่พอดูภาพนั้นแล้ว อยากได้มันมาไว้ครอบครอง แม้มันจะเป้นแค่ copy แล้วมีลายเซ็นต์ อ. สลักหลังว่าถ่ายจอกของแท้ก็ตาม

ใครรู้ชื่อ อ. ท่านบ้าง

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
อาจารย์สังคม ทองมี หรอคะ  งง

<3.
ไม่แน่ใจ แต่รู้ว่าอยุ่แถบๆอีสานน่ะ

(น่าจะเป็นกาฬสินะรึเปล่า เคยเห็นภาพแล้วพลิกดู มีลายเซ็นต์กกับ แล้วก็รับรองว่าภาพนี้ copy มาแบบถูกลิกขสิทธิ์)

อาจารย์ทีวาดภาพสีน้ำออกมาในแนวการ์ตูน วิถีชีวิตชนบท มีใครบ้างครับ  ไหว้

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ชัย ราชวัตร หมีโหดดดด

อิจฉาอ่า  ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไม่มีอะไรเลยจริงๆนะ

ถ้าคราวหน้าไม่ลืมจะถ่ายวีดีโอไว้ ฮิ้ววว

ต้องๆๆๆ
หางานวาดภาพประกอบแบบนี้ที่ไหนครับ แนะนำหน่อยสิ  เจ๋ง

ต้องๆๆๆ
หางานวาดภาพประกอบแบบนี้ที่ไหนครับ แนะนำหน่อยสิ  เจ๋ง

ยื่น port ไปตามสำนักพิมพ์เลยครับตั้ม

แต่พวกนิตยสารมักไม่ค่อยเปลี่ยนคนวาดครับ

ลองเป็นพวกสำนักพิมพ์น่าจะงานเยอะกว่าครับ

เอ เหมือนเคยตอบในกระทู้ของพี่ 9pom ลองหาดูครับ

ลองเข้าที่นี่ดูก็ได้ครับ เป็นสำนักพิมพ์ใหม่เปิดได้ไม่นาน www.blubell-press.com
กดลิงค์แล้วดูไม่ได้  หน้ามึน

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
 งงhttp://bluebell-press.com/

ใช่อันนี้หรือเปล่าครับ

เหมือนจะตก e ไป ตัวนึง ฮิ้ววว

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
กรี๊ดดดดดด สวยมากเลยยยยยยยยยยยยยย  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ขอบคุณครับป้าแป้ง เกย์ออก
บวกๆๆๆๆๆ

ส่ง port แบบ scan ได้มั๊ยวะต้อง

ถาปัดเค้าต้องใช้สีน้ำกันขนาดนี้เลยเหรอครับ
ผมไม่เคยสนใจเลย

ใช้แต่yokenปี๊ดๆ
มันเป็นวิชาเรียนปีหนึ่งน่ะค่ะ ฮี่...

บวกๆๆๆๆๆ

ส่ง port แบบ scan ได้มั๊ยวะต้อง

ได้ท้งนั้นแหล่ะครับ เค้าเลือกจากสไตล์น่ะ เกย์ออก
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 ... 79