หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 603113 ครั้ง)
 ฮือๆ~
ปีหนึ่ง
ห่ะๆ
อยากเข้าถาปัดมั่งครับ
จะเรียนได้มั้ยเนี่ย
ขยันๆรับรองสอบติดค่ะ

พอติดแล้วก็จะอยากซิ่วทันที กร๊าก

ขยันๆรับรองสอบติดค่ะ

พอติดแล้วก็จะอยากซิ่วทันที กร๊าก

ซิ่วเซ่ มาอยู่คณะตูมา อยากได้คนทำคัตเอาท์ประจำคณะ  กร๊าก

there are no regrets in life, just lessons . .
บังเอิญขี้เกียจซิ่วน่ะ  ฮี่...

ช่วยแนะนำ และ วิจารณ์รูปด้วยนะคะ
คงจะมีตามมาอีกหลายรูป เพราะว่าตอนนี้ฝึกงาน
เสาร์ อาทิตย์ ว่างมากๆ ไม่มีอะไรทำ
ก็เลยวาดรูปแก้เซ็ง
 ลันล้า

วาดจากรูปถ่ายค่ะ

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
สวยๆ  (แจ๋ว แจ๋ว)

เออ ฝีมือดีขึ้นมากเลยนี่นา

ฝึกงานอยู่นครสวรรค์เหรอนั่น
วัดในรูปเหมือนวัดมหาธาตุที่นครสวรรค์เลย

I ROCK , THEREFORE I AM
 เจ๋ง สวยมากเลยกิ๊ก

ชอบมากเลย
อรก็อยากวาดได้แบบนี้มั่งจัง  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
สีใสดีอ่ะ  กรี๊ดดดดด สะอาดดี

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
เออ ฝีมือดีขึ้นมากเลยนี่นา

ฝึกงานอยู่นครสวรรค์เหรอนั่น
วัดในรูปเหมือนวัดมหาธาตุที่นครสวรรค์เลย

กิ๊กฝึกงานที่อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี๊
ว่างๆมาเยี่ยมได้นะคะ
รพ.ที่ฝึกอยู่หน้าเขา  เดี๋ยวคราวหน้าจะวาดมาให้ดูละกันนะ  ลันล้า

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
เมื่อสองวันก่อนว่างมากๆ รวมทั้งเมื่อวานด้วย
ก็เลยนั่งวาดเล่นๆ
ไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหนเลย  ฮือๆ~

เอามาให้ดู

ผีเสื้อเกาะไปไม้

ทดลองไล่สี ไล่สียากจริงๆ เพราะว่ามันแห้งเร็วชะมัด  ฮิ้ววว

ถามหน่อยนะคะ
คือว่ากิ๊กลงสีในพื้นที่ขนาดใหญ่ทีไร มันก็ด่างทุกที
มีเคล็ดลับที่ทำให้มันไม่ด่างบ้างมั้ย
แล้วก็เคล็ดลับการไล่สีให้มันดูเนียนไปทั้งแผ่นหนะ

เดี๋ยวกลับมาดูใหม่เน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2007, 17:36 น. โดย Long time » บันทึกการเข้า

พี่กิ๊กวาดสวยอะ

ชอบรูปดอกลั่นทม

วิธีระบายผืนกว้างๆก็ให้ซัดน้ำเปล่าๆลงไปก่อนอ่าค่ะแล้วค่อยๆลงสีจนเต็ม

อันที่จริง ด่างบ้างเนี่ย มันก็เป็นเสห่น์ของสีน้ำนะ  ปลื้ม

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
กริ๊ดดดดดดดดดดดด ดอกลั่นทม   (แจ๋ว แจ๋ว)

สวยๆ + 1 ค่ะ
ลองใช้พู่กันหลายๆ แบบดูสิครับ อาจช่วยได้   รวมถึงกระดาษด้วยครับ

Ars Longa Vita Brevis  ชีพมีสูญ ศิลปะสิยาวนาน
หน้า: 1 ... 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 ... 79