หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602734 ครั้ง)
น้ำไม่มีสีนะครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ยื่น port ไปตามสำนักพิมพ์เลยครับตั้ม

แต่พวกนิตยสารมักไม่ค่อยเปลี่ยนคนวาดครับ

ลองเป็นพวกสำนักพิมพ์น่าจะงานเยอะกว่าครับ

เอ เหมือนเคยตอบในกระทู้ของพี่ 9pom ลองหาดูครับ

ลองเข้าที่นี่ดูก็ได้ครับ เป็นสำนักพิมพ์ใหม่เปิดได้ไม่นาน www.blubell-press.com

ขอบคุณต้องมากครับที่แนะนำ
ตอนนี้ถึงขั้นให้ส่งรูปไปแล้วครับ
โจทย์คือ "ขนมอบ" หรือ "การอบขนม" ต้องใช้วิธีการคิดรูปยังไง  งง

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ส่วนตัวแล้ววางพู่กัน หันหน้าเข้าวิทยาศาสตร์มา  8 ปีเต็ม
อ่านกระจู่สีน้ำของต้องแล้ว ได้แรงบันดาลใจ จะลองหางานอดิเรกทำเพิ่มดู

เอางานมาให้วิจารณ์ครับ มันเกือบจะเสร็จแล้วล่ะ เหลือก็แค่แต่งรูปในคอมเล็กน้อย
แต่เพิ่งวาดเสร็จเมื่อสักครู่

ทำสีน้ำให้เยิ้มๆ แล้วก็เป็นรอยต่อไม่เป็นหรอกครับ ทำเป็นแต่เนียนๆ เกลี่ยๆ แล้วก็วาดรูปใหญ่ๆไม่เป็นด้วย  กร๊าก

อันนี้ร่าง

แล้วก็ลงสีแล้วเอากล้องถ่ายเอา

หัวข้อก็คือ ขนมอบ เตาอบ อบขนม ประมาณนั้น
เห็นว่าในนี้มีเทพสีน้ำเยอะ สีตูออกจะมั่วๆ และไม่มีทฤษฏีอะไรเลย และดูไม่เป็นสีน้ำด้วย  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2007, 23:56 น. โดย I_AM_SUD_YOD » บันทึกการเข้า

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด ชอบตัวการ์ตูนตาห่าง และรูปร่างแบบนี้ค่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .
มันน่ารักมากเลยนะนั่น กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

นั้นน่ะ น่ารักมากๆเลยนะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ชอบมากๆเลย น่ารักดี ยิ้มน่ารัก
สไตล์การวาดเหมือนของคุณแป้ง พัทรีดา ประสานทอง (ใช่ชื่อนี้รึเปล่า)

ชอบเหมือนกันค่ะ แต่วาดแบบนี้ไม่เป็น

สวยยยย กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี
น่าร๊ากกกก  กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
 กรี๊ดดดดด คิ๊กคุโนเน๊ะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
สดใสน่ารักมากเลย  กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 เจ๋ง ขอให้ได้งานนะครับ

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ

ไม่มีใครวิจารณ์เลยเหรอครับ ผมรู้สึกว่ามันยังไม่มีเรื่องราวอะไรเท่าไหร่
ภาพส่วนมากมักอยากจะสื่ออะไร แต่ของผมมันก็แค่น่ารักจืดๆ เนอะ

ก่อนหน้านี้ตัวเองมีสองทางเลือกที่จะทำงาน
ทางเลือกแรกคือทำในคอมแล้วเสนอ งานจะเนี๊ยบ แก้ได้ ไม่เปลืองสี
ทางเลือกที่สอง วาดเอง เหนื่อย ต้องรอารมณ์ แก้ไม่ได้ ลงสีผิดติดลบ

ย้อนกลับไปดูงานไอ้เทพต้อง มีเรื่องราวแทรกอยู่เยอะแยะมากมาย ต้องลองใหม่

แต่ก็ขอบคุณนะ สำหรับความเห็นทุกคน ตูอ่านแล้วยิ้มแก้มปริเลย   ยิ้มน่ารัก
(แต่ละคนที่เข้ามาชมแมร่งเทพพพ  แทบทั้งนั้น ฮิ้ววว)

ปล.
คนอื่นจะเดินเส้นตามดรากอนบอลซะส่วนมาก ส่วนงานผมนั้นแนวเส้นเดินตามทางมาจากคุณมะเดี่ยวศรีครับ เป็นนักวาดการ์ตูนคนเดียวที่ผมก๊อบปี้งาน (วาดและลงสีตามตอนสมัยประถม) และนับถือว่าเป็นอาจารย์ ถึงแม้จะยังไม่เคยเจอก็ตาม

เคยเห็นงานคุณแป้งครับ ยังแอบคิดในใจเลยว่า เอ๊ะ มีคนวาดอะไรๆคล้ายๆเราด้วย  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2007, 00:14 น. โดย I_AM_SUD_YOD » บันทึกการเข้า

นานาหัดวาดตอนเป็นเด็กนานาลอกตามการ์ตูนเรื่องไอ้ตัวเล็กแหละ (อิอิ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 [18] 19 20 21 22 23 24 25 ... 79