หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 603058 ครั้ง)
ชอบๆ งานพี่กิ๊ก

น่ารักดีๆ

แต่ก็ตามที่พี่ต้องบอกอ่าค่ะ เรื่องตัดเส้น

ขออนุญาตนะครับกิ๊ก

พี่ว่าระวังการใช้สีน้ำตาลระบายเงานะครับ

แล้วก็ระวังตัดเส้นแล้วภาพแข็งนะ

ดีจังที่กิ๊กชอบวาด ทำไมพี่เริ่มเบื่อๆ ฮือๆ~
ขอบคุณพี่ต้องค่ะ
สำหรับคำแนะนำ

กิ๊กจะลองหัดวาดต่อไปเน้อ  ลันล้า

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
ขุดกระจู๋สีน้ำ

หัดวาดการ์ตูนค่ะ..
วาดตัวเองซะด้วย
ไม่รู้จะเหมือนรึเปล่า  ฮิ้ววว

(แจ๋ว แจ๋ว)  น่ารัก

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
เอาถั่วมาลงสี...

ถั่วจากกระจู๋โชว์งาน
จริงๆก็วาดใหม่หมด แล้วก็เอามาลงสีน้ำ ...
พอมีสีสันมันก็น่ารักขึ้น. รึเปล่า  ง่ะ

งานนี้จะดูเลอะๆ นะคะ
เพราะใจร้อนไปหน่อย รูปมันยังไม่แห้งก็ลงสีซ้ำซะละ ฮิ้ววว
ใจจริงก็อยากเอาไปไว้ในกระจู๋โจทย์เดือนนี้นะ แต่คิดว่ามันยังไม่สยองพอ..

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
อ๊ะ พอนะ  กรี๊ดดดดด
แดง ๆ ข้างหลัวนั่น ปู๋ววววว หรือเปล่า

ถั่วงอกกับหัวหมึก  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ให้ทายว่าตัวนี้ตัวอะไร...

เฉลย: ตัวนี้คือ ผักกาดเขียว  กร๊าก
 กร๊าก

แล้วก็อีกตัว...

เจ้าปลาทองคิ้วหนา...
ไปละ ช่วงนี้ไม่มีเรียน ก็เลยอยู่ดึกๆได้  ฮี่...

(แจ๋ว แจ๋ว)  ปล.ชอบถั่ว

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ตอนยังไม่เป็นสาวกบอร์ดแอบมาอ่านจู๋สีน้ำซะบ่อย

สมัครแล้วก็ขอขุดซะหน่อยนะคะ

ชอบงานแต่ละคนจัง ยิ้มน่ารัก วันก่อนเลยอยากลงสีน้ำแบบการ์ตูนๆดูมั่ง แรงบัลดาลใจจากจู๋นี้ด้วยแหล่ะ แหะๆ

ออกมาเป็น......แบบเนี้ย

วาดเรื่อยๆโดยไม่มีหัวข้อ...กระดาษก็ไม่ใช่กระดาษวาดสีน้ำ  กร๊าก....เซ่อจริงเรา หน้ามึน
อ้อ ไอ้ขาวๆ+เหลืองๆนั่นเอาสีเขียนกระจกมาเขียนทับเล่นๆค่ะ เละเลยนั่น

น่ารักดีออกครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่น่า แต้มด้วยดาวเลย แต่ก็สวยดีครับ เพราะผมทำไม่ได้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
น่ารักดีค่ะ  กรี๊ดดดดด

งานเนี๊ยบน่าดู
ไม่เละเหมือนพี่ ฮ่าๆๆ

เพราะงานกิ๊กจะออกเขียวๆ เน่าๆ
สมเป็นเด็กเภสัช กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออจริงๆ ไม่รู้ว่ามีพันธะอะไรกับสีเขียว
ทั้งที่จริงๆ ชอบสีส้ม  สีเทา สีน้ำตาล  กร๊าก

น่ารักจังเลยค่ะ

กำลังคิดจะไปเรียนวาดสีน้ำ
แต่ ยังหาที่เรียนไม่ได้  ฮือๆ~
หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 ... 79