หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: สีน้ำ  (อ่าน 602733 ครั้ง)

เหมือนการ์ตูนเด็กดีครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ตอนยังไม่เป็นสาวกบอร์ดแอบมาอ่านจู๋สีน้ำซะบ่อย

สมัครแล้วก็ขอขุดซะหน่อยนะคะ

ชอบงานแต่ละคนจัง ยิ้มน่ารัก วันก่อนเลยอยากลงสีน้ำแบบการ์ตูนๆดูมั่ง แรงบัลดาลใจจากจู๋นี้ด้วยแหล่ะ แหะๆ

ออกมาเป็น......แบบเนี้ย

วาดเรื่อยๆโดยไม่มีหัวข้อ...กระดาษก็ไม่ใช่กระดาษวาดสีน้ำ  กร๊าก....เซ่อจริงเรา หน้ามึน
อ้อ ไอ้ขาวๆ+เหลืองๆนั่นเอาสีเขียนกระจกมาเขียนทับเล่นๆค่ะ เละเลยนั่น

น่าร๊ากกกก

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
อ๊างงงงงงงง น่ารักจังเลยยยย  กรี๊ดดดดด

ไม่ได้วาดสีน้ำะซะนานเลยเรา คิดถึงจู๋นี้จัง

ตอนยังไม่เป็นสาวกบอร์ดแอบมาอ่านจู๋สีน้ำซะบ่อย

ชอบงานแต่ละคนจัง ยิ้มน่ารัก วันก่อนเลยอยากลงสีน้ำแบบการ์ตูนๆดูมั่ง แรงบัลดาลใจจากจู๋นี้ด้วยแหล่ะ แหะๆ

วาดเรื่อยๆโดยไม่มีหัวข้อ...กระดาษก็ไม่ใช่กระดาษวาดสีน้ำ  กร๊าก....เซ่อจริงเรา หน้ามึน
อ้อ ไอ้ขาวๆ+เหลืองๆนั่นเอาสีเขียนกระจกมาเขียนทับเล่นๆค่ะ เละเลยนั่น

ชอบมากมาย ผมลงสีน้ำไม่ได้แบบนี้อะ เก่งจังครับ กรี๊ดดดดด
งานน้องจินนี่ น่ารักมากมาย ลงสีก็สวย
เห็นแล้วนึกถึงสมัยเรียนตอนใช้สีขนม ระบายเลย  กรี๊ดดดดด

อ๊าย ชอบบบบบบบบบ กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
นึกถึงสมัยเรียนเลย คริคริ

ลองเปลี่ยนสีดำที่ตัดเส้นเป็นสีอื่นจะลดความแข็งลงได้ครับ

เช่นน้ำตาลเข้ม หรือลองสีอ่อนก็เก๋ไปอีกแบบ เจ๋ง
เห็นกระจู๋สีน้ำไม่ค่อยมีใครมาโพสเลย
งั้นกิ๊กเอามาแปะหละนะ

ฮี่ๆ แอบอู้งานมานั่งวาดสีน้ำเล่นเฉยเลย

นาฬิกาทราย...กับเด็กสองคน

และ..น้องหมูกับน้องหมี

โฮะๆ หมดแล้ว...ช่วงนี้จ้องหน้้าคอมนานๆทำให้สายตาล้ามากๆ
ก็เลยเอาสีน้ำมาวาดเล่นที่ที่ทำงานเลย เหอะๆ

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
 กรี๊ดดดดด สวยมากเลยครับ
 กรี๊ดดดดด น่ารักจังค่ะ

ของครูที่โรงเรียน

เจ๋ง สวยมากเลยค่ะ

ตอนเรียนเคยซื้อดอกนี้มาวาด
แต่ไม่ได้จัดแจกันให้มันสวยอย่างนี้ ...

แล้วก็กิ๊กวาดเละมากๆ  เอิ๊กๆ  ฮิ้ววว

ท่องเที่ยวเป็นงานหลัก ถ่ายรูปเป็นงานรอง
วาดรูปเป็นงานอดิเรก ขายยาเป็นงานประจำ
ฮู้ววววว

งามจังค่ะ  กรี๊ดดดดด

ของพี่กิ๊ก รูปแรกน่ารักดี ชอบๆๆ  กรี๊ดดดดด

ช่วงนี้ไม่ว่างเลยค่ะ งานยุ่งๆอยู่เลย ไม่ได้แตะสีน้ำนานแล้วนะเนี่ย

งั้นเอางานเก่ามาโพสละกัน  ฮี่ๆ

รูปพวกนี้วาดตอนไปทำหนังสือขายอะค่ะ

ยิ้มน่ารัก

สวยยยย กรี๊ดดดดด ชอบรูปแรกมาเลยอ่ะครับ ดูเหงามาก  อืมมมมห์
ใช้คุณสมบัติของสีสร้างระยะ มิติในรูปได้ลงตัวมากๆ
แต่รู้สึกเส้นและตัวละคร เบี้ยวไม่ค่อยลงตัวแฮะ

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 79