หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: ก็คิดเอาไว้ว่าใช่ ต้องใช่แน่ๆ  (อ่าน 77444 ครั้ง)

สำหรับคนที่ไม่ใช่ เรารู้ได้ไม่ยากเลย ใช้เวลาไม่ต้องนาน
แต่สำหรับคนที่คิดว่าใช่หรือไม่ใช่ นี่ต่างหากที่ยาก

อย่างไรก็ดี ตูใช้ความสุขเป็นตัวตัดสินดังนี้
ถ้าเค้ากับเรา ไม่มีความสุขทั้งคู่ อันนี้ก็ไม่ใช่ล่ะ
ถ้าเค้าสุข เราไม่สุข ก็เริ่มไม่ใช่เหมือนกัน
เค้าไม่สุข แต่เราสุข ก็ต้องดูว่า เราจะมีความสุขไปได้อีกนานแค่ไหน

แต่ถ้าคนสองคนคบกัน แล้วตราบใดที่ยังมีความสุขอยู่ ตูถือว่าใช่หมดล่ะ
เพราะเมื่อวันนึงต้องแยกจากกันไป มองย้อนกลับมาถึงวันเก่าๆ
ความสุขมันก็ไม่ได้หายไปไหนนิ

หนังของหว่อง คา ไว เรื่องนึง พูดไว้ว่า
คนเรามีความทุกข์ เพราะความจำดีเกินไป....

แต่หนังของตู พูดว่า คนเราจะสุข หรือจะทุกข์
ขึ้นอยู่กับว่า เราจะเลือกเก็บอะไรไว้ในความทรงจำ อะแฮ่ม... ฮิ้ววว

ความรักมันเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลา
ไม่มีจุดยืนของมัน รักจะมั่นคงหรือจะแตกหักเมื่อไหร่ก็ได้

วันหนึ่งๆอาจจะรักกันมากแต่พอเปลี่ยนวันไปอาจจะเลิกกันก็ได้
รักมันเลยไม่สามารถคาดเดาได้เลยว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับเรา
เหมือนสวรรค์เล่นตลกกับเราก็ได้ ใส่มุขนิด ใส่อุปสรรคหน่อย
ใครรอดก็โชคดีไป 

ความรักมันไม่ใช่สุขเสมอไปนะ เท่าที่ผมคิด
ผมเห็นหลายๆคู่ ไม่ได้รักกันแล้วแต่ก็ยังทนคบกันอยู่
ความรักมันเลยไม่สำคัญ แต่ความสัมพันธ์นี่สิ
ใครไปติดกับกับสิ่งนี่เลิกยากเลยทีเดียว

พอจะบอกลอง หัวสมองมันก็คิดกลับไปและ เอ๋.. วันนั้นเรามีความสุขกับเขาจัง
จะเลิกจริงๆหรอ เหอๆๆ

ผมว่ารักมันมีมุมมากมายของมันอยู่ที่เราว่าจะเข้าได้ทุกมุมหรือป่าว
โดยส่วนตัวผมที่คบกกับแฟนไม่ได้คิดอะไร ใช้ชีวิตมันไปวันๆ ดูแล เทคแคร์ จบ
ถึงวันที่ต้องเลิกก็เลิก  อาจจะมีเจ็บช้ำชักหน่อยก็ต้องทน

ใช่ไม่ใช่จึงอยู่ที่ใจตัดสินครับ

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
บวกป่าน ไหว้

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขอบคุณน้องๆที่บวกให้นะคะ ไหว้

แอนพูดถูก มันเป็นเรื่องของแต่ละคู่ แต่ละคน

ลองหันไปถามคนข้างๆดูบ้าง ว่ารู้สึกมั้ยว่าเราเป็นคนที่ใช่ของกันและกันหรือเปล่า

ถ้าเดินกันไปสองคนเราลัลล้าไปตลอดทาง แต่อีกคนนึงเริ่มเงียบ มันอาจจะเป็นสัญญาณเตือนว่าคนข้างกายอาจจะเหนื่อย เดินไม่ไหว ต้องการความช่วยเหลือ หรืออยากให้เราเดินช้าลงก็ได้

บอกแล้วไงความรักเป็นเรื่องของคนสองคน  (อิอิ) (อิอิ)

รักแมวค่ะ
มีแต่ป้านี่แหละที่เข้าใจผม ฮือๆ~ (+2)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมว่าเมื่อก่อนอาจใช้ได้นะครับ คนสองคน

แต่ปัจจุบันมันต้อง   คนสามคน
สองคนมันตกเทรน  ปลื้ม

ไม่มีใครรู้หรอกครับ ผมเองก็ยังตามหาอยู่เนี่ย  ฮิ้ววว
บางทีอยู่กับเพื่อนๆ มันก็ฮาๆสนุกๆ แต่บางทีเราก็อยากเจอหรือมีใครบางคนที่พิเศษจริงๆ
ไว้เป็นเพื่อนคู่คิดมิตรคู่ใจน่ะ
แต่พอเห็นคนที่มีแฟนหรือคนรักแล้ว บางทีแค่งอนกันพอน่ารัก ก็ยังโอเคนะครับ
แต่บางทีถึงขั้นทะเลาะกันรุนแรง หรือ ไม่ก็มีเรื่องกังวลจนถึงขั้นนอนไม่หลับ
ก็น่าเห็นใจและหวั่นๆใจเหมือนกันนะ

คนที่มีแฟนแล้ว ก็ขอให้รักกันนานๆล่ะ
ส่วนผม...
ขอให้เจอคนๆนั้นเร็วก็พอ  ยิ้มน่ารัก

ค้นหาตัวตนที่แท้จริง และตามหาใครบางคนที่แท้จริง
(ยินดีที่ได้รู้จักนะค้าบ)
+1 ป้าปิ๊ก
ของผมก็มีความสุขกันดีตามสภาพ
จนบรรดาเพื่อนฝูง ญาติมิตรและมารดา ลงความเห็นว่า ผมกลัวแฟน  ฮิ้ววว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผู้ชายกลัวแฟนน่ารักดีออกค่ะ  ปลื้ม

นานๆ จะเข้ามาที
ใช่ ๆ  ปลื้ม

เลวยั้นเงา
ผู้ชายกลัวแฟนน่ารักดีออกค่ะ  ปลื้ม

แล้วทำไมผมกับโดนล้อละครับ  มีแผลหรืออะไรแปลกๆไปมหาลัยทีไร มันล้อทุกที

อย่างเมื่อวานซืนตาอักเสบแล้วตามันแดง ไปถึงมันล้อสะเสียการทรงตัวเลย

เพื่อน : " เอ้ย เดียร์ ตาไปโดนไรมาวะ "
เดียร์ : " มดมันกัดอะดิ ตาขาวบวมเลยนี่ "
เพื่อน : " จริงป่าวเทอะ กุรู้นะ  โดนเมียต่อยมาอะดิ "
เดียร์ : " เอ๋อ... ต่อยป้..... มดกัด "
เพื่อน : " แหมม ทำอายไปได้ โดนมันฮุคเข้าเป้าตาเลยนะนี่ "

ต้องออเออกับมันไปด้วยไม่นั้นมันเล่นตลอดเลยทั้งวัน  มีเวลาว่างไม่ได้  อี๋~

แสดงว่าเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นบ่อยจนเพื่อนชิน  หมีโหดดดด

Las Noches Rubicundior

แสดงว่าเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นบ่อยจนเพื่อนชิน  หมีโหดดดด

แฟนมันโหดมั้ง  เลยดูเดียร์กลายเป้นกลัว
จริงๆแค่ไม่อยากมีปัญหาเฉยๆๆ  ฮิ้ววว

ตูไม่ได้กลัวนะ
แค่เกรงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ฮิ้ววว  เชื่อ

กร๊าก กร๊าก

แล้วทำไมผมกับโดนล้อละครับ

ทำไมอ่ะ...ก็บอกไปดิว่ารักแฟน    ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 23