หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: ปฏิญญา กุมภาพันธ์  (อ่าน 51571 ครั้ง)
เดือนกุมภาพันธ์ที่จะถึงนี้ เป็นเดือนเกิดของข้าพเจ้าเอง
ซึ่งอายุอานามก็ย่างเข้าปีที่ 16 แล้ว

จึงขอท้าทายตัวเอง ด้วยการรายงานบันทึกผลการควบคุมด้านวินัยไว้ทุกวันตลอดเดือน
ที่กระจู๋นี้แหละ โดยกฎมีอยู่ง่ายๆ ว่า

หนึ่ง
ข้าฯ จะวิ่งรอบหมู่บ้านทุกวัน ที่ไม่มีงานเร่งด่วนหรือติดสอนตอนเย็น
เป็นปริมาณ วันละห้าทบ (วิ่งจากปากซอยไปถึงสุดซอย นับเป็นหนึ่งทบ)

สอง
ข้าฯ จะงดเว้นการดื่มน้ำอัดลมทุกชนิด

สาม
ข้าฯ จะงดเว้นการกินขนมขบเคี้ยว อีแบบที่ใส่ในถุงๆ ขายตามโลตัสทุกชนิด

สี่
ข้าฯ จะเลิกเข้าเซเว่น (แน่น้อน.. มีโลตัสอยู่แล้วนี่)

ทั้งนี้หากข้อไหนทำได้ และไม่ได้เดือดร้อนอะไร
ข้าพเจ้าจะพยายามทำต่อไปแม้จะพ้นจากช่วงเดือนแล้ว (มันจะได้เหรอวะ)

เอาล่ะครับ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอให้ทำได้สำเร็จสมดั่งใจหวังครับ พี่แอน

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
ปีที่ 16 เด็กกว่าจั๊วอีกนะนั่น

ดีจ่ะ น้องแอน อะล้อเล่น  (อิอิ)

สู้ๆค่ะ

ส่วนตัว ว่าจะไม่กิน หมู สักพัก  ไหว้

there are no regrets in life, just lessons . .
(เสริม)

ทั้งนี้ทั้งนั้น
เหตุผลที่ร่างปฏิญญานี้คือ
- ตูอ้วนมาก
- ตูจนมาก

กร๊าก ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เดือนกุมภาพันธ์ที่จะถึงนี้ เป็นเดือนเกิดของข้าพเจ้าเอง
ซึ่งอายุอานามก็ย่างเข้าปีที่ 16 แล้ว

พี่แอน 16 รึ  ไอ้มืดหมี
ขอให้ทำให้ได้ละกันครับ อวยพร  ปลื้ม
สู้ๆนะเพื่อน
เราก็ 16 เหมือนกัน ออกกำลังกายหนักๆตั้งแต่ช่วงนี้น่ะ ดีมากเลยนะ
ไม่กินของจุบจิบ ประหยัดตังค์ด้วย

ตอนอายุ ยี่สิบกว่าๆ จะได้ไม่อ้วน ไม่จน
สู้ สู้ นะ เพื่อน แอน  ฮือๆ~
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จก็อยู่ที่ไหน  ไอ้มืดหมี

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
:46:โมทนาสาธุ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
อายุ 16  วัยกำลังกินกำลังนอน  อดมากไม่ดีจะส่งผลเสียต่อสุขภาพการเรียน   (อิอิ)
ก็มัวแต่กินกับนอนนี่แหละครับ หน้ามึน

จะ ม.5 แล้ว กระฉับกระเฉงหน่อยสิเมิง
เมิงกรูๆ แบร๋~

กรูยังไม่รู้จะต่อคณะอะไรเลยว่ะ
ว่าจะเข้าแพทย์ แต่แม่อยากให้เป็นวิศวะ

..เลี้ยงควายดีกว่า

วิศวะกรรมาศึกษาศาสตร์ จบแล้วเป็นครู  ฮิ้ววว
อยากเป็น ครูเรียนราชภัฎ เดะเพ่  ลันล้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
สู้เค้า ทาเคชิ โวย/
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14