หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้แหล่งที่มาครับ  (อ่าน 2787 ครั้ง)
ผมว่าในฟ๐นต์ต้องมีคนรู้แน่ๆ
ว่าอันนี่

ถามว่า ที่ไหนผลิตครับ ต้องการไปสั่งเค้าทำกระปุกครับ
โรงงานไหนที่ไหน อ่ะครับ

ปล.มันเป็นกระปุก ภายในเป็นโฟม ภายนอกเป็นพลาสติก เวลาหยอดแล้วมีเสียงร้องด้วย
ขอบคุณมากครับ  ไหว้

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เหมือนจะเคยเห็นแวบๆ ไม่รู้ใช่อันเดียวกันป่าวนะครับ  เห็นตามรถเข็นขายในห้างน่ะครับ  เซ็นทรัลหรือห้างไหนเนี่ยแหละมั๊งนะ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
2อันนี้ซื้อที่ อมร เชียร์ ครับ

แต่ไม่รู้โรงงานที่เค้าผลิต ดูจากป้ายมันบอกว่า จีนแดง
แต่ผมคิดว่ามันมาจากไทยนี่แหละ

ขอบคุณพี่ใหญ่ครับ  หมีโหดดดด

ลองไปเดินที่สำเพ็งสิคะ น่าจะมีขาย แล้วก็คงสั่งของได้ด้วยค่ะ

นานๆ จะเข้ามาที
คาดว่าที่สำเพ็งมีแน่ๆ
ถ้าจะให้ดีหลอกถามร้านจนสามารถสาวไปถึงแหล่งผลิตได้ก็เจ๋งเลยครับ

(แต่จะว่าไปที่ว่ามาจากจีนแดงก็มีเหตุผลนะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
+ ทุกคนครับ

เดี๋ยวจะส่งคนไปถามดูที่ ลำเพ็ง ครับ

หวังว่าโรงงานมันจะอยู่ในไทย นะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ถ้าเป็นพวกเซรามิกซ์น่าจะผลิตในไทยนะคะ

ต้องไปเจเจน่าจะเป็นร้านที่รับจากแหล่งผลิตโดยตรง

ส่วนที่ว่าทำจากโฟม+พลาสติก แล้วมาจากจีนแดง ก็เป็นไปได้สูง

คาดว่าที่สำเพ็งมีแน่ๆ
ถ้าจะให้ดีหลอกถามร้านจนสามารถสาวไปถึงแหล่งผลิตได้ก็เจ๋งเลยครับ

(แต่จะว่าไปที่ว่ามาจากจีนแดงก็มีเหตุผลนะ)
แบบนี้ใช่ไหมครับ ที่เราเรียกว่า "ล่อซื้อ"  ง่ะ

(แถวตะวันนา ก็มีอยู่หลายร้านนะครับ เป็นนักศึกษามาขาย)

where there's a will there's a way
หน้า: [1]