หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องสัญลักษณ์ ตกแต่งและ...  (อ่าน 11932 ครั้ง)
คือว่าน้องอาร์ต มีตราสัญลักษณ์อยู่อันนึง แต่ว่า อาร์ตทำยังไงมันก็ไม่เป็นเวกเตอร์ที่สมบูรณ์ซะที (มันติดๆขัดๆ เส้นขาดๆไปบ้าง สีไม่ค่อยสม่ำเสมอเท่าไร่ ) อาร์ตพยายามแก้ไขอยู่ ( เปลี่ยนภาพเป็นเวกเตอร์เวลาย่อหรือขยายจะได้ไม่แตกเป็นเม็ดๆ  แล้วก็กำลังใส่สีด้วย (หลังจากทำอันแรกเสร็จ ) )   แต่ที่สำคัญ อาร์ตกลัวว่างานนี้จะล่มไปด้วยดี จึงอยากขอให้เพื่อนๆพี่ๆ ในเว็บ F0nt.com ช่วยกันแก้ไขงานของน้องอาร์ต ให้ดูดีขึ้น สวยงาม สามารถขยายภาพเป็นภาพใหญ่ๆได้ ( 1 a4 )

ขอความกรุณาช่วยน้องอาร์ตด้วยนะ
ป.ล. ภาพนี้สามารถแต่งได้นะครับ (เพิ่ม) แต่อาร์ตไม่อยากให้เสริมภาพอ่ะครับ (เช่น ต่อช้อนใหม่ เปลี่ยนเลข 1 เป็นแบบอื่นครับ )

เดี๋ยวอาร์ตทำของอาร์ตต่อเลยนะครับ ใครทำได้บ้าง เอามาโชว์บ้างนะครับ   (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

ขอบคุณมากๆครับ (ขอให้งานนี้รอดไปได้ด้วยดี)

นี่ครับ  ลันล้า
http://www.thaiupload.com/file.php?fid=bb4449d37761c589745a6b1ffe984975

อะ .. อัพให้แล้วกัน

มันก็โอเคแล้วค่ะ  เจ๋ง

ลองใช้ปากกาดัดตามเส้นดูสิครับ

ลองใช้ก่อน ถ้ายากเกินพยายามแล้วค่อยว่ากันใหม่
แต่เชื่อเหอะว่าง่าย สนุกด้วย ฝึกมือ  ยิ้มน่ารัก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 เจ๋ง
คือ จากลุงโก้นะครับ ผมใช้อุปกรณ์นี้ไม่ทราบว่า ถูกรึเปล่า (ไม่เคยใช้อันนี้จริงๆ)
แล้วจะทำยังไงให้มันเป็นเส้นสีอ่ะครับ แบบของลุงโก้อ่ะ ของผมเป็นสีอย่างนั้น อ่ะ แถมทับภาพไปอีก แนะนำต่อนะครับ +1  (แจ๋ว แจ๋ว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2007, 18:36 น. โดย Arter Tg Forever » บันทึกการเข้า
ลามปาม
อย่าไปเรียกลุงทั่นว่าพี่สิครับ

นั่นน่ะ รุ่นลุง นะ

ลุง..

ลุง
(ฟอนต์คอร์เดีย ตัวหนา ขนาด 90)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ง่ะ
จะให้เด็กลงหน่อยก็ขัดขวางซะอีก
เรียกลุงก็ไ้ด้ครับ  ลันล้า
ใช้โปรแกรมอิลัสฯ ทำครับ ไม่ใช่โฟโต้ช็อปนะ

แล้วเซตให้มันเป็นแบบนี้นะ
แล้วก็วาดๆ ตามเส้นสีดำๆ ที่เราวาดเอาไว้เลย
หลังจากนั้น ไปซื้อหนังสือ เกี่ยวกับอิลัสฯมาหนึ่งเล่ม

เพราะว่ามันมีรายละเอียดเยอะแยะเลย
ฝึกตอนนี้ซะเป็นดี ยังเด็กๆ (อิอิ)

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
อ้าว อีรัตน์หรอครับ  ง่ะ
ไม่ถนัดเลย  ไหว้
อ้าว อีรัตน์หรอครับ  ง่ะ
ไม่ถนัดเลย  ไหว้

จ้างพี่ก็ได้นะ ฮี่ๆ

because we always.....expecting
 ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ไม่มีเงินจ้าง

สรุปลงท้ายก็ PhotoShop จนได้ แต่งานไม่ค่อยมีคุณภาพเลย  เอือม

ทำไมลายเส้นเหมือนผู้ใหญ่จัง งง

พี่ว่านะ ใช้สีให้มันไปในโทนเดียวกันหน่อยจะสวยกว่าไหม?
นี่ช้อนเด่นมาก...

ซื้อหนังสือมาทำเลยเชื่อพี่ ไม่เข้าใจและมาถามได้ ลันล้า

สวยแ้ล้วค่ะ  เจ๋ง

+1 ความพยายาม
ใช้ Flash ตัดเส้นก็ได้นี่ครับ ดูๆ จะง่ายกว่าอีรัตน์ด้วย
พี่ก็ใช้  ฮิ้ววว

""อาร์ตทำยังไงมันก็ไม่เป็นเวกเตอร์ที่สมบูรณ์ซะที""

ถ้าจะทำให้มันเป็นเวกเตอร์อย่างที่เราบอกไว้
ใช้ illustrator ลากเส้นต่อจุดจะดีที่สุดครับ
ถ้าไม่ถนัด ก็ต้องลองให้ถนัด ลองให้เป็นล่ะครับ

ปล. เรียกพี่ก็ได้นะ  ฮือๆ~

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: [1] 2 3