หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าวันนี้บอลไทยแพ้......  (อ่าน 43367 ครั้ง)
อยู่ๆ ก็มีความรู้สึกว่า วันบอลอาเซียนคัพ คู่ไทยกับสิงค์โปร์
ถ้าเกิดวันนี้ไทยแพ้ขึ้นมา จะเป็นยังไง

เพราะลูกกลมๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้
ยิ่งเสียเปรียบผลประตูอยู่ ก็ต้องโหมบุก
เล่นในบ้าน กำลังใจ บางครั้งมันก็กลายเป็นแรงกดดันใจ
บางทีอะไรๆ มันก็ไม่ได้อย่างใจ

ยิ่งสิงค์โปร์ชุดนี้ ไม่ธรรมดา
มาวันนี้ เค้าเล่นฉวยโอกาสโต้กลับเร็วแน่ๆ
ถ้าเราผ่านบอลพลาด

จะมีจราจลไหมเนี่ย..... (เหงื่อแตกพลั่ก)

ปล มีที่ไหนถ่ายทอดสดทางเน็ทบ้างเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2007, 13:27 น. โดย iamnot » บันทึกการเข้า
ใช่ครับอะไรก็เกิดขึ้นได้ ยิ่งเป้นทีมไทยแล้วละก็ ผีเข้าผีออก    บางครั้งเล่นดีจนใจหาย บางที เล่นกันยังกะขี้เกียจ....เอาแน่ไม่ได้จริงๆครับ อย่างเดียวที่ จะเป้นตัวแปรสำคัญ ก็คือกำลังใจเท่านั้น แต่ทีมไทยจะนำเอามันไปเป็นแรงใจหรือแรงกดดันนี่ซิ.....น่าคิด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 ไม่เคยคิดเลยว่าวันนี้จะแพ้  เจ๋ง

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
นึกว่าถ้าตัวเองเป็นนักบอลวันนี้ตอนลงสนามคงขนลุกน่าดู ยิ้มน่ารัก ตอนนี้ไทยชนะแล้วครับแต่อยู่กับกองเชียร์ว่าจะทำให้เป็นพระเอกได้ตลอดรึเปล่า ไหว้

สิงคโปร์อาจจะดีใจ
เพราะสังเวยชีวิตนักเตะ15คน แลกกับไทยกลายเป็นผู้ร้ายในสายตานานาชาติ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ครับ .. เกมลูกกลมๆ อะไรมักจะไม่แน่นอนเสมอครับ

ถึงไทยจะแพ้ .. แต่สิงคโปร์สิครับ .. ชนะแบบมีศักดิ์ศรี มีน้ำใจนักกีฬา รึเปล่า ?

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
เริ่มแข่งกี่โมงเหรอคะ
หนึ่งทุ่มครับ

กินรอบวง
ซื้อสายอากาศมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ  ยิ้มน่ารัก
ดา เป็นคนชอบดูกีฬามากเลย เหรอครับ  ปลื้ม

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อยากรู้ว่าจะได้ดูฟุตบอลพ่วงอย่างอื่นมั้ย

ช่องไหนครับ

กินรอบวง
ดา เป็นคนชอบดูกีฬามากเลย เหรอครับ  ปลื้ม
ก็ไม่ได้ชอบถึงขนาดนั้นหรอกค่ะ

แต่ว่าเิ่พิ่งได้ฤกษ์ซื้อสายอากาศมาเมื่อวาน ฮิ้ววว
ไม่ง่าย.............อย่างที่คิด แล้วครับ

ถ้าบอลไทยแพ้
ตูคงต้องขายบ้าน..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 11