หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 20

ผู้เขียน หัวข้อ: SR Rojee NP + SR FahtalaiJone NP  (อ่าน 268921 ครั้ง)

สวัสดีครับ
ก่อนหน้านี้ผมได้คุยกับ อ.โรจ สยามรวย
เพื่อขออนุญาตแปลงฟอนต์ต้นแบบให้สามารถใช้ได้ดีกับทั้งแมคและพีซี โดยใช้แม่แบบตรานายพล
ดังนั้นเพื่อเป็นการให้เกียรติลุงพล และเพื่อการแยกแยะฟอนต์ของ อ.โรจ ซึ่งมีหลายเวอร์ชั่นเหลือเกิน
ผมจึงขอใส่ตัวอักษร NP ต่อท้ายชื่อของฟอนต์ครับ

ทั้งนี้ อ.โรจก็ได้อนุญาตเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จึงขอนำมาเผยแพร่ที่ตรงนี้เลยครับ

อย่าลืมนะครับ ว่าฟอนต์นี้แจกฟรี แต่ใช่ว่าจะไม่มีมูลค่า
เพราะเจ้าของลิขสิทธิ์เขาอนุญาตให้เราใช้ได้ฟรีๆ จึงควรแก่การคารวะครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล.ฟอนต์นี้สามารถนำไปเผยแพร่ได้ แต่ต้องให้เครดิตเจ้าของผลงานด้วย
คือ สร้างสรรค์โดย โรจ สยามรวย และใช้ตารางแม่แบบฟอนต์นายพล ของลุงพล ครับจ้ะ

//แก้ไข 28 มี.ค.50
ฉลองการดาวน์โหลดรวมครบหมื่นครั้ง ด้วยการแก้ไขบั๊กนิดหน่อยในฟอนต์ครับ
ใครที่โหลดไปก่อน 28 มี.ค.50 ก็โหลดใหม่ละกันนะจ๊ะ  หมีโหดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2007, 12:28 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบพระคุณอาจารย์โรจ ผู้ออกแบบฟอนต์ได้สวยมากๆ แถมยังแจกให้ใช้ฟรีอีกด้วย
ขอบพระคุณท่านนายพล ผู้ผลิตเทมเพลท
ขอบพระคุณไอ้แอนนนนน ผู้อุตส่าห์ตากหน้าไปขออนุญาตมาดัดแปลง

ขอบคุณมากครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กรี๊ดดดดด ขอบคุณครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขอบคุณครับ 

และผมได้นำไปใช้แล้ว  ในงานสัมนาบุคลากรของสำนักงานครับ   เจ๋ง

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ขอบคุณครับ จะใช้อย่างสร้างสรรค์ครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 เจ๋ง

ขอบคุณครับผม

เข้ามาขอบคุณครับ   เจ๋ง

Today you , Tomorrow me.
โหย เจ๋งครับ
ทุกคนเลย  ไหว้

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

ไม่ได้ใช้หรอกครับ

แต่เข้ามาขอบคุณสำหรับผลงานดีๆ ครับ  ไหว้

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เป็น f0nt ที่ฮิตกันทั่วบ้านทั่วเมืองครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับจารย์โรจน์ ไหว้
 ฮี่ๆ รอให้ทำตั้งนานและ  เจ๋ง
ขอบคุณมากๆค่ะ ไหว้

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
ขอบคุณท่านอาจารย์โรจน์และอาจารย์พล
และขอบใจคุณไอ้แอนครับ
ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องครับ  ฮิ้ววว
ขอบคุณค่ะ ยิ้มน่ารัก

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 20