หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: โรบอท(หุ่นยนต์) ใช้อะไรทำดี  (อ่าน 20241 ครั้ง)
ไอทีวี ติดต่อมาว่า จะให้ โรงเรียน
ที่ผมไปสอนศิลปะเด็กอยู่ทำรายการ
เกี่ยวกับ การประดิษฐ์ โรบอท ออกอากาศต่อจากละคร

ได้เวลา วัน ละ 1 นาที (ตั้งนาที)
คาดว่าคงทำไม่จบภายในวันเดียว(แหง)

โจทน์คือ
ทำอย่าให้มีมิติมากไปนัก
เพื่อเด็กๆ จะได้ ใส่ซองส่งมาประกวดได้
วัสดุอะไรก็ได้

ปัญหาคือ
นอกจากขวด ถ้วย ถัง กะละมัง หม้อ แล้ว ผมยังคิดไรไม่ออกเลย
อาทิตย์หน้า เขาจะมาถ่ายละ  ฮือๆ~

ระดมความเห็นหน่อยครับ ไหว้

ขวดยาคูลท์

ตะเกียบ

กล่องนม

ไม้ไอติม

ไม้จิ้มฟัน  ยิ้มน่ารัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
-กล่องนม(พวกดัชมิล)
-กล่องไม้ขีด

ยิ้มน่ารัก

กำลังโหลดข้อมูล .....
   ใช้สายน้ำเกลือครับ เคยเห็นเขาเอามาถักๆสานๆ

หรือจะเป็นกล่องป็อกกี้กับตะเกียบ เอามาทำบัลกัน 300 แบบกั๊ซ เบล  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2007, 10:07 น. โดย ชายหนุ่มริมคลอง » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ใส่ซองส่งมาได้ก็คงไม่พ้นกระดาษมังครับ
ตัดกระดาษ ไว้ หลายๆ สี หลายๆ รูปทรง หลายๆ ขนาด
แล้วก็ให้เด็ก เอามาติดกัน ออกแบบกันเอาเองเลยว่า
หุ่นยนต์ในความคิดของเค้าหน้าตาเป็นยังไง

ปล.อุปกรณ์นอกจากนี้อาจ มีหนวด หรือ ขนหน้าอก ด้วยก็ได้นะฮะ

เมล็ดธัญพืชทั้งหลาย ข้าวโพดแห้งได้ทั้งเปลือกทั้งเมล็ด 

ใบไม้แห้ง เศษผ้าพวกเศษผ้ายีนส์ก็ได้ หนังรองเท้าเก่า กระป๋อง เป็นต้นค่ะ  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
เปลือกไข่ ครับ เอ๊ะ แล้วจะใส่ซอง ได้มั้ย เอือม

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เปลือกไข่ ครับ เอ๊ะ แล้วจะใส่ซอง ได้มั้ย เอือม
เปลือกไข่ได้นะครับ แต่อย่าเอาของผิดกฎหมายใส่มา เพราะ...มีจ่าอยู่หน้าซอง  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กระดาษครับ
ตัดจากหนังสือ นิตยสาร กล่องใส่ของต่างๆที่ไม่ใช้แล้ว
เอาเชือกผูกข้อต่อ
เอาไม้แปะด้านหลังไว้ถือได้

อ้าว หนังตะลุงนี่
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
กระดาษครับ
ตัดจากหนังสือ นิตยสาร กล่องใส่ของต่างๆที่ไม่ใช้แล้ว
เอาเชือกผูกข้อต่อ
เอาไม้แปะด้านหลังไว้ถือได้

อ้าว หนังตะลุงนี่
ฮิ้ววว

เอ้อหนังตะลุง แบนดีนะครับ  ปลื้ม

มุกพี่ชายฯ เล่นเอาพี่กรี จุก  กร๊าก

+1 ทุกคนครับ

ความจริงผมอยากออกทีวีเอง
แต่คิดแล้ว กลัวเด็กไม่มาเรียนกันอีก เลยไม่เอาดีกว่า ลันล้า

สักพักจะมีคนมาบอกว่า เรื่องหุ่นยนต์ให้ปรึกษาเฟริน

กระดาษจากใบแจ้งหนี้ครับ 

Today you , Tomorrow me.
สักพักจะมีคนมาบอกว่า เรื่องหุ่นยนต์ให้ปรึกษาเฟริน

กระดาษจากใบแจ้งหนี้ครับ 

+1 พี่โอ้เอ้ ครับ

ถ้าถามเฟิร์น ก็ต้องไปทำที่ศรีราชาอีก  กร๊าก

กระดาษใบแจ้งหนี้ อืมน่าสน
โปรดิวเซอร์ บอกว่า เรตติ้งดีที่สุด ของ ละครเวลานี้อยู่ที่ภาคอีสาน(ทำไมไม่รู้แฮะ)
เขาวัดจาก ไอ้ละคร นรสิงห์ (ไม่เคยดูเล้ย)

ไหว้ หวังว่า สปน. คงไม่มาเอา ไอทีวีคืน ตอนนี้ (อิอิ)

ถ่านไฟฉายใช้แล้วได้ไหมคะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เอาตัวอะไรสักอย่างไปแช่แข็งแบบใน blog ยักษ์ แล้วจับมันพ่นสี

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ตามแต่เด็กจะจินตนาการค่ะ  ลันล้า

นานๆ จะเข้ามาที
หน้า: [1] 2 3 4