หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: อาชีพ freelance คืออะไรอ่ะคะ  (อ่าน 79022 ครั้ง)
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ อยากรู้จริงๆว่า อาชีพ freelance อะไรนี่มันคืออะไร พอดีว่าไปเจอคำถามนี้มาในการสมัครค่าย ที่ว่า ถ้าหากคุณมีอาชีพเป็น "freelance" บลา บลา บลา อ่ะคะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ
freelance

freelance  [N]  ; คนที่ทำงานอิสระไม่ได้รับเป็นเงินเดือนประจำ

freelance  [ADJ]  ; ซึ่งทำงานอิสระไม่ได้รับเป็นเงินเดือนประจำ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ฟรี แปลว่า แถม

แลนซ์  แปลว่า หอกยาว

ฟรีแลนซ์      หอกยาวฟรีๆ
ฮิ้ว~~~ ฮิ้ววว

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เป้นอาชีพที่สามารถใช้ความสามารถของทุกอาชีพได้
และสามารถใช้ชุดเกราะ เครื่องป้องกัน หรืออาวุธอะไรก็ได้

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ฟรีแลนซ์
น. ผู้ที่ประกอบอาชีพอิสระ มักจะยากจนปนไส้แห้ง
ในความหมายมวลชน มักจะใช้กับผู้ที่รับจ้างออกแบบต่างๆ
ฟรีแลนซ์ที่ดีมักจะถูกโกง ส่วนฟรีแลนซ์เกรียนๆมักก๊อปงานคนอื่นไปขาย [โบ.]

ฮิ้ววว อาชีพเฉพาะสำหรับเด็กแนว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ฟรีแลนซ์คือ อาชีพที่รับงานอิสระ ไม่ขึ้นกับที่ไหนเป็นพันธะสัญญาลายลักษณ์อักษร

แต่เดี๋ยวนี้มีฟรีแลนซ์แบบประจำของบริษัทด้วยนะ แบบพวกพนักงานขายอะไรทำนองนั้น

เห็นมีคนที่เป็นฟรีแลนซ์ประจำตามบริษัทด้วย

งานแบบนี้มันก็อยู่ที่ใจ  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior
freelance: (slang)

เวลาขายกับข้าวไม่หมด แม่ครัวก็จะแถมให้ลูกค้า
อ้ะ .. แถมฟรีแล้นนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไอ้มืดหมี

นิยามของฟรีแลนซ์ คือ พวกบ้านรวยหางานทำเล่นๆ เจ้านายบริษัท net-com บอกมา ฮิ้ววว

นั่นรวยไม่จริง ถ้าบ้านรวยจริงเขาเปิดบริษัทให้บริหารงานเล่นๆแทน
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ อยากรู้จริงๆว่า อาชีพ freelance อะไรนี่มันคืออะไร พอดีว่าไปเจอคำถามนี้มาในการสมัครค่าย ที่ว่า ถ้าหากคุณมีอาชีพเป็น "freelance" บลา บลา บลา อ่ะคะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ

แล้ว บลา บลา บลา คืออะไร

เสียง ลาร้องเหรอ

ฯลฯ ครับ แต่อยากแนวแบบฝรั่งเขาจะ บลา บลา บลา เอา พูดแล้วแนวดี ปลื้ม

อาชีพที่มีความเสี่ยงสูงต่อการถูกเบี้ยวค่าจ้างครับ  เอือม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ฯลฯ ครับ แต่อยากแนวแบบฝรั่งเขาจะ บลา บลา บลา เอา พูดแล้วแนวดี ปลื้ม

บ๊ะ!!
ระจันมันไม่แนวเลย พับผ่า กร๊าก

บลา บลา บลา

แบร่

หน้า: [1] 2 3 4 5 6