หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูปรากฏการณ์ธรรมชาติกัน  (อ่าน 59396 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
18.02 น. พรุ่งนี้ .. ยังอยู่ใจกลางเมืองอยู่เลยค่ะ..
คงอดเห็น เพราะตึกคงจะบังหมด..  ฮือๆ~

จำได้ว่าสิบกว่าปีก่อน ที่มีสุริยุปราคาเต็มดวง.. ระหว่างที่กำลังเกิดคราส เงาต้นไม้ที่เคยเป็นกลมๆ
กลายเป็นเงาเสี้ยวๆ เต็มไปหมด ทั้งสวยทั้งแปลกตา.. กรี๊ดดดดด

พอถึงวันจริงๆ ตูต้องลืมแน่ๆ  ฮือๆ~
หนีออกต่างจังหวัดดีกว่า โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ปล. ซื้อแว่นที่ไหนอะคะ แอร๊ยยย คิดถึงความทรงจำสมัยเด็กๆ ไปดูสุริยุปราคาที่นครสวรรค์
เห็นค้างคาวบินออกจากถ้ำด้วย

ในเว็บเขาบอกไม่แนะนำฟิล์มหรือกระจกรมควัน เพราะไม่กันรังสียูวี แต่ตอนเด็กๆ ก็เคยส่องแบบนั้นนะ

สงสัยต้องใส่แว่นกันแดดแบบกรองยูวี แล้วส่องผ่านฟิล์มอีกที  หมีโหด~

Today you , Tomorrow me.
ในเว็บเขาบอกไม่แนะนำฟิล์มหรือกระจกรมควัน เพราะไม่กันรังสียูวี แต่ตอนเด็กๆ ก็เคยส่องแบบนั้นนะ

สงสัยต้องใส่แว่นกันแดดแบบกรองยูวี แล้วส่องผ่านฟิล์มอีกที  หมีโหด~

รู้สึกยิ่งเราค้นคว้าและรู้อะไรๆกันมากขึ้น
ดูชีวิตสนุกน้อยลงยังไงก็ไม่รู้   เศร้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
 เห็นด้วยกับพี่โอดัมครับ เมื่อตอนเป็นเด็กแบ่งข้างเล่นยิงปืนกัน มันสนุกสนานมากๆนะครับ จับเป็น จับตาย
ยิงกันด้วยเสียงจากปากและเล็งด้วยปืนเด็กเล่น เรียกว่าสนุกลืมเหนื่อย

แต่ตอนนี้แค่เห็นเด็กน้อยเล่นปืนเด็กเล่น เอามาทำท่ายิงใส่เรา เรากลับคิดในใจว่าเล่นอะไรเพ้อเจ้อ ยิ่งโตขึ้น
เท่าไร ความสนุกในการเล่นมันหายไปไหนหมดก็ไม่รู้

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมยังแย่งปืนเด็กในร้านเล่นอยู่เลยครับ  กร๊าก

Today you , Tomorrow me.
 กร๊าก เป็นงั้นไป

ผมหมายถึง เนี่ยจะดูทั้งที แค่ทำไงก็ได้กันให้แสงไม่แยงตาบอดก็น่าเหมือนตอนเด็กๆ ก็น่าจะพอแล้ว
ต้องมานั่งกังวลกลัวรังสี ยูวีเอยูวีบี ยูวีซีอะไรอีกเยอะแยะ อีกหน่อยก่อนออกไปดู  
คงต้องรณรงค์ให้มานั่งทาซันบล๊อกก่อนด้วยกลัวรังสีเผาผิวเสีย  ฮือๆ~

ส่วนเรื่องยิงเด็ก ไม่ว่ามีปืนไม่มีปืน ผมก้ยังว่ามันสนุกอยู่ดีแหละ
สงสัยจะไม่ยอมโต  กร๊าก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
โตจนคับร้านแล้วครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอากล้องดิจิตอลส่องไปที่พระอาทิตย์ แล้วเอามองผ่านหน้าจอ ได้ไหมครับ

กาก
 ได้ครับ กล้องจะปรับรูรับแสงแคบสุด รับประกันว่าเห็นดวงอาทิตย์เป็นดวงๆแน่
แต่ผมไม่รับประกันซีซีดีมันพังนะ

เศร้า ดูในโทรทัศน์ก็ได้

กาก
ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่า ดูในแอ่งน้ำได้นะ เอากะละมังมาตั้งแล้วมองในน้ำ
ว่าแต่ครั้งนี้มันไม่เต็มดวงใช่มั้ย อยากเห็นแบบเต็มดวงจัง ปล.เมื่อสิบกว่าปีที่แล้วเนี่ย เคยดูด้วยล่ะ เงาไม้เป็นเสี้ยวๆสวยดี  ปลื้ม

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16