หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปแอ่วเหนือ 1 อาทิตย์เน้อปี้น้อง  (อ่าน 16378 ครั้ง)

" เพื่อแก้เคล็ด ที่โดนหาว่าเราชอบไปละโว้...เอิ๊กๆๆๆ  "

.....จะหายตัว เพื่อออนทัวร์  1 อาทิตย์
จะไปเยี่ยม ญาติมิตร ที่ห่างหาย
ขับรถเล่น ขับไปเอง เย็นสบาย
ไปทักทาย พี่น้อง ผองเพื่อนเรา
.....จากอุบล มุ่งไป สามร้อยยอด
แล้วไปจอด พักกินข้าว  ที่สงขลา
เติมน้ำมัน ที่ปั๊ม แถวยะลา
แล้วมุ่งหน้า ไปโคราช ไม่ขาดเกิน
.....จอดฉิ้งฉ่อง ทุ่งสองห้อง  กับรังสิต
ขับรถผ่าน หมอชิด วงเวียนใหญ่
ซื้อของฝาก แถวๆ  มหาชัย
แล้วมุ่งหน้า ต่อไป ชัยภูมิ
.....กินข้าวเที่ยง ทางผ่าน ด่านขุนทด
ไปยืนตด ที่เรณู สู้ลมหนาว
ไปล้างหน้า แก้ง่วง บ้านปะอาว
แล้วก็ข้าม ไปลาว ถึงเวียงจันทร์
.....ถึงฝั่งลาว ก็รีบกลับ เพราะกลัวหลง
ไปยืนงง  หน้าตลาด มุกดาหาร
นึกขึ้นได้ ว่าต้องไป อำเภอพาน
ค่อยๆขับ ค่อยๆคลาน ค่อยๆไป
.....ถึงเชียงใหม่ แสนสดใส ระรื่นจิตร
มีญาตมิตร รอรับ กันพร้อมหน้า
แต่งเตรื่องแบบ กันทุกคน ละลานตา
แล้วก็พา เราไป หลังคาแดง.......(ที่กรุงเทพฯ ) ...เอย ....

แต่ยังยืนยันว่าจะไปเพชรบูรณ์ สุโขทัย นครสวรรค์ เชียงใหม่ เชียงราย ฯลฯ ..ละนะ
ออกเดินทางวันเสาร์นี้ (24 กพ 50 ) บ่ายๆ 
ใครอยากได้ของฝากอะไรก็.............ซื้อเอาเองนะ......

ขบจ่าว....

( เออ..แล้วมาบอกทำไมหว่า ...ฮ่าๆๆๆ  เคี๊ยกๆๆ  )

หวัดดีมากๆ .. ซ่าตุ๊ๆๆ ..ธัมโม สังโฆ.... อะมะมังเพี๊ยสซาปุ๊ด....โอม กาดุ๊กๆ

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
รู้สึกมีย้อนกลับมาทางรังสิตด้วย    ฮี่ๆ

เดินทางปลอดภัยนะคะลุงหน่อง    ไหว้

เลวยั้นเงา
ป๋าหน่องไม่เจอกันนานเลยนะครับ เห็นว่าช่วงที่ผ่านมางานยุ่งเหรอครับ  กรี๊ดดดดด

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ถ้าไปตามเส้นทางนี้จริงๆ  ........ ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
อ้อมโลก  ฮิ้ววว

เดินทางอย่างเดียวอาทิตย์นึงละครับ

i'll walk until i find u.
กร๊าก

มาตะละที กาดุ๊กๆ

กร๊าก :กร๊าก กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
สนใจไกด์สาวเชียงใหม่มั้ยคะ  ยิ้มน่ารัก

ปล. ยังไม่ได้ไปอยู่เลย มาโม้ไว้ก่อน เผื่อมีลูกทัวร์หลงผิด  ฮิ้ววว
เที่ยวให้สนุก และเดินทางอย่างปลอดภัยนะคะ  ยิ้มน่ารัก

นานๆ จะเข้ามาที

แวะมาสงขลา อย่าลืมถ่ายรูปกับมังกรนะครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด เดินทางดีๆ เจอสาวน่ารักๆนะคะ

there are no regrets in life, just lessons . .
อย่าไปตัดทางรถไฟของเจฟมันนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ  ไหว้
ขอให้สนุกนะค้า กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คุณลูงงงหน่องงง  กรี๊ดดดดด

ขอให้สนุกนะค้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ถ้าไปถึงเมืองเหนือ แล้วเมื่อไร
 ขอให้  เล่นน้ำทะเลให้สนุกนะครับ..... หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: [1] 2 3