หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ  (อ่าน 12270 ครั้ง)

ดาราเพิ่งจะมาจับกล้องเดือน ธันวา ปีที่แล้วนะคะ

อยากให้พี่ ๆ กรุณากันติชม หน่อยค่ะ

ดาราจะได้นำไปปรับปรุงแก้ไข

ขอบพระคุณมากค่ะ ไหว้ ไหว้ ไหว้

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!

ไปโชว์รูป ดีกว่านะครับ  หน้ามึน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอ่อ.....

ดารา ยังไม่ถึงขั้นนั้นหรอกจ๊ะ

ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

ไหว้ ไหว้

More than in exile...............Dead
More than dead..................Forgotten!!!!!!
Leica D-LUX 2 ฝาแฝดกับ Panasonic Lumix DMC-LX1

ccd ภาพไวด์ 16:9  กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
ขอโทษนะคะ พี่แอน  ไหว้ ไหว้

ดารา เบลอ ๆ ค่ะ

ขอโทษด้วยจริง ๆ ค่ะ

ครั้งต่อไปดาราจะ ระวังมากกว่านี้นะคะ   ไหว้ ไหว้
..........

Leica D-LUX 2 ฝาแฝดกับ Panasonic Lumix DMC-LX1

ccd ภาพไวด์ 16:9  กรี๊ดดดดด

คุณ โอ้เอ้ คะ

หาก พี่จะกรุณา ช่วยสอนดาราหน่อยได้ไหมคะว่า

พี่ทราบได้อย่างไรว่า ใช้กล้อง อะไรถ่ายภาพคะ

ขอบพระคุณค่ะ ไหว้

อย่าเรียกผมว่าพี่เลยครับป้าดารา กรี๊ดดดดด ฮือๆ~

ถ้าจะให้แนะนำ ก็ไม่รู้จะแนะนำอะไรครับ (เพราะภาพเล็ก)
แต่เห็นออกมาแนวนี้ได้นี่แสดงว่าเกิดการถ่อมตัวจนเกินไปแล้วครับ
เพราะการจัดองค์ประกอบ การวัดแสงของทั้งสองภาพโอเคม้ากมากเลย (ผมก็ถ่ายไม่ได้)

ก็มีแต่เรื่องหยุมหยิมอย่างฟ้าเอียงนิ๊ดนึงเท่านั้นแหละครับ ยิ้มน่ารัก

ป.ล.คุณสมบัติภาพที่เรียกว่า EXIF มันดูได้จากโปรแกรมดูภาพครับ
(หรือ อทช ของหมาย่างก็มี หรือของวินโดวส์เองก็มีแต่เดี๋ยวยาว)
ถ้า ACDSee เห็นมีคนบอกว่ากด Alt+Enter แต่ผมใช้อีกโปรแกรมนึงคือ FSViewer(ฟรี)
ก็เลื่อนเมาส์ไปทางขอบขวาของจอ มันจะบอกหมดเลยว่าถ่ายยังไง กล้องอะไร ฯลฯ แต่งภาพยังไง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

มันมีเขียนไว้ใต้ภาพครับ  เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
คุณ โอ้เอ้ คะ

หาก พี่จะกรุณา ช่วยสอนดาราหน่อยได้ไหมคะว่า

พี่ทราบได้อย่างไรว่า ใช้กล้อง อะไรถ่ายภาพคะ

ขอบพระคุณค่ะ ไหว้

โทรถามบั๊กซ์ 1113 ครับ  กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
อย่าเรียกผมว่าพี่เลยครับป้าดารา กรี๊ดดดดด ฮือๆ~

ถ้าจะให้แนะนำ ก็ไม่รู้จะแนะนำอะไรครับ (เพราะภาพเล็ก)
แต่เห็นออกมาแนวนี้ได้นี่แสดงว่าเกิดการถ่อมตัวจนเกินไปแล้วครับ
เพราะการจัดองค์ประกอบ การวัดแสงของทั้งสองภาพโอเคม้ากมากเลย (ผมก็ถ่ายไม่ได้)

ก็มีแต่เรื่องหยุมหยิมอย่างฟ้าเอียงนิ๊ดนึงเท่านั้นแหละครับ ยิ้มน่ารัก

ป.ล.คุณสมบัติภาพที่เรียกว่า EXIF มันดูได้จากโปรแกรมดูภาพครับ
(หรือ อทช ของหมาย่างก็มี หรือของวินโดวส์เองก็มีแต่เดี๋ยวยาว)
ถ้า ACDSee เห็นมีคนบอกว่ากด Alt+Enter แต่ผมใช้อีกโปรแกรมนึงคือ FSViewer(ฟรี)
ก็เลื่อนเมาส์ไปทางขอบขวาของจอ มันจะบอกหมดเลยว่าถ่ายยังไง กล้องอะไร ฯลฯ แต่งภาพยังไง

ขอบคุณค่ะ  ไหว้

อีกรูปนะคะ

ตึกเก่า ๆในเซี่ยงไฮ้ค่ะ ไหว้

มืดไปหรือเปล่าคะ สำหรับกลางคืน

หรือว่า สว่างไป สำหรับแสงกลางคืนคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2007, 03:57 น. โดย ดาราราย » บันทึกการเข้า

ฉะว้าย  เฮ้ย!? เฮ้ย!? เฮ้ย!?
เอารูปความกว้างสัก 5-600 หน่วยก็พอครับป้าดารา  เหวอ

อ้าว แก้แล้ว  เจ๋ง

รูปนี้ถ้าตั้งค่าเวลาถ่ายให้มันมืดกว่านี้ จะเก็บรายละเอียดของตึกที่สูงที่สุดได้ชัดเจนกว่าครับ  ไหว้
เชื่อว่าในจอของกล้องมันคงเห็นได้ไม่ชัด ไม่ใหญ่พอ
ก็เลยต้องทดลองถ่ายหลายๆ ครั้งโดยตั้งค่ามากน้อยต่างกันไปครับ (เป็นผมถ่ายเล่นๆ ก็ขี้เกียจทำ  กร๊าก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

รกไปไหมคะ

คือ ดาราคิดว่า เอาแค่ตึกล้วน ๆ มันให้ความรู้สึกโล่ง ๆ ค่ะ

พอใส่กิ่งไม้ไป

เหมือนปราสาทร้างเลยค่ะ

ควรจะทำอย่างไรคะ  ไหว้

ฉะว้าย เฮ้ย!? เฮ้ย!? เฮ้ย!?
เอารูปความกว้างสัก 5-600 หน่วยก็พอครับป้าดารา เหวอ

อ้าว แก้แล้ว เจ๋ง

รูปนี้ถ้าตั้งค่าเวลาถ่ายให้มันมืดกว่านี้ จะเก็บรายละเอียดของตึกที่สูงที่สุดได้ชัดเจนกว่าครับ ไหว้
เชื่อว่าในจอของกล้องมันคงเห็นได้ไม่ชัด ไม่ใหญ่พอ
ก็เลยต้องทดลองถ่ายหลายๆ ครั้งโดยตั้งค่ามากน้อยต่างกันไปครับ (เป็นผมถ่ายเล่นๆ ก็ขี้เกียจทำ กร๊าก)

แบบนี้พอใช้ได้ไหมคะ

หน้า: [1] 2 3