หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: หมายเลขห้า : Book สบายดี  (อ่าน 39970 ครั้ง)
ตามพี่อุ้ยเลยค่ะ

บุ๊คขยันแฮะ แถมทำสวยอีกต่างหาก  เอือม

there are no regrets in life, just lessons . .
 ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ ไหว้

ไม่ได้ขยันอะไรเลยพี่จั๊ว อารมณ์อยากทำ สนุกดี
แต่แบบภาษาปะกิตยังไม่เวิร์กเลย ฮือๆ~

พวก พ ฟ ลองลากไส้ลงมาอีกดูครับ
เห็นว่าเส้นบางของมันดูเหนื่อยเกินไปหน่อยเหมือนจะขาดใจ

แต่ไม่รู้จะแก้ไง โยนขี้ให้บุ๊คละกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอิ้ว ไอ้มืดหมี

มีใครเคยเห็นฟอนต์ประมาณนี้ไหมคะ ได้แนวคิดมาจากป้ายหน้าโรงพยาบาล
แล้วเอามาโมใหม่ เพิ่งได้แค่นี้เอง ตั้งใจจะให้ชื่อ ธ
ไม่ได้ทำฟอนต์ซะนาน ขอคำแนะนำติชมด้วยค่ะ ยิ้มน่ารัก

เห็นแต่แบบภาษาอังกฤษ แต่ไทยแค่คล้ายๆ

สวยดี น่ารัก  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
พฟผฝฬผมว่าน่าจะทำหยักมนนะครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อ้าว ตูลบหยักมนไปแล้วนี่หว่าเคน ฮือๆ~
เลื่อนตูด พ.พานลงมาแล้วด้วย เดี๋ยวค่อยเอามาให้ดูอีกที

ขุดฮะ!

ตั้งสติดีแล้ว ร้างหลายปีได้เวลาขุด
รื้อฟอนต์ชุดนี้มาขึ้นโครงใหม่หมดเลย
โครงเก่าอันตรธานไปกับฮาร์ดดิสก์ลูกเก่าไปเรียบร้อยแล้ว
อาศัยไอเดียเก่ามาปรับปรุงใหม่บางตัว
บางตัวก็ยังแก้ได้ไม่ถูกใจเลย
เสร็จ ก-ฮ กับสระบางตัวแล้ว เอามาแปะขอความเห็น + กดดันตัวเองนิดนึงค่ะ ยิ้มน่ารัก

สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยมาก

ภาษาอังกฤษยังไม่ได้คิดเลย แต่ทำไทยไปแล้วนึงถึงฟอนต์เกมยิงไข่แฮะ

ตอนนี้มีปัญหา ญ.หญิง หายค่ะ
ไม่โชว์ใน quick test พอเซฟเปิดใหม่ที่ขึ้นพาธไว้ก็หายกลายเป็นตัวเทาๆ
ใช้เทมเพลตลุงพล 3.001 ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ portable fontlab หรือเปล่า
มีใครเคยเจอปัญหานี้ไหมคะ

ปล. ยังไม่ได้ลองเจนฟอนต์ออกมาดูนะ

// ลันล้า ขอบคุณลุงโอ๋ค้าบบบ

เป็นฟอนต์ที่หนุกหนานจัง  กรี๊ดดดดด

กล้าหาญมาก นะนะนะ

ลองดูเรื่องเส้นบางๆ นะ
ถ้าบางแล้วก็บางให้สม่ำเสมอกันในหลายๆ ตัว
คือตัวที่สามารถบางได้มากกว่านี้ก็ลองแย็บๆ ดู
หรือถ้าจะไม่บางเฉียบแบบ พ ฟ ก็ลองเกลี่ยๆ ให้ดูเป็นชุดเดียวกันจ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เหมือนจะบอกว่าหน้าด้านมาก แต่เราหาแคร์ไม่ กร๊าก
เรื่องเส้นบางนี่เดี๋ยวจะลองดูฮะพี่ หมายถึงพวกก้านหัวแนวจ.จาน ต.เด่า
ใส้ท.ทหารอะไรประมาณนี้เปล่า

ตอนนี้รู้สึกดูรวมๆ แล้วพ.พานไม่เข้าพวก แต่ก็ชอบมันนะ
ไม่แน่อาจจะปรับพ.พานแทนก็ได้  กร๊าก

รวมๆ สวยหมดแล้ว รีบๆ อยากโหลด ยิ้มน่ารัก

สวย กรี๊ดดดดด

Reading Learning & Sharing
หน้า: 1 [2] 3 4