หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวจ๊ะถามเรื่องคดีประกิตเผ่าที  (อ่าน 41605 ครั้ง)
ไอ้เจ้าปริมาณสารอีเฟดรีน 200 เปอร์เซ็นต์นี่มันมาจากไหนได้มั่งจ๊ะ
คือเป็นลูกศิษย์ของ อาจารย์ประกิตเผ่ามาตั้งแต่วัยไฟนอลสกอร์
อาจารย์เผ่าแกเป็นลูกชายของอาจารย์ช่วง ทมทิตชงค์ เจ้าของ
โรงเรียนกวดวิชาชื่อดัง Applied Physics ซึ่งเด็กวิทย์คณิตส่วนใหญ่
น่าจะรู้จัก

ส่วนตัวชอบแกมาก หน้าตาก็หล่อ มุขก็เยอะ สอนก็ดี ไม่เห็นจะออกอาการ
แอ๊บโรคจิตสักนิด ข้ามเรื่องคดีมีชู้อะไรของอาจารย์แกไป มาถาม
เรื่องสารอีเฟดรีน 200 เปอร์เซ็นต์ของอาจารย์ประกิตเผ่านิดนึง
ว่าสารนี้มันกินเข้าไปได้ไหม แล้วทำไมถ้ามีปุ๊บ รพ.ศรีธัญญา
ถึงโพล่งว่า อาจาร์เผ่าแกป่วยเป็นจิตเภทล่ะ ตอบเค้าทีนะหมอแมว
สงสารอาจารย์เผ่ามากๆ เศร้า

ปล ที่สงสัยคือ สารนี้แบบเจอแอบให้กิน หรือ กินเอง หรือเกิดจากการเทค
เข้าไปในร่างกายได้ไหม อ่านข่าวแล้วเหมือนว่า สารนี้ถูกสร้างขึ้นมา
เองในคนป่วยจิตเภทเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2007, 09:14 น. โดย ปุกปุก » บันทึกการเข้า
พี่ปุก แนนว่าถ้าเอาไปไว้ในจู๋นี้อาจจะได้รับคำตอบเร็วกว่า(มั้ง)นะ  ฮิ้ววว

หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-

เหมือนว่า ถ้าอยากให้หมอแมวตอบอะไรก็ไปที่นี่เลย ตอบได้ทุกอย่าง (อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2007, 12:13 น. โดย [เอ๊ะไอ้นี่][~ » บันทึกการเข้า

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
พี่ปุก ฮือๆ~

อ้อ Ephredine อยู่ในกลุ่มยาแก้หวัดแก้ไอ แต่เป็นยาควบคุม
ถามว่าฉีดได้ไหม ฉีดได้ แต่โดยมากที่พบกัน คือการกินยาหรือเสพยาที่มีสารพวกนี้เข้าไป ในคนบางกลุ่มจะใช้ยาตัวนี้แบบกินนี่แหละเป็นสารกระตุ้นประสาทให้รู้สึกสมองปลอดโปร่ง
จะฉีดก็ได้ครับ แต่เสี่ยงสูง
ถ้ามีคนบอกว่าฉีดเข้าไปเพื่อให้มีผลออกมาว่าเสพยา ก็เป็นเรื่องที่แปลก เพราะสารตัวนี้มันออกฤทธิ์ต่อระบบประสาทมาก การฉีดไม่ปลอดภัย

ไม่อาจให้ความเห็นครับ เพราะเราไม่รู้อะไรเลย แต่มีความเป็นไปได้ที่พอจะนึกออก
1. ป่วยจริง
1.1 เป็นBipolar disorder หรือ Paranoid , Delusion  กลุ่มนี้ถ้าไม่ใช่คนใกล้ชิด หรือไม่ใช่จิตแพทย์ เอาไปดูไม่มีทางรู้เลยครับว่าเป็นบ้าหรือไม่บ้า หมอทั่วๆไปยังไม่สามารถบอกได้เลย เพราะพวกนี้ไม่มีอาการให้เห็นชัดเจน ใครไม่รู้นึกว่าแค่คนอารมณ์ดี
1.2 เสพยาเกินขนาด ไม่ว่าจะโดยตนเองหรือผู้อื่น
1.3 มีความผิดปกติอยู่เดิมบ้างไม่ถึงขั้นเป็นโรค แล้วโดนกระตุ้นด้วยอะไรบางอย่าง เช่นการใช้ยา หรือความเครียด แล้วทำให้เกิดอาการ

2. ไม่ได้ป่วยจริง
2.1 โดนจับขังโดยความร่วมมือของหมอและญาติ
2.2 หมอโดนหลอก โดยคนไข้โดนทำอะไรบางอย่างให้บ้า

แนวโน้มผมเชื่อ1.1ครับ เพราะไม่มีอะไรจะมาค้าน
ไอ้ที่ตำรวจบางคนออกมาเย้วๆว่าคุยกันแล้วไม่บ้า เป็นแค่การคาดเดาครับ พอๆกับตำรวจทำสำนวนคดี แล้วหมอไปบอกว่าตำรวจเขียนสำนวนผิดหลักเขียนภาษาไทยไม่เป็นแหละครับ

ฮิ้ววว

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
มาต่อในจู๋นี้โดยเฉพาะก็ได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่มีข้อมูลเพิ่มเลยแฮะ ไม่รู้จะถามอะไร

คุณเปมิกาเกี่ยวอะไรกับหมอประกิตเผ่าคะ

ลูกศิษย์ครับ

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
ที่กลายมาเป็นเพื่อนสาวคนสนิท

there are no regrets in life, just lessons . .
ไอ้เจ้าปริมาณสารอีเฟดรีน 200 เปอร์เซ็นต์นี่มันมาจากไหนได้มั่งจ๊ะ
คือเป็นลูกศิษย์ของ อาจารย์ประกิตเผ่ามาตั้งแต่วัยไฟนอลสกอร์
อาจารย์เผ่าแกเป็นลูกชายของอาจารย์ช่วง ทมทิตชงค์ เจ้าของ
โรงเรียนกวดวิชาชื่อดัง Applied Physics ซึ่งเด็กวิทย์คณิตส่วนใหญ่
น่าจะรู้จัก

ส่วนตัวชอบแกมาก หน้าตาก็หล่อ มุขก็เยอะ สอนก็ดี ไม่เห็นจะออกอาการ
แอ๊บโรคจิตสักนิด ข้ามเรื่องคดีมีชู้อะไรของอาจารย์แกไป มาถาม
เรื่องสารอีเฟดรีน 200 เปอร์เซ็นต์ของอาจารย์ประกิตเผ่านิดนึง
ว่าสารนี้มันกินเข้าไปได้ไหม แล้วทำไมถ้ามีปุ๊บ รพ.ศรีธัญญา
ถึงโพล่งว่า อาจาร์เผ่าแกป่วยเป็นจิตเภทล่ะ ตอบเค้าทีนะหมอแมว
สงสารอาจารย์เผ่ามากๆ เศร้า

ปล ที่สงสัยคือ สารนี้แบบเจอแอบให้กิน หรือ กินเอง หรือเกิดจากการเทค
เข้าไปในร่างกายได้ไหม อ่านข่าวแล้วเหมือนว่า สารนี้ถูกสร้างขึ้นมา
เองในคนป่วยจิตเภทเลย

ยังงงๆ ตรง
- อดีตอาจารย์ฟิสิกส์ห้องคิง รร. เตรียม
กับ
- อาจารย์คณะวิทยาศาสตร์ จุฬาฯ

มาจากไหน 
ข้อแรกถ้าหมายถึงเป็นเด็กห้องคิง รร. เตรียม  ก็น่าจะถูก
หรือหมายถึงคุณพ่อ คือ อจ.​ ช่วง  เป็นอดีต อจ.​เตรียม  ก็คงใช่
แต่คงไม่ได้หมายถึงตัว อจ. ประกิตเผ่า เองเป็นอดีต อจ. เตรียม

ข้อที่สองยิ่งงงใหญ่
ถ้าหมายถึงคุณแม่ อจ. เป็นอาจารย์คณะวิทยาฯ​ จุฬา  ก็คงใช่  สอนวิทย์ทั่วไป
แต่ไม่เคยได้ยินว่า อจ.​ประกิตเผ่า เป็นอาจารย์คณะวิทยาฯ​ จุฬา

จับมารวมกันได้ไงเนี่ย  งง
โฆษณาแอพพลายหรือเปล่าคะ งง

//ทำไมต้องไปวุ่นวายกับครอบครัวเขา
หมายถึงคุณคนนั้นนะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตอนที่ภรรยาของหมอให้สัมภาษณ์ ผมได้ยินคำว่า "ดิชั้นเป็นภรรยาที่ถูกต้องตามกฎหมาย" ชัดเจอนเหลือเกิน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เนอะ เกย์แอบ
นึกว่าจะคิดอยู่คนเดียว

โฆษณาแอพพลายหรือเปล่าคะ งง

//ทำไมต้องไปวุ่นวายกับครอบครัวเขา
หมายถึงคุณคนนั้นนะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

อ่ะ..​ ใช่  โฆษณาของ appliedphysics
http://www.appliedphysics.ac.th/aboutall-t.php
ตัดมาบางส่วนทำให้เข้าใจผิด

คนที่บ้านรู้จักกับคุณพ่อคุณแม่ อจ.​ประกิตเผ่า  ก็ยังยืนยันว่าพ่อแม่เขารักลูกมาก
ไม่เชื่อว่าแม่จะทำกับลูกได้อย่างที่เป็นข่าว
เรื่องภรรยาให้สัมภาษณ์ เล่าให้ฟังหน่อยครับ มีให้ดูไหมเอ่ย กรี๊ดดดดด

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ผมคิดว่า ...... ไม่รู้ว่าจะพิมพ์อะไรดีเลย~
ปล. ไปลงคอร์สปิดเทอมกับเค้าไว้น่ะ (vdo) ฮือๆ~

ไม่ต้อง [+] เพราะมันไม่แนว
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10