หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋ ไอทีวี  (อ่าน 46480 ครั้ง)
เที่ยงคืนนี้แล้วสินะ จอจะดำ  ไอ้มืดหมี

เพื่อนแอนบางคนจะขาดรายได้หรือเปล่านะ  ฮี่...

น่าสงสารพนักงานเหมือนกันนะ นั่งตากแดดร้องไห้กันใหญ่เลย

สวัสดีชาวโลก  สีน้ำเงินหม่น
บีบน้ำตากันสุดๆ ฮิ้ววว

(เที่ยงคืนพรุ่งนี้ (พุธ > พฤหัส) นี่ครับ ... ละเปล่า)
เราไม่ได้สงสารนักข่าวนะ เราสงสารผู้ผลิตรายการน่ะ  ฮือๆ~  โธ่ โธ่ สาระแน (จังดึก)  แย่เลย ดีนะน้องเราชิงออกมาซะก่อน  ฮิ้ววว  แต่คนอื่นน่ะสิ

อีกสองสามชั่วโมงข้างหน้านี้แล้วล่ะ  น่าเปิดโทรทัศน์ดูช่องไอทีวีนะ   เราว่าเรตติ้ง กระฉูดอย่างไม่เคยเป็นมาก่อนแน่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2007, 21:03 น. โดย sunisa » บันทึกการเข้า

เค้างดให้ออกอากาศสามเดือนใช่ป่าวอ่ะ งง งง

เห็นเค้าบอกว่า อสมท.  จะเข้ามาควบคุมให้   งง งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2007, 21:11 น. โดย โจ้ ๆ » บันทึกการเข้า

Jo * W h o : ...
สงสารคนที่ทำงานด้วยจิตวิญญาณสื่อครับ
แต่สังเวชพวกที่ต่อสู้เพื่อจะกอบโกยผลประโยชน์ต่ออย่างเดียว
ตะกี้คุยกันในนี้ครับ
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=6542.msg524732#msg524732

ซึ่งตอนนี้ ตูดูหนังอยู่ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เสียดายอยู่ 2 รายการ
สาระแนจังดึก กับ ก๊อก ก๊อก ก๊อก

ที่เหลือไม่เคยดู  ฮิ้ววว

<3.
สงสารคนที่ทำงานด้วยจิตวิญญาณสื่อครับ
แต่สังเวชพวกที่ต่อสู้เพื่อจะกอบโกยผลประโยชน์ต่ออย่างเดียว

เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ

เห็นข่าววันนี้ว่าปิด สามวัน เพื่อพิจารณาว่าจะปิดต่อหรือจะเปิดให้ อสมท. เข้าควบคุมแทนนะ  ซึ่งผลอาจจะออกมาเป็นปิดต่ออีกเดือน สองเดือน หรือสามปี ก็ได้  แต่ว่าล่าสุดเห็นว่า พนักงานไอทีวียื่นร้องให้ศาลใต่สวนฉุกเฉิน เพิกถอนคำสั่ง   พรุ่งนี้ 09.30 น. น่ะ  

ซึ่งก็หมายความว่า ถ้าศาลพิจารณาให้เพิกถอน   ไอทีวี  มันก็จะกลับมา  ........  อีกครั้ง

เสียดายอยู่ 2 รายการ
สาระแนจังดึก กับ ก๊อก ก๊อก ก๊อก

ที่เหลือไม่เคยดู  ฮิ้ววว

ม่ายเฉียดายวายโซนหงอ กรี๊ดดดดด
เกิดอะไรขึ้นกับไอทีวีครับ งง

เมื่อกี้ฟังวิทยุบนเนต ก็มีการเปิดเพลงให้กำลังใจไอทีวีด้วย
งง

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ช่างมันแล้วครับ ความผิดของผู้บริหารแท้ๆ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
มันเป็นประวัติศาสตร์เหมือนกันนะเนี่ย เกิดมาไม่เคยเจอ

ตอนนี้ก็มีแต่พนักงาน ไอทีวี เต็มหน้าจอ

ทีแรกที่บักโตบอกก็เออ น่าสนใจดีแฮะ
เลยกดเข้าไปดู

แล้วก็เจอแต่ข่าวช่วงอำลาอาลัย
ข่าวบันเทิงก็อาลัย
ข่าวต่างประเทศก็อาลัย อี๋~

ในฐานะคนทำคงอาลัยจริงๆ แหละครับ
แต่ในฐานะคนดู นี่มันอะไรกันวะเนี่ย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

มีเจ้านายไม่ดีลูกน้องก็ซวยอย่างนี้แล

งบน้อย
แล้วมาโทษรัฐบาล
เค้าก็ทำไปตามกฎหมาย

ตอนนี้ก็เอาแต่ด่าสื่อมวลชนอื่นว่าไม่ดี

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 14