หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไขไฟล์ pdf  (อ่าน 27312 ครั้ง)
ผม scan เอกสาร 76 แผ่นเป็น pdf ครับ
ทีนี้มันเกิดมี 3 แผ่นกลับหัว

มันพอจะมีวิธีดึงหน้านั้นออกมาแก้ได้มั้ยครับ

ลองเปิดจาก photoshop แต่มันดันเซฟกลับเข้าไปไม่ได้
ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้ด้วยไอ้ PDF เนี่ย

ใครมีประสบการณ์หยั่งงี้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
(เดี๋ยวบ่ายต้องไปรับน้อง งานไม่เสร็จ  ฮือๆ~)

ที่เค้าทำเป็น pdf กัน เพราะมันแก้ไขไม่ได้ไงครับเต่า  ง่ะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เวรกรรม  ฮือๆ~

76 แผ่น
พอไหว เต่า (เหรอ) ดึง 3 ไฟล์นั้นออกมากลับหัวใน Photoshop นะ
แล้ว save ไว้ต่างหากก่อน (เป็น JPEG)

โดยที่ไฟล์เดิมนั่นน่ะ ลบไอ้ 3 หน้านั้นทิ้งซะ
แล้วจำไว้ด้วยว่ามันอยู่ตรงไหน  เดี๋ยวจะใส่อันใหม่เข้าไปผิด

ทีนี้ก็ Import มันเข้ามาทีละอันๆ
เลือกนามสกุลว่า จะเอา JPEG นะ แค่นั้นล่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
มันตัดออกยังไงอ่ะครับ
ใช้ Adobe reader ตัดออกได้ป่ะครับ

สอนหน่อยครับพี่
สมมุติว่ามันเป็นหน้า 1-3 ก็ใช้วิธีการ Delete Page 4-76 ทิ้งไปซะ
แล้วก็ save as หน้า 1-3 ไว้

ใช้ Photoshop เปิดมันทีละหน้าๆ แล้ว save เป็น JPEG

วิธีเอาเข้า Acrobat ก็ใช้ Import  File น่ะแหล่ะ
แต่เลือกนามสกุลเป็น JPEG แล้วก็ Import เข้ามา

เวลาลบหน้าด้วย Acrobat ใช้การ Save as นะ
อย่ากด Save ถ้ากดไปล่ะก็ ซวยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2007, 11:29 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

หมายถึง เปิด 76 หน้า ใน photoshop  แล้วทำ pdf ใหม่เลยใช่ป่ะครับ
มีกี่แผ่นที่กลับหัว???? และจะแก้ไข
ถ้ามี 3 หน้าที่กลับหัว แล้วเราจะแก้

ก็ save as แค่ 3 หน้านั้น
แต่ถ้ามันกลับหัว 76 หน้า.....

ผูกคอตายได้  ฮิ้ววว

มีกี่แผ่นที่กลับหัว???? และจะแก้ไข
ถ้ามี 3 หน้าที่กลับหัว แล้วเราจะแก้

ก็ save as แค่ 3 หน้านั้น
แต่ถ้ามันกลับหัว 76 หน้า.....

ผูกคอตายได้  ฮิ้ววว

เปิดอ่านธรรมดาแล้วกลับจอคอมจะง่ายกว่า  ฮิ้ววว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มี 3 แผ่นครับ
ตอนนี้หน้า 38  42  49 แค่นี้
ปัญหาคือลบทิ้งยังไม่ได้ แล้วก็ยังหาปุ่ม import ไม่เจอ  ง่ะ(Adobe reader 7.0)

โปรแกรมในเครื่องมันมีแค่นี้อ่ะครับ(เครื่องโรงเรียน)
ส่งให้พี่โก้กลับให้ได้ป่ะครับ  กรี๊ดดดดด
(Adobe reader 7.0)

เอือม ครับเต่า

ก็เลยถามตะกี้ว่ามันกลับได้เหรอ  ฮือๆ~
ไม่ต้องแล้วครับ  ฮือๆ~

ขอบคุณทั้งสองคน + คนละหนึ่งครับ
แก้บานเลย  ฮือๆ~ ฮือๆ~
เจอตอน nsc
http://tanjai.siamdev.net/

เป็น ocr ไม่รู้จะช่วยได้มากแค่ไหน  ยิ้มน่ารัก

////
อ้าว มันกลับหัวเหรอ นึกว่าจะแก้ข้อความ  ไอ้มืดหมี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2007, 12:16 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
นี่ไงบักเต่า  อยู่ใน Document - Delete Page จะลบหน้าไหนก็กำหนดเอา
จะเพิ่มไฟล์ก็ Insert Page  ลืมไป ไม่ใช่ Import  ง่ะ

หน้า: [1] 2