หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: TAG TAG TAG  (อ่าน 19744 ครั้ง)
ถ้าใครเล่นบล็อกอยู่ คงจะเคยโดน Tag กันมาแล้ว (ประมาณว่าสารภาพความลับที่ไม่เคยเปิดเผย หรือพูดถึงเพลงที่ตัวเองชอบฟัง) แล้วตัวเองก็เล่นบล็อกกับเค้าเหมือนกัน แล้วก็โดน Tag ตามระเบียบ เห็นคำถาม Tag มันน่าสนใจดีเลยเอามาลงที่นี่ด้วย (จะเล่นด้วยก็ได้นะ…แต่จะมีคนเล่นรึเปล่าเนี่ย)

อันนี้เลือกมา 22 ข้อจาก 50 ข้อ (เห็นว่ามันเยอะเลยเลือกเอาแค่นี้พอ)

1. นี่ใคร
คนที่เธอกำลังถามไงล่ะ

2. ทำอะไรอยู่
กำลังพิมพ์ตอบคำถามอยู่เนี่ย (ถามทำไม)

3. เกิดวันที่เท่าไหร่อ่ะ...
วันที่แม่ตัวเองคลอดจ๊ะ

4.ชอบกินไอติมรสอะไร
รสอร่อยๆ

5. คิดว่าตัวเองเรียนเก่งไหม
เก่งมั้ง

6. เก่งวิชาอะไร
วิชาหาเรื่อง เอ้ย! ไม่ใช่
(คิดว่า) เก่งวิชาภาษาไทยจ้า

7. เพื่อนสนิทชื่ออะไร
ถ้าเราจะเข้าข้างตัวเองนะ ว่าเราสนิทกับเค้า แต่ไม่แน่ใจว่าเค้าจะยอมสนิทกับเราด้วยหรือเปล่า ก็ แอน แอมป์ โบว์

8. แล้วเพื่อนเพศตรงข้ามที่สนิท
อันนี้ไม่ค่อยอยากตอบ เพราะมีเพื่อนเพศตรงข้าม แต่ไม่สนิทเท่าไหร่

9.ชอบเพลงไหนเป็นพิเศษในตอนนี้
Loving You ของ KennY G เพลงอะไรก็ไม่รู้หวานเป็นบ้า

10. ถ้าให้เลือกมีแฟนได้
ไม่ล่ะ แค่นี้ก็กลุ้มจะแย่อยู่แล้ว ถ้าให้เลือก ขออยู่คนเดียว ทะเลาะกะหมาแมวดีกว่า อย่างน้อย มันก็เถียงเราไม่ได้

11. อยากแก้นิสัยข้อไหนของตัวเอง
ขี้เกียจ

12. ทำไมล่ะ
จะได้ขยันๆ ตอบคำถามนี่ไง อ่ะ! ไม่ใช่ จะได้ทำงานทำการตามทันเค้ามั่ง

13. เหนื่อยไหมเนี่ย ที่ตอบมา
แล้วเหนื่อยมั้ยคะเนี่ยที่ถามมา

14. เกลียดเพื่อนแบบไหนมากที่สุด
คนที่เกลียดไม่นับเป็นเพื่อนหรอก (นี่พูดจริงๆ นะ)

15. จะทำยังไงกับเพื่อนที่เห็นแก่ตัว
ใครๆ ก็เห็นแก่ตัวกันได้ทั้งนั้น ถ้าไม่น่าเกลียดเกินไปก็อาจจะช่วยเค้าเล็กๆ น้อยๆ
(แต่ถ้ามากไปก็เลิกคบ)

16. ถ้าเรามีแฟนแล้ว แฟนไปชอบคนอื่นอยู่ทำยังไง ต่อยเลยไหม
ไม่ชอบความรุนแรง ถ้าเจอตรงไหนก็จะตบเลย อ่ะ! ไม่ใช่
ก็ถามให้มันเคลียร์ๆไปเลยดีกว่า

17. แล้วถ้าเราไปชอบคนอื่นมั่งล่ะ
ถ้าเอาจริงๆ ก็คงจะเก็บเงียบล่ะมั้ง (ทีตัวเองก็เก็บเงียบเหมือนกันแหละ)

18. เป็นคนขี้งอนไหม
ทั้งขี้งอนทั้งขี้หงุดหงิดเลยล่ะ

19. แล้วชอบง้อคนอื่นหรือเปล่า
ไม่ชอบ แต่บางครั้งก็ต้องง้อกันบ้างเพื่อรักษามิตรภาพ

20. สถานการณ์ไหนที่ไม่ค่อยชอบ
หมาเห่าไม่หยุดในตอนอ่านหนังสือ (รำคาญ)

21. คุณคิดว่าคุณเป็นคนยังไง…
เป็นคนดี มีน้ำใจ ใฝ่คุณธรรม ค้ำจุนโลกา (เว่อร์ล่ะ)
สรุปคือเป็นคนธรรมดาที่มีทั้งข้อดีและข้อเสียพอๆ กัน

22. และ คุณคิดว่า คนอื่น คิดว่าคุณเป็นคนยังไง
เรียบร้อย ใจเย็น พูดจาไพเราะกับคนที่น่ารักและน่าคบ
(แต่เบื้องหลังไม่ได้เป็นอย่างนั้นนะ บอกไว้ก่อนเลยว่า เบื้องหลังฉันเป็นสิว อิๆ)

จะละโว้มั้ยน้อ…

กรี๊ดดดดด  โคตร....เลย

จงเติมคำในช่องว่าง  (อิอิ)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เหมือนแนวววว กระจู๋แนะนำตัวเนอะครับ แต่อันนี้ตอบแบบกวนได้  (อิอิ) (อิอิ)
เล่นบ้างละกันนะครับ

1. นี่ใคร
อาร์ษครับบบบบบ

เฮ้อ ยังไีงดีล่ะ มันเปลี่ยนแปลงเสมอ

29/12/253X ครับ

รสถั่วดำครับ (แหะๆ ที่จริงชอบมะนาวครับ)

เก่งมากๆเลยล่ะ

วิชาคอมพิวเตอร์ครับ

น้องเย ครับ
อ่อ เจษอีกคนนึง

8. แล้วเพื่อนเพศตรงข้ามที่สนิท
น้องจิ๊กนะครับ เดี๋ยวเอาภาพมาอวด

พรหมลิขิต กับคนหลงทางครับ

คำถามคือ ?

11. อยากแก้นิสัยข้อไหนของตัวเอง
เกรียนครับ

12. ทำไมล่ะ
เห็นเขาเลิกเกรียนกันแล้วอ่ะ ไม่อยากเด่น

สุดๆเลยพี่

14. เกลียดเพื่อนแบบไหนมากที่สุด
เพื่อนที่ไม่รักษาสัญญาครับ

15. จะทำยังไงกับเพื่อนที่เห็นแก่ตัว
เลิกคบ

16. ถ้าเรามีแฟนแล้ว แฟนไปชอบคนอื่นอยู่ทำยังไง ต่อยเลยไหม
ไม่ล่ะครับ ถ้าเขาอยากมีความสุข เราจะทำให้เขาเจ็บปวดกับการที่เรารั้งเขาไว้ทำไม

17. แล้วถ้าเราไปชอบคนอื่นมั่งล่ะ
เก็บเงียบบบบบ

บางครั้งนะครับ

บางครั้งเหมือนกัน

เกิดเหตุทะเลาะวิวาท หรือเหตุการณ์ตึงเครียดครับ

นิสัยเสียมากครับ หาความดียาก

22. และ คุณคิดว่า คนอื่น คิดว่าคุณเป็นคนยังไง
โห่ไอ้อาร์ตนะแม่ง อวดเก่ง อย่างโน้นอย่างนี่ ฉอดดดดๆๆๆๆๆ

อ่ะ ได้มาแล้วภาพเพื่อน

คนแรกเพื่อนผู้หญิงนะครับ ชื่อ น้องจิ๊ก

คนนี้คงเคยเห็นกันบ่อยๆ เยครับ (ที่จริงดำกว่านี้นะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2007, 12:00 น. โดย AAArTTTeRRR » บันทึกการเข้า
เฮ้ยอาร์ท จับมือ

ดำเหมือนกัน ไอ้มืดหมี
ความจริงบอร์ดฟอนต์น่าจะมีฟังก์ัชั่น กระทู้ระเบิดตัวเองนะ
จะได้ไม่เขิน ลันล้า   เติมคำในช่องว่าง "ล....ว้"

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
เพราะมันเป็นช่วงปิดเทอมใช่ไหม งง
 ฮิ้ววว

แล้วเกี่ยวไรกับช่วงปิดเทอมล่ะเจ๊ปุก โวย

because we always.....expecting
 (เหงื่อแตกพลั่ก)

เพราะมันเป้นช่วงปิดเทอม  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เมื่อก่อนเล่นกันเยอะนะ แนวๆ นี้หน่ะ เช่น
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=467.0

เล่นอีกจะเป็นไรไป

1. นี่ใคร
โอ้เอ้

เฝ้าร้านเน็ต

18

รสรวม

เก่งสลับโง่

ไม่ได้เรียนแล้ว

ปิ๊ก

... มีแต่เพื่อนชายนะที่สนิทจริงๆ

ผูกพัน บอยตรัย

คำถามไม่ชัดเจน ไม่ตอบ

ขี้เกียจ

12. ทำไมล่ะ
ก็มันขี้เกียจ

นิดหน่อย

เพื่อนกิน

ทำใจ ทำทาน

เศร้าเลย

เอ่อ ..

น้อยใจมากกว่า

ถ้าเราผิดนะ ง้อ

คับขัน ต้องตัดสินใจเร็ว

เรื่อยเปื่อยไปวันๆ เงียบๆ

อ้วน..

จะละโว้มั้ยน้อ…
ละโว้

Today you , Tomorrow me.
ตบหัวแล้ว ลูบหลังนะเนี่ยเฮีย ฮี่ๆ

ฮิ้ววว

ก็มาไม่ทันได้ดูนิ
1. นี่ใคร
เล่นคอม

30 เมษา

ช็อคชิบ

แล้วแต่อารมณ์

สุข

แล้วไง

รร.ชายล้วน

ต้นมะนาว

ก็จะมี

ทุกอย่าง

แย่ทุกอย่างไง

12. ทำไมล่ะ
เสียเวลามากกว่า

ที่ไม่ใช่เพื่อนจริงๆ

ดัดหลัง

ดัดหลัง

และก็ดัดหลัง

ใช่

ไม่

ตอนนี้

ไม่ดี

ดี

(ตอบให้แนว)
1. นี่ใคร
จั๊ว

ว่าจะไปเก็บของกลับบ้านอยู่ เยอะมาก  ง่ะ

4 มกราคม

only mint กับ รสพวกเชอร์เบท

เรื่อยๆ เก่งเป็นบางโอกาส

สังคม ศิลปะ

แอม ปอย นุ้ย อิ๊ง กิ๊ง ชา เอ

ไอเตี้ยอุ้ย

อากาศร้อนๆ - tattoo colour , อยากจะเข้าใจ - เก้าอี้มีแขน

ก็คงจะมี

หงุดหงิดง่าย กับ ห่วงคนอื่นมากเกินไป

12. ทำไมล่ะ
ก็มันไม่ชอบน่ะ ทำให้ตัวเองไม่มีความสุข

เรื่อยๆ

เห็นแก่ตัว ไม่คิดถึงคนรอบข้าง ให้ความสำคัญเพื่อนไม่เท่ากัน

ก็คงต้องนิ่งๆกันไป...ถ้าทนไม่ไหวก็ไม่ยุ่งด้วย

.....จบ

.....ก็จบ

บ้าง แล้วแต่ช่วง

ถ้าตัวเองไม่ผิดจะไม่เคยง้อเลย...แม้แต่เพื่อนสนิทก็เถอะ

ต้องอยู่คนเดียวในที่ๆไม่คุ้นเคย...ไม่ก็อยู่กับคนรู้จักเยอะแยะแต่รู้สึกว่าตัวเองไม่ไ้ด้อยู่ที่ไหนเลย

ก็คนธรรมดาคนหนึ่งละนะ

???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2007, 20:26 น. โดย จั๊วจ่ะ » บันทึกการเข้า

there are no regrets in life, just lessons . .
.....จบ

.....ก็จบ

ง่ะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7