หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยตอบคำถามหนูหน่อยดิ่  (อ่าน 11033 ครั้ง)
พี่ค่ะแอนิเมชั่น มีกี่เทคนิคค่ะ แต่ละเทคนิคสร้างอย่างไรค่ะ แล้ว ใน1วินาที จะมีซักกี่เฟรมค่ะ ในแฟรชมันเป็น 12เฟรมต่อวินาที แต่จริงๆแล้วสมควรเป็นเท่าไหร่ค่ะ
อนิเมชั่นมีกี่เทคนิค
- ตอบไม่ได้ครับ เยอะมาก
เทคนิคแต่ละอย่างสร้างอย่างไรค่ะ
-ตอบไม่ได้ครับเยอะมากเช่นกัน

ส่วนเฟรมที่เหมาะสมต่อการทำ 24-25 เฟรมต่อวินาทีนะครับ
ถ้าจะทำแบบหนังโรง ซัดไปซัก 60 เฟรมก็ได้ แต่วินาทีเดียวต้องทำภาพถึงหกสิบภาพอวกแตกพอดี

ถ้าน้องสมัครสาวก และเข้าพวกกระทู้โชว์แฟลช จะเห็นการทำแฟลชหลายๆเทคนิคครับ
(ปล.ฟอนต์ไฟเตอร์ ตูทำเองนะ  ว้าววว)
เรื่องเทคนิคนี่ ลองอ่าน นี่ ดูละกันครับ หัวข้อ animation technique

เปิดดิกแปลเอานะครับ แปลมาให้ไม่เป็นเหมือนกัน  ฮือๆ~

... กอล์ฟจ๊ะ
ของอรแล้วแต่ความขยันค่ะ

ขยันมากเฟรมมาก
ขยันน้อยก็เฟรมน้อยตาม  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
หมีมาแล้วครับ สาระหมด เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ  ฮือๆ~
มีหลายเทคนิคครับ   แต่ ถ้าโตหน่อย  แนะนำให้ไป เทคโน ครับ 

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 กร๊าก....................................

หา?  ง่ะ

นี่เตรียมขำไว้ก่อนเลยเนี่ย โห้ยเซ็ง จักรีทำเราผิดหวัง
อรก็เคยทำนะอนิเมชั่นเนี่ย
 เหลือบ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ลืม  เกย์ออก
 หน้ามึน

แอนิเมชั่น  มีหลายประเภท แต่ละประเภทก็มีหลายเทคนิค แต่ละเทคนิคก็มีหลายโปรแกรม  แต่ละโปรแกรมก็มีหลาย วิธีใช้ แต่ละวิธีใช้ก็มีหลายคนที่ใช้ แต่ละคนที่ใช้ ก็มีความสามารถแตกต่างกันไป

ซึ่งแต่ละความสามารถก็ ต้องอยู่ที่การฝึกฝน

สาระๆๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก
 โวย   ขำอะไรพี่  สาระนะเนี่ย.......

แล้วเทคโนล่ะ ต้องทำยังไง

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
สอบเข้าครับ    หมีโหดดดด

แล้ว เอ็ง จะขุดมาทำไมบักเคน  มุกตู มันเฉา ตั้งแต่โพสต์พี่กัมส์แล้ว.... ฮือๆ~

เทคโนก็มีหลายเทคโนนะครับแล้วแต่ความสามารถเหมือนกัน เจ๋ง

ทะเล...
หน้า: [1] 2 3