หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารหาญ...  (อ่าน 8666 ครั้ง)
เป็นทหารนี่เหนื่อยนะเนี่ย เจ๋ง
ไม่มีนะครับข้างบ้านผม โรงเรียน สหมิตศึกษา
เป็นทหารนี่เหนื่อยนะเนี่ย เจ๋ง

เหนื่อยสิครับ วิ่งทุกเช้าเลย

ทะเล...
ไม่เหนื่อยเพราะวิ่งหรอกครับ มีกิจกรรมการฝึกอื่นๆ ที่เหนื่อยกว่าวิ่งมากมาย

สำหรับทหารกองประจำการ หมดช่วงการฝึกแล้ว สบายมากครับ

อ้วนเอา อ้วนเอา ...

Today you , Tomorrow me.
อ๋อ  ฝึกเยอะก็กินเยอะใช่มั้ยครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แค่เรียนรด.ผมก็ขยาดจะตายแล้ว
ทหารเก่งอ่ะครับ เจ๋ง
อ๋อ ฝึกเยอะก็กินเยอะใช่มั้ยครับ

ฝึกน้อยกินเยอะก็มีนะครับ
 อ้วก

ทะเล...
สำหรับชีวิตทหารเล็กๆของผมผม
เหนื่อยและท้อวันนั้น ...แต่ก็ภูมิใจในวันนี้ครับ

มหาให้มหาไปหามหาถ้ามหาไม่ไปหามหาหมาจะมาหามหา
ผมไม่ได้ถูกส่งไปเฝ้าโรงเรียนครับ
แต่หน้าที่ของผม จะรวมเอาอาชีพเหล่านี้ไว้ในหนึ่งเดียว

1.แม่บ้าน
2.เลขา
3.เมสเซนเจอร์
4.คนสวน
5.โอเปอเรเตอร์
6.ช่างซ่อมคอมพิวเตอร์
7.เสมียน
8.โปรแกรมเมอร์
9.กราฟิกดีไซนเนอร์
10.ตัวตลก

อาชีพ 10 อย่างนี้กลายเป็นหน้าที่ของผม ซึ่งเรียกว่า superior เบ๊ นั่นเอง ฮือๆ~

ทหารเกณฑ์
ช่างน่าดีใจ

ตอนตูเป็นทหารช่วงที่ย้ายมาดอนเมืองนี่
โดนแต่ชงกาแฟ ถ่ายเอกสาร กวาดห้อง เทน้ำให้นาย เอือม

เออ ไปรับลูกนายที่สนามบินก็บ่อย ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมไม่ได้ถูกส่งไปเฝ้าโรงเรียนครับ
แต่หน้าที่ของผม จะรวมเอาอาชีพเหล่านี้ไว้ในหนึ่งเดียว

1.แม่บ้าน
2.เลขา
4.คนสวน
7.เสมียน
10.ตัวตลก

อาชีพ 10 อย่างนี้กลายเป็นหน้าที่ของผม ซึ่งเรียกว่า superior เบ๊ นั่นเอง ฮือๆ~

ผมไม่ต้องเป็นทหาร แต่ผมก็ทำเกือบทุกอย่างเหมือนกันนะ  หน้ามึน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ตอนแรกผมนึกว่าทหารเกณฑ์ต้องฝึกตลอดสองปี
พึ่งมารู้ตอนอ่านblogพี่แอนเมื่อเดือนที่แล้วนี่แหละครับ
ที่พัทยา ไม่มีทหารเฝ้าโรงเรียนน่ะ

แต่เห็นทหารซ้อนรถมอไซค์ตำรวจ ขับไปรอบๆเมืองๆ

จับคู่กันตระเวรตรวจรอบเมือง ตำรวจขับ(ขี่)ทหารซ้อนท้าย
ตั้งแต่ เริ่มมี คมช. แล้วล่ะ

น่ารักจริงๆ มากันเป็นคู่ๆ

แล้วอย่างนี้ ถ้าเขาติดใจอยากเป็นทหารต่อ หลัง 2 ปีแล้ว ก็ต้องมาสมัครเป็นทหารใหม่สิครับ  เอือม

1.แม่บ้าน
2.เลขา
4.คนสวน
7.เสมียน
10.ตัวตลก

ผมเรียกว่า GB ครับ General Bae แปลว่า เบ๊ทั่วไป .

ป.ล.ไม่เคยเรียน ร.ด.เลยครับ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
หน้า: 1 [2]