หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: เกณฑ์ทหาร ๑ เมษายน 2550  (อ่าน 47817 ครั้ง)
หมายเรียกของเพื่อนมาแล้ว วันที่ 8 เมษายน พุทธศักราช 2550 เดี๋ยวจะไปเชียร์กันให้ได้ใบแดง  กร๊าก
ฉีดนม ตัดจู๋ ก็ใช้ได้นะ ...

รอดแน่ๆ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม

รอดแน่ๆ

นิ้วชี้ข้างละนิ้วก็พอครับ  ลันล้า

....เป็นโอกาสดีที่จะได้รับใช้ชาติ น่าภูมิใจนะครับ  ยิ้มน่ารัก

where there's a will there's a way
ผมอ่านไปลุ้นไปด้วยเลยนะครับเนี่ย
ยังกับอ่านนิยายเลยครับ

ดีจังนะครับที่ยังผ่อนผันทัน ^^"

ส่วนของพี่แอนสุดยอดมากเลยพี่..

แต่ผมเรียน รด. ไปละครับ
คงไม่ได้ไปลุ้นอย่างพี่ล่ะ..

เรียน ร ด เหมือนกัน ยังไม่ได้ไปรับใบจบเลย ... *-*

A R R 3 E . G R A P H I C S . L A S T . D E S I G N . O N . E A R T H
จะขึ้นปี 2 แล่วว อี๋~

รอดแน่ๆ

ถ้าแขนขาเคยหักนี่ก็ได้ใช่มั้ยคะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พี่หนิงบอกว่าเดี๋ยวนี้เรียน รด. ก็ต้องเป็นทหารอยู่ดีหรอคะ
6เดือนหรืออะไรนี่

<3.
พี่หนิงบอกว่าเดี๋ยวนี้เรียน รด. ก็ต้องเป็นทหารอยู่ดีหรอคะ
6เดือนหรืออะไรนี่

เพราะฉะนั้นมานั่งลุ้นกันดีกว่า หุหุ  ฮี่ๆ

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
อ่านแล้วครับ
โดยรวมแล้วมันคุ้มมั๊ยครับ กับการรับใช้ชาติ
แต่ลืมวิชาทำมาหากิน

ทะเล...
ไม่คุ้มครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เป็นทหารเกณฑ์ โดนทำโทษหนักมั้ยครับ
ไม่หนักครับ

ตัวอย่าง - ให้ไปวิ่งรอบหมา 100 รอบ
แล้วจ่าแกก็ชี้ไปที่หมาที่ยืนอยู่กลางสนามฟุตบอล

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โห โหดจริงครับ

ดีแล้วที่ผมเรียน รด. ต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2007, 19:41 น. โดย เoิร์ธ » บันทึกการเข้า
มาดูช้าไปหน่อย
อย่างที่ตาแอนบอก ก็คือ ผ่อนผันไม่ทันแล้วครับ
อย่างเช่นรุ่นน้องผมที่เรียนวิศวะคอมที่ มอรังสิต เหลืออีกเทอมเดียวก็จะจบแล้ว
แต่ต้องมาเกณฑ์ทหารถึงสองปี ครับ
แต่ถึงผ่อนผันไม่ทัน มันก็โอกาสติดน้อยครับ เรื่องส่วนสูงและเรื่องดวงในการจับใบดำใบแดงครับ
จะรอลุ้นครับ ติดไม่ติด รายงานผลด้วยนะ เจ๋ง

ทหารเกณฑ์
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12