หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24

ผู้เขียน หัวข้อ: งานสัปดาห์หนังสือ ครั้งที่ 35  (อ่าน 78779 ครั้ง)

ต้องทำยังไงมั่งคัฟ กรี๊ดดดดด

งบน้อย
สมัครเยอะแล้วครับ หลายสิบคนแล้วตอนนี้ เจียนร้อย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
พี่ใหญ่ นัทขอโทษ    โวย

หนูกดผิด   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
พี่ใหญ่ นัทขอโทษ    โวย

หนูกดผิด   ฮือๆ~

:30:เห็นแล้ว หมึกห์จริงๆ

ไม่เป็นไรจ้ะ  เรามันคนเดียวกันกันเอง  ไม่ว่าไรหรอก  แค่เลี้ยงข้าวด้วย

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา
 ชิ   ยอมให้คนเดียวนะเนี่ยะ 

เลวยั้นเงา

ต้องทำยังไงมั่งคัฟ กรี๊ดดดดด

เห็นว่าต้องจบปริญญาตรีก่อน  เพราะงานหนัก ไม่ค่อยได้กลับบ้าน และ จะต้องไปค้างที่อื่นหลายวัน

ถ้าสนใจสมัครได้ที่บริษัท ทีวีบูรพา  หรือ เข้าไปสมัครในเวปของเค้าก็ได้ครับ

แม่จะมองเราจากดาวดวงไหนน๊าาาาา

คนนี้ชื่อน้องอีฟครับ
  เฮ้ย!? ผมดูแล้วเหมือนสัดส่วนภาพมันหลอกๆตายังไงไม่รู้ครับพี่ใหญ่  (เหงื่อแตกพลั่ก)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผมไปงานหนังสือมาสามวัน
ไม่เจอใครที่รู้จักแบบ เจอโดยบังเอิญเดินชนสักคน

งานคราวนี้ดีมากตรงที่
เดินผ่านคนที่ซื้อหนังสือผม ครบทุกเล่ม
อยากเข้าไปกราบเขาจริงๆ
 ยิ้มน่ารัก

ผมไปงานหนังสือมาสามวัน
ไม่เจอใครที่รู้จักแบบ เจอโดยบังเอิญเดินชนสักคน

งานคราวนี้ดีมากตรงที่
เดินผ่านคนที่ซื้อหนังสือผม ครบทุกเล่ม
อยากเข้าไปกราบเขาจริงๆ
 ยิ้มน่ารัก

บูธไหนคะพี่ระจัน

นานๆ จะเข้ามาที
บูธไหนคะพี่ระจัน

อักขระบันเทิงครับ ที่มีหนังสือผมขาย
อยู่ในแพลนนารี่ฮอล (แต่จำว่าบูธที่เท่าไหร่ไม่ได้
เอาเป็นว่ามันอยู่ใกล้ๆ ประตูตรงส่วนที่ สสส นะครับ)

แต่ที่ผมไปเจอเขาอ่านหนังสือผม
นี่ไม่ใช่ที่บูธครับ เจอตรงทางขึ้นเวที
แถวๆ ตีนยักษ์ ลันล้า

วันนี้ได้หนังสือดีมา " เข็มทิศชีวิต " ของ ฐิิตนาถ ณ พัทลุง

เรื่องราวของผู้หญิงคนหนึ่งที่เคยมีครอบครัว สมบูรณ์

อยู่มาวันนึงเธอก็พบว่า ตัวเองสูญเสียสามี และมีหนีอีก 100กว่าล้าน

และเธอสามารถ ใช้หนี้ทั้งหมด ในเวลา 3 ปี โดยใช้หลักธรรมมะ

ไหว้

น่าอ่านเป็นอย่างยิ่ง   

นานๆ จะเข้ามาที
แต่มุขปลาหมึกนี่มีกฏนะคะ
ถ้ายังไม่แปลงร่างถึงระดับหมู
ไม่เคยเจอแม่พันธ์ตัวเป็นๆ
แซวมานี่ อาจเป็นศพได้

หน้าแตก..เกือบไปแล้ว...ดีนะที่แค่ซ้อมขำ....เรามันแค่ขี้เกี้ยมค่ะ  งั้นรอไปก่อน...ซ้อมขำรอไปก่อนได้ค่ะ

//:30: กร๊าก  ซ้อมๆ

But there is not enough time,
And there is no, no song I could sing
And there is no, combination of words I could say
But I will still tell you one thing
We're better together.

คนนี้ชื่อน้องอีฟครับ

ใครหล่ะ  งง

Las Noches Rubicundior
พี่ระจันรอแป๊บนะครับ เดี๋ยวผมไปหา กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เหลือบ เหลือบ เหลือบ

ตอนนี้เลยเหรอคะ

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24