หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 75

ผู้เขียน หัวข้อ: จตุคาม  (อ่าน 289200 ครั้ง)
ไปสนใจมาก ยิ่งเพิ่มความอยากรู้ และอยากมี 

เลวยั้นเงา
เมื่อถึงคราวสิ้นหวังมนุษย์จะมองหาที่พึ่งทางจิตใจ จนบ้างครั้งก็งมงายเกินเหตุ ฮิ้ววว

อยากได้อยากมี ก็ทำมาหากินสิครับ  จะมาหวังให้ท่านช่วยทำไม  ถ้าไม่พึ่งตัวเองก่อน 

เลวยั้นเงา
ปกติอรไม่ค่อยเชื่อเรื่องแบบนี้ค่ะ
แต่ก็เฉยๆไว้

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
มีเยอะ แบบเฉยๆอะนะ ฮี่...
แบบคนมันมีน่ะครับ
 ฮี่ๆ

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
สมัยพุทธกาล ที่ฤาษี เทพยาดา องค์นู้น องค์นี้ กราบไหว้กัน
พระพุทธศาสนามีขึ้นเพื่อดึงคนออกมาจากสิ่งเหล่านี้แท้ๆ
ไหงคราวนี้ มาเป็นตัวการดึงคนเข้าไปหาล่ะน้อ

ช่วงนี้แถบๆท่าช้าง ท่าพระจันทร์ แหล่งพระเครื่อง
กลายเป็น จตุคามแฟร์ไปแล้วนะครับ
คนคึกคักกว่าปกติสัก 2-3 เท่า เห็นได้ชัดเลย

สำหรับผม ผมไม่เฉยๆนะ และไม่มีคำว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
จริงๆก็ไม่ได้คิดจะลบหลู่ ว่ากล่าวอะไรนะครับ คำว่าลบหลู่
มันดูไร้เหตุผลไปสักหน่อย แต่ทุกครั้งที่มีคนมาพูดเรื่องนี้ด้วย 
ก็มักจะบอกว่า ปัญญาอ่อน หรือไร้สาระ งมงาย ฯลฯ อะไรประมาณนี้
จริงๆก็คิดว่าคนรุ่นใหม่ทั่วๆไป คงไม่มีใครเชื่อความเชื่อ
ที่ไม่ประกอบด้วยเหตุผลแบบนี้แล้วล่ะมั้ง หรือมี

พอดีมีญาติอยู่แถบๆจังหวัดภาคใต้นั่นแหละ พี่ชาย(แท้ๆ)ก็ดันประกอบอาชีพค้าขายเสียด้วย
น้าที่บ้านก็บอกให้ไปหามาสักหน่อยซิวะ จะได้ทำมาค้าขึ้น เลยถามผมว่า
เอาไปห้อยไหม ขึ้นเครื่องเดินทางเมืองนอกเมืองนาจะได้ปลอดภัย
ก็ตอบไปแค่ว่า ไม่เป็นไรครับ ตามลำบากเลย   กร๊าก

ก็ขอบคุณในความหวังดีนะครับ แต่อย่าเอาเรื่องพันนี้มายุ่งเกี่ยวกับตูเลย
ขยะแขยงครับ  ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
มีคนที่เขียนเรื่องจตุคามได้สนุกดี
(ที่สนุกเพราะตูเห็นด้วยกะเขาเท่านั้นแล)

http://www.boringdays.net/jatukam-lead-to-the-death/
http://www.boringdays.net/praying-poetry/

ลองอ่านดูครับ บล็อกคนนี้เขียนสนุกดี ลันล้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
น่ารักดีนะครับ ห้อยโอรีโอ้
บล็อกของท่านนั้น เขียนเป็นเหตุเป็นผลดีมากเลยนะครับนั่น
คนในท้องที่เองเสียด้วย  เจ๋ง

เลยไปเจอจากบล็อกของสาวกที่นี่คนนึง ชื่อจ๊อบ(ไม่รู้ว่าช่วงนี้หายไปไหน)
อ่านแล้วฮาดีเหมือนกันนะครับ แนวๆโอรีโอ้เหมือนกัน  กร๊าก

มึงมีกูไว้ มึงไม่มีวันจน

แอบอ้าง
ส่วนวิธีการกระจายวัตถุไปให้ผู้คนทำได้โดยให้หน้าม้าหลอกว่าตนได้รอดตายปะติหาน(ที่สะกดไม่ถูกด้วยนะอย่าลืม)
หรือถูกหวยถูกลอตเตอรี่ถูกหวยบนดินถูกหวยใต้ดินถูกกินถูกไถถูกแทงหมดทุกอย่าง
แล้วทำออกมาขายหลายๆราคาตั้งกะเก้าเก้ายันเก้าเก้าเก้าเก้าเก้า(อีกบาทก้อล้าน)

วิธีป้องกันทำได้โดยไปหาซื้อมาหาเช่ามาบูชาคนละองค์สององค์ จะทำให้คนเองมีภูมิคุ้มกันพลังจิต ไม่โดนสะกด

และปัจจุบันเนื่องจากหายากมากทางผู้จัดทำบล็อกจึงทำออกมาขายเป็นชุดพิเศษ
องค์จตุชาม กามเทพ
เป็นรูปชามก๋วยเตี๋ยวสี่ใบมีศรกามเทพเสียบทะลุ น้ำซุปทะลักออกมาตามรู
แม่พิมพ์ให้ พ่อช่วยแม่พิมพ์อีกแรง ปิดทองทั้งหน้าทั้งหลังพระ ปิดใต้เท้า ซอกเล็ก หลังใบหู รูจมูก
ปิดให้หมด ขนาดพอดีคำ สองชั้นสอดใส้ครีมและแจม(แยมตังหาก)
แนะนำให้บิด ชิมครีม และจุ่มนม

พอดีกว่า ล้อเล่นนะค้าบ

ด่าได้เพราะผมไม่ถือ พอดีวันนี้เจอคนห้อยไปซะสิบต้องมีซักหนึ่ง
อยากลบหลู่ เพราะไม่กลัว มีปัญหาไรขอให้เอนท์ไม่ติดเลยเอ้า!!

http://pi22y.wordpress.com/2007/03/11/%e0%b8%a1%e0%b8%b6%e0%b8%87%e0%b8%a1%e0%b8%b5%e0%b8%81%e0%b8%b9%e0%b9%84%e0%b8%a7%e0%b9%89-%e0%b8%a1%e0%b8%b6%e0%b8%87%e0%b9%84%e0%b8%a1%e0%b9%88%e0%b8%a1%e0%b8%b5%e0%b8%a7%e0%b8%b1%e0%b8%99%e0%b8%88/

I ROCK , THEREFORE I AM
จตุชามกามเทพ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อรว่าสิ่งที่คนอื่นบูชา อย่าไปลบหลู่เลยค่ะ  หมีโหดดดด

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  หน้ามึน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จตุคามลามไปทั้งประเทศ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เรื่อง การเมือง ศาสนา กีฬา และผงชูรส
เป็นเรื่องที่ไม่ควรพูดโต้เถียงกัน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผงชูรส  งง

ผงชูรสเกี่ยวอะไรด้วยครับ หมอแมว  งง

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 75