หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 75

ผู้เขียน หัวข้อ: จตุคาม  (อ่าน 289369 ครั้ง)
ที่หว้ากอ พันทิพ มีการเถียงเรื่องผงชูรสอย่างถึงพริกถึงขิงเลยครับ ประเด็นร้อนพอๆกับราชดำเนิน  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เถียงว่าไรคะ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ตอบอรนะครับ แยกเป็นสองเรื่อง
เรื่องสังคม กับเรื่องความเชื่อ

จริงๆเข้าใจเรื่องความเชื่อของใคร ความเชื่อของมันเรื่องนั้น ไม่เคยขัดใคร
ถ้ามันประกอบด้วยเหตุผล และทำให้สังคมดีขึ้น

แต่การสอนให้คนแขวนแล้วรวย แขวนแล้วปลอดภัย
มันช่วยให้สังคมไทยดีขึ้นไหมครับ นี่ต่างหากที่เราจำเป็นต้องวิจารณ์

แล้วอีกประเด็นหนึ่ง ถ้าพูดในเชิงความเชื่อ ความเชื่อของเขา ไม่ควรไปลบหลู่นั้น
แบบนั้น คนที่บูชาทั้งหลายเหล่านั้น ต้องแสดงตัวให้ชัดเจนครับ
ว่าตนเองไม่ได้นับถือศาสนาพุทธ แต่นับถือเทพ
เพราะการเอามาปนเปื้อนกับพุทธเท่านั้นที่ไม่สามารถยอมรับได้น่ะครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
ตามนั้นๆ (ขี้เกียจพิมพ์)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คนเราต้องหาที่พึ่งทางใจค่ะ
ถ้าไม่เดือดร้อนตนเองหรือคนอื่นก็ไม่มีปัญหานะคะ  ยิ้มน่ารัก

(อันนี้เพื่อนเล่า)

เพื่อนวิ่งร่วมค่ะ
เล่าว่า มีอุบัติเหตุรถเมล์ชนมอไซด์
คนขับมอไซด์หมวกกันน็อกกระจายเลย
ซี่โครงหักแทงปอดเลือดท่วมไปหมด
แต่พอชนแล้วก็ลุกขึ้นมาได้ โดนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
พร้อมควักจตุคามมาโชว์
มหัสจรรย์มากค่ะ

แต่สรุปไปตายที่ รพ

ตามนั้นๆ (ขี้เกียจพิมพ์)

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่า ลันล้า
....ตามนั้น
อีกอย่าง พวกแขวนจตุคาม ตรวจร่างกายยาก  ง่ะ
พวกสัก พวกห้อยพระดี โชว์เหนือ เจอพยาบาลแทงเส้นทีเดียวก็เข้าหมด

หรือว่าพยาบาลมีของดีกว่า งง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เรื่องไม่เชื่ออย่าลบหลู่นี่
จริงๆคงมีเหตุผลเพื่อลดความโต้แย้ง (ทะเลาะ ด่าทอ ชกต่อย) กันน่ะ

ไปว่าเรื่องที่เขาเคารพ ก็เหมือนดูถูกความคิดเขา
ทำให้คุย คบหากันยาก

ก็เลยมีคำว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เอาไว้เตือนใจกันมั้ง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เหยียบกันตายนี่ เราว่าเดือดร้อนเหมือนกันนะ  หน้ามึน

นั่นเดือดร้อนเขา เราไม่เกี่ยว คริคริ

หมีโหดดดด จตุคามรามหมีจริงๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 กร๊าก

รับสมัครจตุราชาครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

สร้างสรรที่สุด  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 75