หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: ญี่ปุ่นเค้าใช้อะไรทำอะนิเมะ ครับ  (อ่าน 16745 ครั้ง)
 โวย อ้าวลืมโทษที!!

ไปทะเลวันไหนนะ ลืม
คุยไรกัน  งง

Today you , Tomorrow me.
ตอนนี้ก็พยายามจะทำให้ตัวเองรวยล้นฟ้าก่อน
พอรวยปั๊บก็จะผลักดันวงการออกแบบ การ์ตูน อะไรต่ออะไร
ให้มันพุ่งทะยานให้เมืองไทยเป็นฮับแห่งเอเชียในวงการศิลปะเลยเอ้า

แต่ต้องรวยก่อนนะ

เดี๋ยวโอนไปให้ครับ
สมทบทุน
ในบัญชีมีอยู่ 88 บาท หมีโหดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

ได้ความรู้ขึ้นมากๆ

สัญญาว่าถ้ารวยจะทำไทยให้เป็น Hub ของ USB

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไปทะเล กันซะและ  อยากไปจัง แต่กลัวดำ

นั่นสินะ จะทำอะไรก็ต้องเงินเป็นหลักนี่เนาะ

แต่ก็เบื่อนะ มีแต่ นิทานพื้นบ้าน ให้ดู น่าจะแต่งเรื่องใหม่ แล้ว

ออกให้เป็น คาแรคเตอร์ เท่ๆ น่ารักๆ เนาะ
รอดูกันต่อไปครับ..การ์ตูนไทยไม่หยุดแค่นี้หรอก .........  ไม่เชื่อลองสังเกตสาวกที่นี่ดูซิ เก่งขนาดนี้ ไม่อยากบอกว่าพวกเขาคือคนไทย............

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

What are you talking about ?

งง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

แต่ก็เบื่อนะ มีแต่ นิทานพื้นบ้าน ให้ดู น่าจะแต่งเรื่องใหม่ แล้ว

ออกให้เป็น คาแรคเตอร์ เท่ๆ น่ารักๆ เนาะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

OK! I C U  ยิ้มน่ารัก

คือ อยากรู้ น่ะครับ ว่า ที่ญี่ปุ่นเค้า ใช้อะไรทำ อะนิเมะ  ครับ

แต่ละฉาก ตัวละครแต่ละตัว ละเอียดมากมาย 

ตอบแค่นี้แล้วกันครับ
ส่วนใหญ่เค้าจะวาดมือกันนะ ไม่ว่าจะเป็นตัวละคร หรือ ฉาก (ฉากนี้ paint กันจริงๆจังๆแล้วสแกนเอา)
แล้วตัวละครก็ไปผ่านโปรแกรมที่ใช้ลงสีเอา toonboom toonz อะไรอย่างนี้น่ะครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ใช้คนทำครับ
ที่สำคัญคือทำครับ ไม่ต้องเกี่ยงว่าจะใช้อะไรทำ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ใช้คนทำครับ
ที่สำคัญคือทำครับ ไม่ต้องเกี่ยงว่าจะใช้อะไรทำ

(อิอิ) ใช่ๆ

(ไนท์แมร์บีฟอร์คริสมาส  กรี๊ดดดดด)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 2 [3]