หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: แอ๊บแบ๊ว  (อ่าน 40672 ครั้ง)
ของหมี เรียก แอ๊บแอ้ แล้วแบบนั้น หมีโหดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ความหมายเหมือน กระแดะ รึเปล่าครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
พวกแอ๊บแบ๊วจะพยายามเลียนแบบคนเกาหลีไม่ก็ญี่ปุ่นค่ะ
ที่สำคัญที่สุดคือต้องตาโต แล้วทำปากให้เล็กบางที่สุด แล้วเม้มๆไว้ ไม่ก็ป่องๆ เหมือนอมโบตั๋น
แต่มัน.... เอ่อ ..  ง่ะ
ธรรมชาติให้มาหายไปไหนหมด แล้ว

แต่บางคนน่ารักแต่พองามไม่เวอร์ก็ให้อภัยนะจ้ะ
   ถ้าพูดแบบสุภาพก็น่าจะเป็น พยายามทำตัวสวยเกินงาม มั้งครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ถ้าแอ๊บแล้วได้แบบในรูปลั่นแปะ
แอ๊บกันเยอะๆเท้อะ น่ารัก หื่น
อยากให้ลองไปดูใน hi5 ครับ เยอะมากกก บางคนแบบว่าโหนกเด่น ด๊ำดำ ยังสามารถ ง่ะ
ความหมายเหมือน กระแดะ รึเปล่าครับ

น่าสนใจ กรี๊ดดดดด

แต่ผมว่า ความหมายในเชิงลบของศัพท์มันหายไปครับ
เหมือนคำว่า ตบ (เฮ้ย กูตบยางลบของไอ้เม้งมาว่ะ แม่งยังไม่รู้)
จะต่างจากคำว่า ขโมย (เฮ้ย ใครขโมยยางลบกูไปวะ)
ทั้งๆ ที่ความหมายเหมือนกัน แต่ออกมาจากทัศนคติของผู้พูดคนละฝั่งกันนะครับ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้อ เป็นกระแดะเชิงบวกนี่เอง

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ถ้าแอ๊บแล้วได้แบบในรูปลั่นแปะ
แอ๊บกันเยอะๆเท้อะ น่ารัก หื่น

นั่นมันไม่ใช่คนไทยนี่  ฮือๆ~

แบบนี้ล่ะ

มันก็น่ารักดีนะ ... คือน่ารักอยู่แล้วนะ  .. ถ้าทำหน้าตรงแล้วยิ้มๆ จะโอกว่า  (แจ๋ว แจ๋ว)
(ขออนุญาติคนในรูปด้วยนะ)
 หน้ามึน น่ารัก

คนนี้ทำปากเผยอแก้มป่องก็น่ารักนะครับ ยิ้มน่ารัก

คนนี้เหรอคะ

รู้ยังคะว่าทำไมต้องทำปากแบบนั้น  ชิ
อายุ 14 แล้วคะนะเนี่ย  ฮี่ๆ
อีก 14 จะ 100  ลันล้า
กรี๊ดดดดด แก้มป่องธรรมชาติด้วย ไม่ต้องกระแดะเชิงบวก ไหว้

น่ารักมากเลยพี่ลั่น  ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 กร๊าก ชอบตกใจเวลายายโผล่มาตอนดึก

พอๆๆ เลิกเป๋  เอือม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10