หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับการศึกษาอุดมศึกษา  (อ่าน 4667 ครั้ง)
สมมุติว่า ถ้าเราติดมหาวืทยาลัยมหิดลแล้ว
เราจะสามารถเรียนในมหาวิทยาลัยอื่นควบ เช่น ในภาคค่ำของมหาวิทยาลัยอื่นทั้งรัฐและเอกชน
หรือภาคปรกติของมหาวิทยาลัยรามคำแหงหรืออื่น ๆ อะไรอย่างนี้เป็นต้น
ได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ไม่รู้ครับ  ไอ้มืดหมี   แต่เคย

เคย เรียนตอนกลางคืนที่วัดกับหลวงพ่อ พอตอนเช้าก็ไปเรียนที่โรงเรียน   เกี่ยวกันมั้ย  พอช่วยได้มั้ย  งง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เรียนที่เดียวให้ดีก่อนเหอะครับ  หน้ามึน
เรียนไปเรียนมา พาลจะไม่จบทั้งคู่

ส่วนมากถ้าจะเรียนแบบนั้น เค้ามักจะเรียนรามน่ะ
เพราะถึงจะเป็นภาคค่ำก็ต้องเข้าเรียนบางคาบที่จำเป็น

มันขึ้นอยู่กับโจทย์ว่า
เรียนไปจะเอาความรู้ หรือจะเอาวุฒิบัตร

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
โฮ่  ถ้าอยากจะเรียนให้ได้ผมว่าก็น่าจะได้นะครับ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ถ้าเป็นมหาลัยปิดของรัฐทั้งคู่ ยากครับ คริคริ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพื่อนดาเป็นพริตตี้
เรียนราม จะจบแล้วขาดอีกไม่กี่ตัว
แล้วก็เรียนธุรกิจบัณฑิต เกรดเกือบ 4.00 ขาดไปหน่อยเดียว
อ่อ เป็นดาวคณะอีก

เอือม ไม่อยากจะเจอมันเลย ให้ตายสิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2007, 20:58 น. โดย [-[[aida]]-] » บันทึกการเข้า
ได้ครับ เพื่อนผมบางคนก็จบพร้อมๆกันและได้ปริญญาสองใบ
ตอนแรกที่เข้ามหาวิทยาลัยใหม่ๆ ก็นึกอยากเรียนเอาปริญญาสองใบเหมือนกัน
แต่พอได้เรียนเข้าจริงๆ ใบเดียวยังจะเอาไม่รอดเลย  หน้ามึน

มานึกดูอีกทีมีปริญญาสองใบก็ไม่ได้ทำให้หล่อขึ้นเลย (อยากหล่อ)
เลยยกเลิกโครงการไปแล้ว

ถ้าจะเรียนจริงๆก็ขอให้ตั้งใจครับ น่าจะเรียนได้ ไม่มีปัญหา
แต่ขอย้ำเรียนแล้วได้แต่ความรู้ ไม่ได้ทำให้หล่อ/สวยครับ  คริคริ
ถ้าเรียนแล้วเครียดแก่ไวด้วยน้า...

ป.ล. ส่วนเพื่อนดา เป็นข้อยกเว้นนะครับ  ปลื้ม

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
ถ้าเป็นเมื่อก่อน ถามว่าเรียนมหา'ลัยปิดของรัฐควบไปพร้อมๆกันได้ไหม คำตอบคือ ได้

แต่สมัยนี้ไม่ได้แล้วครับ (ลองดูสิครับ แล้วชื่อคุณจะถูกเด้งออกทั้งสองมหา'ลัยเลย)

ยกเว้นเรียนควบไปกับมหาวิทยาลัยเปิดครับ

จาก เด็กปี1 ที่กำลังจะซิ่ว  ฮือๆ~

ส่วนมาก จะทำเท่ด้วยการเรียนควบ

มหาวิทยาลัยปิด กับ มหาวิทยาลัยเปิด

ที่ได้รับความนิยมต่อการควบ ก็ รามคำแหง และ มสธ.ค่ะ

เพราะถูก และก็ไม่ต้องเข้าเรียนก็ได้ มีคณะให้เลือกเยอะอีกต่างหาก  ยิ้มน่ารัก

แต่ถามว่า เรียนควบลำบากไหม

ลำบาก เพราะในชีวิตจริงๆ เราไม่ได้แค่เรียนอย่างเดียว

เรายังมีชีวิตส่วนตัวของเราอีก เรียนที่เดียวก็เลยเหนื่อยแล้วหล่ะ

Las Noches Rubicundior
ทำได้นี่ มีเยอะแยะ ที่ทำกัน

บริหารเวลาดีๆ ก็ลงเรียนได้ทั้ง ม.ปิด และ ม.เปิด หล่ะครับ

แถมเผลอๆ จะจบ ม.เปิด ก่อน ม.ปิดซะด้วยซ้ำ

รร.ผมก็มีรุ่นพี่ เรียน ม.เปิด  เรียนไม่ทันจบ ก็เอาวุฒิ ม.เปิด ไปสมัครการบินไทย

ดันได้อีก ทุกวันนี้เลยเป็น กัปปิตัน การบินไทยสบายใจ ไป.

----------------------------------------------------------------------

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ทำได้แต่หนักหน่อย

เคยคิดจะเรียนเหมือนกัน

แต่ไม่ไหวล้มไป เพราะแค่เรียนที่เดียว ทำกิจกรรม ไหนต้องทำงานอีก

โหลดไปพาลจะไม่จบเอา แถมต้องหาเงินเรียนสองที่อีก เลยเรียนมันที่เดียวนี่แหละ

แค่เรียนที่เดียวกับทำงานหาค่าเรียนไปด้วย ยังจบมา 2.50 เป๊ะ

(คณะตูเค้าจบกัน 3 กว่าทั้งนั้น ง่ะ)

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ของกิ้วนี่กิ้วไปลงเรียนรามนะตั้งแต่มอ4 
แล้วก็เข้ามหาลัยปีนี้แล้วด้วย มันต้องเรียนควบกันได้นี่คะถ้าทางมหาลัยเค้าอณุญาตินะ

อย่างของรามเนี่ยวันสอบเค้าจะสอบหลังๆเลยนะ เพราะถ้ามันเกิดมาตรงกันขึ้นมาเดือดร้อนเลยนา

ถ้าพิมพ์ผิดขอโทษด้วยนะคะเพราะหน้าจอเบลอมาก

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ถ้าไหวก็ได้นะคะ

แต่จะไหวเหรอคะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

ถ้าเรียนคณะสายเดียวกันที่ใช้วิชาบางตัวเหมือนกันก็ไม่เหนื่อยนะคะ

เหมือนอ่านหนังสือไปสอบ 2 รอบ...แต่...เรียนที่เดียวดีกว่า หน้ามึน หน้ามึน

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
หน้า: [1] 2