หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 90

ผู้เขียน หัวข้อ: ***งานดีไซน์ ลอกไม่ลอก***  (อ่าน 391499 ครั้ง)
นายคนที่เป็นจำเลยที่ถูกกล่าวหา ใช้ภาษาได้แย่มากๆ  เอือม

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อ่านอยู่ สนุกๆๆๆๆ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เหนื่อยค่ะ กว่าจะอ่านจบ

หนังสือสอบยังไม่ได้อ่านเลย  ง่ะ
ขุดมาต่ออีกที
พอดีเจอกระทู้ที่มีสมาชิกพันทิปคนนึง "ตั้งข้อสังเกต" ตอนที่จับโกหกตาคนนี้ยังไม่ได้กัน

http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O4067282/O4067282.html#4
ลองดูละกันว่าวิธีการแถของเด็กคนนี้มันเหมือนกับทักษิณมาออกรายการถึงลูกถึงคนเมื่อคืนเด๊ะเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอโพสต์ซ้ำหน่อย อ่านไป 120 กว่า คห แล้ว
มันส์มากครับ!

ใครที่อยู่ในระบอบทักษิณ น่าเข้าไปอ่านมาก
เพราะตอนนั้น จขกท ยังไม่โดนเปิดโปง
แถมคนที่ไปตั้งข้อสังเกต ดันโดนสังคมประณามอีก

อ่าน คห 117 แล้วอ่านคำขอโทษในปัจจุบันจากกระจู๋นี้หน้าที่แล้วดู
จะรู้ว่า มันไม่พอ..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พึ่งอ่านถึงความเห็น 126  อี๋~

เคยเจอในพันทิพห้องจตุจักรมั้ง มีคน(หรือแกงค์ไม่แน่ใจ) หลอกเงินคนในพันทิพให้ช่วยบริจาคช่วยเหลือหมาจรจัด เคสคล้าย ๆ กัน คือตอนแรกมีการแถไปเรื่อย มีการปลอมหลักฐานการโอนเงินทาง ATM ด้วย แต่สุดท้าย พอมีคนจับได้ ก็ทำเหมือนทักษิณเลย คืออกมาหาว่ามีคนแกล้งใส่ร้าย สรุปโดนแจ้งความมั้ง

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย  เจ๋ง

[ว่างให้เช่า]
ตอนแรก งง ๆ พอเข้าไปอ่าน ๆดู

สุดยอด ทำไปได้ไง ก๊อปเขามาหมดเลย น่าสงสารคนที่เขา

เป็นเจ้าของภาพจริง ๆ

แต่ก็ยังแถไปได้เนอะ

แก้ไข ยิ่งอ่านไปยิ่งมันส์จ้ะพี่น้อง เหมือนสนธิกับทักษิณไม่ก็การเมืองตอนนี้ไงงั้นเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2006, 22:20 น. โดย :n:o:o:k: » บันทึกการเข้า

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ถ้าใครงง มีคนสรุปเรื่องให้ด้วย
http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O4071739/O4071739.html
แต่อันนี้เป็นการสรุปเข้าข้างทักษ.... เอ๊ย เข้าข้างคุณแอมนะ
เพราะตอนนั้นคดีมันยังไม่แดงไง

สงสารคนหลงผิดว่ะ

อุตสาห์ไปสร้างมิตรไว้อีกนะ  (อิอิ)

* Resize of untitled-100.JPG (56.87 KB, 819x594 - ดู 537 ครั้ง.)

วงการ Design นี่ ทีแรกผมรู้สึกดีมาก ๆ เลยนะ เหมือนกับว่ามันวัดผลคน ด้วยผลงาน ไม่เหมือนพวกบัญชีที่ดูเกรดๆๆ แต่ดูกระทู้นี้ทำให้ผมต้องคิดหนักเรื่องถ้าจะหาคนมาร่วมทำงานด้วย เราจะพิสูจน์จาก PORTFOLIO ไม่ได้ซะแล้ว

มีวิธีดีๆยังไงมั้ยครับที่จะหาคนเก่งจริงมาร่วมงาน (กรณีที่เปิดรับสมัครน่ะครับ)

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ต้อง "คบ" ครับ
คบกันดีๆ อยู่กันนานๆ

หรือไม่ก็พิสูจน์ด้วยงานสดๆ กันตรงนั้นเลย

ให้ลองทำจริงเลยครับ อย่างตอนผมจบใหม่ ๆ ไปสมัครงานอยู่ที่หนึ่ง จับผมสอบเลย แต่งานทางศิลปะ ไม่รู้จะวัดยังไงเหมือนกัน แต่ผมคิดว่ามันก็น่าจะมีเกณฑ์ ไม่งั้นตอนเอนท์ถา'ปัด สอบความถนัด อาจารย์จะให้คะแนนได้ไง

อ่านจบแล้วค่ะ

นานมาก ๆ

เหมือนสนธิกับทักษิณต่างกันตรงที่

คุณแอมนั้นเขายอมรับแล้ว

แต่ทำไมแม้วยังดื้อไม่ยอมรับนะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ง่ะ กว่าพี่จะอ่านจบ
ตั้งกะสามทุ่มยันเที่ยงคืนเลยนะ

อ่านจบแล้วค่ะ

นานมาก ๆ

เหมือนสนธิกับทักษิณต่างกันตรงที่

คุณแอมนั้นเขายอมรับแล้ว

แต่ทำไมแม้วยังดื้อไม่ยอมรับนะ
ยอมรับในกระจู๋ไหนอะ ไม่เห็นมันออกมาบอกอะไร กล้องก็ไม่โชว์ซ๊ากตัว โอ้ว เที่ยวคืนแล้ว ยังกะอ่านนิยาย

หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 90