หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 18

ผู้เขียน หัวข้อ: ขวัญข้าว (แตกหน่อแถวท่าช้าง)  (อ่าน 81467 ครั้ง)
ไม่จริงงงงงงงงงงง    โวย

ชิ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ป้าแป้งครับ

พี่อ้อยหวานเคยสอนแฟนผมร้องเพลงปูด้วย คริคริ

"พวกเราชาวปู อยู่ในรู กระดึ๊บๆู"

แถมชวนไปอยู่อยู่อาณาจักรปูด้วย กร๊าก

เมื่อกี้คุยโทรศัพท์กะแฟน ขวัญข้าวเคยเรียกแฟนอีกชื่อว่าพัชราภา

สองคนนี้เจอกันไม่ได้ ต้องจับเข่านั่งเม้าท์กันทันที กร๊าก
อุ๊ยยย  กรี๊ดดดดด  อยากเจอพี่อ้อยหวานมากๆ อยากลองคุยดู ได้ข่าวว่าคุยสนุกมาก

แต่มีคนบอกว่า ตอนนี้คงอายุราวๆสัก 50 ได้แล้วมั้ง ไม่รู้จริงรึเปล่า

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ในพันทิปคุยเรื่องนี้กันเพียบเลยครับ เจ๋ง
หากระทู้ใหม่ไม่เจอนะ แต่ถ้ากระทู้เก่าก็เคยอ่านมาแล้วเห็นว่า พี่แกหายเพี้ยนแล้วนี่
แต่ก็อยากติดตามอยู่นะ เค้าเป็นคนเพี้ยนที่น่าสนใจดี  ปลื้ม

อ้อยหวานนี่รู้จักแต่ในเพลงของซีเปียครับไม่เคยได้ยินตำนานเกี่ยวกับแก

แต่ขวัญข้าวนี่ทุกวันนี้ยังพูดถึงพี่จิม (รูระบาย) อยู่เลยนะครับ
เรื่องภาษาอังกฤษของขวัญข้าวนี่เจอกับตัวมาแล้วครับ
เคยนั่งคุยกัน (มีเพื่อนหลายคน) พูดไปถึง ม.หอการค้าได้ไงไม่รู้ อยู่ดีๆ ขวัญข้าวแกก็พูดชื่อมหาลัยมาเป็นภาษาอังกฤษ

...อึ้ง
คือมันยาวมากอะ อะไรแชมเบ้อๆ เนี่ยแล่ะ

แล้วรู้รึเปล่าขวัญข้าวจบซานตาครูซนะ โห

อีกครั้งที่ฮา
มีเพื่อนคนนึง ตอนที่นั่งคุยกันอยู่ที่คานูปี้
อยู่ดีๆ มันก็หันไปถามขวัญข้าวว่า "ถามจริงเหอะชวัญข้าว บ้าป่าว?"
ขวัญข้าว : "ถ้ากูบ้ามึงไม่บ้ากว่าเหรอ เรียกคนบ้ามาคุยด้วย"
เพื่อน : "..."

อันนี้สุดท้ายแล้ว
เมื่อปีการศึกษา 2547 ก็ไปคุยกันเรื่องจัดงานกีฬาถาปัด ก็เลยมีหนุ่มๆ มาจากหลายสถาบัน
เมื่อขวัญข้าวเห็นเด็กบางมดนายหนึ่ง (รูปร่างหน้าตาดีพอประมาณ)
ขวัญข้าว : น้องๆ น้องมาจากไหนเนี่ย ไม่ได้เรียนที่นี่ใช่ปะ
หนุ่มบางมด : ผมอยู่บางมดครับ (หน้าตาตื่นๆ จนเพื่อนผมที่ศิลปากรต้องเข้าไปนั่งเป็นเพื่อนเผื่อโดนลวนลาม)
ขวัญข้าว : โหยมาไกลนะเนี่ย
หนุ่มบางมด : ครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)
ขวัญข้าว : บางมดนี่เค้าเรียนที่บางขุนเทียนใช่ปะ? (แหนะรู้ได้ไง)
หนุ่มบางมด :   โห
ขวัญข้าว : ที่เค้าต้องนั่งรถไปอีกสิบเจ็ดโลฯใช่มะ? (เท่านั้นจริงๆ ครับ ตัวเลขเป๊ะมาก)
หนุ่มบางมด :  โห

ตั้งแต่นั้นมาผมก็ยกให้ขวัญข้าวเป็นแฟนพันธ์แท้เด็กถาปัดไปเลย (อิอิ)

ปล. เอารูปขวัญข้าวมาฝาก รับปริญญา ปีที่ผ่านมาครับ ลันล้า

แต่งตัวสวยแถมมีดอกไม้มาแจกด้วยนะ ปลื้ม

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เหมือนอี๊ด โปงลางสะออนเลยครับ  โห

ขวัญข้าวคนขวาน่ารัดมากครับ  หื่น

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

ขวัญข้าวคนขวาน่ารัดมากครับ  หื่น

นั่นแิอร์การบินไทย  ฮิ้ววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

อ่าวแล้วขวัญข้าวคนไหน  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
คนกลางย่ะ ชิ  ตอนรับปริญญาขวัญข้าวก็มาถ่ายรูปด้วย
แถมมีของมาให้ด้วยอีกต่างหาก  ลันล้า

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
แต่ขวัญข้าวนี่ทุกวันนี้ยังพูดถึงพี่จิม (รูระบาย) อยู่เลยนะครับ

เห็นไหม ป้าแป้ง เกย์แอบ
เหมือนกันเด๊ะๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เศร้า   ทำไมป้าไม่มีความทรงจำเกี่ยวกับขวัญข้าวเลยนะ

มีมายเซล์ฟ (อิอิ)

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
เพิ่งมาเห็นจู๋นี้

ตอนอยู่ปีสาม เพื่อนชื่อจิมมี่ (ตอนนี้เป็นพระ บวชมาสิบปีได้แล้วมั้ง)
ติวน้องอยู่หน้าคณะ ขวัญข้าวมาหาพี่ติวเข้าถาปัตย์
จิมมี่ก็รับเป็นพี่ติว เรื่องมันก็เริ่มจากตรงนี้แหละ
(ตะกี้คุณกระปูดเพื่อนสมัยเรียนโทรมาพอดี ก็เลยได้ถามดีเทลกัน)
ขวัญข้าวขึ้นไปบนตึก บนสตู เห็นล๊อกพี่ๆ เพื่อนๆ แล้วคงติดใจ
กลายเป็นขาประจำ อยู่ที่ถาปัตย์เรื่อยมา
ไม่รู้ว่าคุยถูกคอกับจิมมี่ยังไงเหมือนกัน เห็นสนิทกันมากๆ
(กระปูดบอกว่า สมัยนั้นไม่ได้บ้าเหมือนตอนนี้นะ

"เฮ้ย สมัยนั้นยังคุยรู้เรื่อง ตอนนี้บ้าแบบคนบ้าจริงๆแล้ว
กูเจอนี่ต้องรีบไปหลบหลังต้นไม้เลย"

กระปูดนักศึกษา ป.โท กล่าวเสียงสั่นๆ)

ขวัญข้าวก็เลยเป็นรุ่นผมเอง อยู่ที่สตูนั่นแหละ
แล้วก็จำรุ่นผมได้ทั้งหมด
อย่างงานโฮมปีก่อนนั่น เจอปุ๊บเดินมาทักเลย
ข. : เฮ้ย หวัดดีอ๋า ไอ้กระปูดไม่มาเรอะ
อ. : ... อือ มาแต่คงจะช้าหน่อยน่ะ
ข. : แล้วไอ้น้อยล่ะ มีลูกกี่คนแล้ว
อ. : ...
ข. : ไอ้นัทแต่งงานแล้วนะ ปีก่อนนู้น เสียดายไม่ได้ไปงานแต่ง
...
...

ช่วงแรกๆก็อยู่ที่ถาปัตย์ สักพักก็ไปคุ้นกะเพื่อนๆจิตรกรรม
(พวกโลเล รวมรส สำออย ไอ้ห่วย อะไรประมาณนั้น)
แล้วตอนอยู่จิตรกรรมช่วงนั้น ขวัญข้าวมีชื่อจิตรกรรม (สงสัยตั้งเอง) ว่า winter wind (ลมหนาว)
ไม่รู้ตอนนี้ยังจำชื่อนี้ได้หรือเปล่า

ส่วนพี่อ้อยหวาน ผมเจอแกตั้งกะสมัยอยู่หอจุฬา
มาเรียนศิลปากรก็ตามมาอีก
พี่อ้อยหวานเคยจะให้งานออกแบบศาลพระภูมิราคาห้าหกล้าน
ให้ผมกะจิมมี่ทำ
ตอนนั้นจิมมี่นอนฝันหวานถึงค่าแบบอยู่หลายคืนเหมือนกัน  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2007, 14:36 น. โดย ภูกระดึง » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
กรี๊ดดดดด เจ้าของตำนานมาเปิดเผยแล้ว

ลุงอ๋าห์สตู 34
ตอนนี้รุ่นน้องๆ มันสตู 51 แล้ว
แสดงว่าขวัญข้าวอยู่คณะเรามา 17 ปีพอดี ง่ะ

//ในเว็บสตูผมมีคุยเรื่องตำนานขวัญข้าวด้วย
http://stu45.com/forum/index.php?topic=178.0
เสียดายไฟล์แนบหายไปแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 18