หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจู๋แนะแนว ส่งผลงานไปโกอินเตอร์  (อ่าน 26247 ครั้ง)
เดี๋ยวมาโพสต่อนะ จริงๆก็จะเอาบางเล่มจากที่อยู่ในเว็บนั้น มาอธิบายนั่นแหล่ะ ว่าส่งงานตรงไหนยังไง เล่มไหนส่งยากส่งง่าย ประมาณนั้น   ฮิ้ววว
ถ่างตารออ่านเลยครับ คืนนี้

I ROCK , THEREFORE I AM
+ รอค่ะ

ไม่ได้เจอสาระซะนาน  กร๊าก
โอว
มาบวก เป็นประโยชน์กะน้องๆดีมากครับ

สำหรับผม ขอตัวไปปั่นงานต่อนะครับ  ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
โอ้ว มีประโยชน์มากครับ ขอบคุณครับ  ไหว้
+ 1

นักเขียนการ์ตูนรายปี

ขอบคุณครับ ไหว้

เป็นประโยชน์มาก ๆ

งบน้อย
ตามมาบวกค่ะ ขอบคุณสำหรับสาระดีๆนะคะ ไหว้

ผมยังถ่างตารออ่านอยู่จนตอนนี้เลยนะครับเนี่ย   ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2007, 15:34 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
โอว..มีสาระ เจ๋ง

Reading Learning & Sharing
ดีครับ

แต่ผมตกอังกฤษ ฮือๆ~

มาต่อละ  เกย์ออก ..... E-zine แนะนำเล่มแรก

Vektorika magazine (เป็น PDF ไฟล์)
http://www.vektorjunkie.com

เล่มนี้เป็น E-zine ชื่อดังจากประเทศเพื่อนบ้านเราคือ มาเลเซีย จะเป็นงาน Vector ล้วนๆ ประเภท นาบ ดร๊าฟ เขียน patch ต่างๆนาๆ ส่งไปได้เลย .... เล่มนี้เรียกได้ว่าน่าสนใจสำหรับมือใหม่ๆ เพราะกลุ่ม designer จากมาเลเซียและสิงคโปร์ ที่ทำเล่มนี้ขึ้นมา ค่อนข้างจะสนับสนุนงานของ Designer หน้าใหม่ๆ .... สำหรับใครที่ติดตามงานเมืองนอกเมืองนาสม่ำเสมอ ถ้าดูเล่มย้อนหลังไปเรื่อยๆ จะเจอกับงานบางชิ้นที่คุ้นๆตารวมไปถึงชื่อ Designer ชาวเอเซียที่คุ้นๆหูอยู่ตอนนี้ เช่น E18 Studio, Robonut, Momorobo ...... Vektorika เป็นที่แจ้งเกิดที่แรกของหลายๆคน จริงๆแล้วตอนนี้กลุ่ม Designer แถวๆย่านนี้ ก็ชอบที่จะสนับสนุนกันเองอยู่แล้ว ..... ถ้าใครมีงานสวยๆและคิดว่าดูงานจากที่เคยลงๆใน Vektorika  แล้วน่าจะสู้เขาได้ ลองส่งไปลองของก็ได้ ที่นี่ค่อนข้างใจดี ถ้างานดีประมาณนึง น่าจะผ่านได้ลงแจ้งเกิดไม่ยาก  กรี๊ดดดดด

งานของคนไทย เคยได้ลงเล่มนี้ไปหลายคนเหมือนกัน ที่ดังหน่อยและงานลงบ่อยก็คือ ย้ง Pictoverse ....เล่มล่าสุดที่กำลังจะออกคือ issue 10 Concept คืองาน CHARACTER DESIGN แต่คงส่งกันไม่ทันแล้วเพราะหมดเขตปิดรับงานวันที่ 15 พค. .....ไม่เป็นไรยังมีเล่มหน้าให้ส่งกันต่อ

วิธีการส่งผลงานในเล่มนี้ เขาจะมี Concept ของชิ้นงานมาให้ ว่ารับงานใน Concept ไหน .... ชิ้นงานที่ส่งคือไฟล์ JPG. ขนาด กว้าง 200mm x สูง 250mm  หรือ 787 x 984 pixel (100 DPI) ขนาดไฟล์ไม่เกิน 1 MB. ส่งไปที่ designer@vektorjunkie.com โดยแนบไฟล์ที่ทำไปด้วย และระบุ ชื่อ-นามสกุล, ประเทศ และ Website ส่วนตัว (ถ้ามี)  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2007, 18:26 น. โดย 8e88 » บันทึกการเข้า
โอ้ว สุดยอดครับพี่ฉึ่ง ไหว้
ผมเห็นสื่อแนวกราฟิกของมาเลย์เฟื่องฟูมากเลยครับ  เจ๋ง
เมื่อเทียบกับบ้านเราแล้วน้อยๆ ยังไงไม่รู้สิ
เอ๊ะหรือจริงๆ ก็เยอะแหละแต่เราไม่เห็นเองก็ไม่รู้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มาต่อ เครื่อง Computer โดน Virus เซ็งจริงๆ  หมีโหดดดด

LOVEPICs (ไฟล์ Flash Flip)
http://www.lovepics.it

E-zine หน้าใหม่สัญชาติอิตาลี พึ่งออก issue2 เมื่อไม่นานมานี้ จะหนักไปทางภาพถ่ายสวยๆ แต่ในเล่ม 2 เริ่มจะมีงานด้าน Graphic, ภาพประกอบ รวมไปถึง Street Art มากขึ้นกว่าเดิม  เกย์ออก

วิธีการส่งงานก็เหมือนเดิม แต่ที่นี่เขากำหนดมาว่าต้องส่งงานใน size A4 เป็นไฟล์ JPG ความละเอียด 100 DPI ส่งได้คนนึง 5-10 ชิ้น ส่งรายละเอียดงาน ชื่อ-นามสกุล เว็บไซต์ และ Concept คร่าวๆ ไปที่ ezine@lovepics.it แต่คิดว่าที่นี่คงจะเลือกงานพอสมควร  ฮิ้ววว

มาตามชม ตาม+ ครับพี่ฉึ่ง  (แจ๋ว แจ๋ว)
หน้า: 1 [2] 3 4