หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 53

ผู้เขียน หัวข้อ: : อะราวเดอะเวิร์ลทัวร์บายหนูโก้ :  (อ่าน 254652 ครั้ง)
ถ้ามีก็ดีครับลุง ไอ้อุปกรณ์น่ะ  ง่ะ

รู้น่ะ
 ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

สวยตับไต มากมายเลยครับ  กรี๊ดดดดด

มุมกล้องเนี้ยลอกลุงโก้มาเยอะแล้ว  แป๊ะยิ้ม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หลังจากไปดูงานชาวบ้านมาเป็นที่บั่นทอนกำลังใจเรียบร้อย
เรายังจะมีหน้ามาโชว์กันต่อเถอะครับ  กร๊าก
อ้ะ ทริปต่อไปบุกเชียงใหม่ครับ เป็นทริปที่สุดทรหด หัวหกก้นขวิดสุดๆ
แต่ก็มันจริงๆ ประทับใจทุกครั้งที่ยกครัวขึ้นไปเที่ยว

ครอบครัวผมจะขึ้นเหนือปีละ 1 ครั้งครับ เป็นการยกพลขึ้นภูเขาแบบยกชุด
ไปทีนึง 1 อาทิตย์ กินไส้อั่วกันเบื่อไปเลยทีเดียวเชียว

ครั้งนี้พิเศษหน่อยคือ หนาวชิบหาย คือเมื่อก่อนแค่ หนาวจัง เย็นจริงๆ
ครั้งนี้เล่นเอาหดไปไปหมด

เล่นเอา Memory Card หมดไปสามสี่อัน กดกันไฟแล่บออกตูด
เพราะหันไปทางไหนก็หู๊ยยยยย ทางนี้ก็หู๊ยยยยยยย  กรี๊ดดดดด

ไปวัดอาจารย์เหลิมครั้งที่ 2 ในรอบ 7 ปี และได้เจอตัวแกเหมือนครั้งที่แล้ว
แต่งวดนี้แกปลอมตัว ใส่หมวกสวมแว่นดำ ใส่กางเกงสามส่วน ดูแทบไม่ออก
แต่ตูจำได้  คริคริ

แกบอกว่า ถ้าแต่งตัวแบบสไตล์แก คนจำได้ แกไม่ได้ทำงาน
เลยต้องปลอมตัวเอาไว้ก่อน ... แต่แกเห็นสายตาคู่นึง จ้องเขม็ง แกก็เลยหยุด
ผมเองแหล่ะ อิอิ เราก็เดินแอบไปข้างๆ ตึกกัน 2 คน ดีใจชิบ  คริคริ

ออกจากวัดด้วยความอิ่มใจ ตูเจอจารย์เหลิมคนเดียวเว้ย  กรี๊ดดดดด

ระหว่างนั่งรถกลับก็ยังจะมีหน้าถ่ายอีก มันว่างจัดครับ ผมก็กดๆๆๆ ไปเรื่อยล่ะ
ตามนิสัย ถ้าไม่กดแล้วมันเสียดายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2007, 14:59 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 :25:วู้วววว

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
น่าจะชื่อจู๋ว่า ทุกทริปทั่วไทย สไตล์ลุงโก้ นะครับ

ดูชีวิตลุงโก้น่าอิจฉามากเลย
อยากใช้ชีวิตเป็น"นักเดินทาง"แบบนี้บ้างจัง
(แต่ขับรถยังไม่เป็นเลย ง่ะ)

I ROCK , THEREFORE I AM
ลุงโก้ กรี๊ดดดดด

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เปลี่ยนชื่อจู๋ก็ดีเหมือนกันครับ
เพราะมีแต่รูปถ่ายที่ออกทริปที่พอจะเอามาขายได้  ง่ะ
อ้ะ ต่อไปลำปางครับ เพิ่งเคยมา สวยว่ะเห้ย จริงๆ ครับ
ไม่คิดว่าลำปางจะมีที่สวยๆ แบบนี้ วัดพระธาตุลำปางหลวงครับ

ในวัด ร่มรื่นน่านั่งเล่นมากครับ หนึ่งในความเป็นคนไทย
มีให้เห็นตั้งแต่เริ่มเข้าปากประตูวัดเลยล่ะ

บักหำนี่นอนขึ้นอืดอยู่กลางวัดครับ 3 ตัวด้วยกัน
ไม่รู้หลับอะไรลึกขนาดนั้น คนเดินจะเหยียบหัวมันตาย มันยังนิ่ง  ง่ะ

บริเวณพระธาตุลำปางหลวงครับ มีสิ่งนึงที่คล้ายกับพระธาตุดอยสุเทพก็นี่ล่ะครับ

ผมเดินอยู่รอบนึง สนใจหลายๆ อย่างที่เกี่ยวกับพระธาตุ ในความที่ไม่เคยเข้ามา
เลยพินิจพิจารณาอยู่พักใหญ่ๆ ใครไม่เคยไป ขอให้ลองไปดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2007, 15:48 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

สงสาร HD บักแอน  ง่ะ
คราวหน้ามีตติ้งจะเอาหนมไปฝากนะ  คริคริ

ในนี้เป็นจุดที่มองพระธาตุแบบกลับหัวได้ครับ
เข้าไปในนี้แล้ว รู้สึกว่ามีคนอยู่ด้วยอีกคนจริงๆ  เฮ้ย!? ขนลุกตลอด 10 วิที่ยืนอยู่ข้างใน

การซูมจากกล้องดิจิม่อน ยังผลให้ภาพมีน้อยส์เหมือนเดิมครับ  ง่ะ

ผมไปถึงวันแรกตอน 9 โมงพอดีครับ คนยังไม่เยอะซักเท่าไหร่
เดินสบายๆ เพลินๆ

เจอพี่ม้า อรนภายืนรออยู่ข้างหน้า รอให้คนขี่ ตัวเล็กๆ เหมือนจะเป็นม้าแคระ
ยืนปิดหน้าปิดตาไม่พูดกะใคร ปากก็บ่นพรื่ืดพร่าดๆๆๆ

เดินวนอยู่ชั่วโมงเศษๆ น่ะครับ ต้องรีบขึ้นเชียงใหม่ต่อ
เดี๋ยวมาเล่าใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2007, 19:53 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

ชอบทริปเชียงใหม่มากเลยค่ะลุงโก้ ยิ้มน่ารัก

ABAC ปล่อยให้เที่นวขนาดนี้เชียวเหรอครับ คริคริ

เที่ยวแบบโก้ เจ๋ง
พี่ก็ดิ้นหาเรื่องเที่ยวไปเรื่อยหล่ะครับ  ง่ะ
สิ้นเดือนก็มีกินบ้าง ไม่มีบ้าง ทุกข์กายสบายใจ มันอยู่ได้   ลันล้า

ไม่ต้องสงสาร Hdd ผมครับ ลุยเลยครับ
ของดีมีคุณภาพยังงี้ตูยอม โวย

(เลื่อนจอมาเรื่อยๆ ก็อิ่มแปร้อยู่แล้ว เจอรูปฟ้าม่วงข้างบนทีอ้วกสาดเลยครับลุงครับ เจ๋ง)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เจ๋ง  เยี่ยมครับ

เกือบได้เวลาที่ผมจะโชว์บ้างแล้วซิ

ผ่าง

ล้อล่นหรอก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 หน้ามึน

อิจฉาๆ เที่ยวทั่วไทยเลย กรี๊ดดดดด

อยากท่องเที่ยวแบบเฮียโก้  ฮือๆ~

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 53